เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > กีฬาวันนี้

ตอบ
อ่าน: 2225 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-09-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default วิเคราะห์บอลไทยทำไม เมื่อทีมฟุตบอลไทยชนะโอมมาน 3-0 ฟอร์มเทพกว่าเทพ

เป็นที่ปราบปลื้มใจกันทั้งประเทศนะครับสำหรับบอลไทยเมื่อวานนี้ เห็นการเล่นของทีมชาติไทยแล้วผมน้ำตกจะไหลครับ เห็นความมุ่งมั่นของนักฟุตบอลทุกคนที่อยู่ในสนาม

ตอนนี้พูดได้เต็มปากศรัทธาในฟุตบอลทีมชาติไทยได้กลับมาแล้วครับ อาจจะเกิน 100% ผมดูฟุตบอลทีมชาติไทยเจอโอมานตลอด 90 นาทีมันตื่นเต้นตลอดเวลาการเล่นของเราแตกต่างไปจากในอดีตมากๆ ไม่ต้องบอกว่าโค๊ชคนไหนบ้างที่ต่างกับเชฟเฟอรฺ เหมือนกันเชฟเฟอร์ดเข้ามาช่วยกระตุ้นจิตกระตุ้นใจนักฟุตบอลไทยของเราได้เป็นอย่างดี

วิเคราะห์บอลไทยทำไมเล่นดีขึ้นเชฟเฟอร์บอกอะไรนักเตะไทย
เล่นเพื่อคนดู
ไม่เคยเห็นทีมชาติไทยเล่นเพื่อคนดูได้ขนาดนี้มาก่อน เป็นการดูฟุตบอลไทยที่สนุกและมีสีสันมากที่สุดเท่าที่เคยดูมา ถึงแม้พละกำลังเราจะถึกเหมือนต่างชาติแต่ยุคนี้เพื่อนคนดูนักฟุตบอลไทยทำได้ดีกว่าเดิมมากๆครับ

พลังนักสู้
ไม่มีดาวเด่นแต่เราเล่นเพื่อทีม ทีมไทยชุดนี้ไม่มีใครเด่นดังและพูดยกให้เป็นสตาร์มาค่ำคอกัน คนที่พึ่งเข้ามาใหม่และคนเก่าๆช่วยเหลือและสู้เต็มที่เพื่อทีมชาติ ดูแล้วทีมชาติไทยของเรามีความขลังกว่าเดิมเยอะครับ ใครมาบ้านเราตอนนี้ได้สยองแน่นอน

เก่งได้ไม่ต้องเน้นหน้าตา
สมัยก่อนนักเตะไทยเน้นดราม่านอกสนามมากไปนิดแต่ผลงานในสนามแทบไม่ได้เรื่อง หลายคนคงเห็นกันมาแล้ว ตอนนี้ฝีมือสำคัญกว่าหน้าตาไปแล้วความหล่อไม่เกี่ยวกับฟุตบอลเมื่อฟุตบอลไทยลีกกลายเป็นอาชีพอย่างเต็มตัว ทุกคนเล่นเพื่อให้ตัวเองก้าวไปข้างหน้าทุมเท่กับฟุตบอลเต็มที่โดยไม่ว็อกแว๊กไปทางไหนอีกต่อไปแล้ว ขอบคุณไทยลีก

วิเคราะห์บอลไทยคราวนี้ไม่อยากจะลาแต่ยังไงก็ขอลาไปก่อนแมชต์หน้าเจอกันทื่ราชมังคลากีฬาสถานตอน 18.00 วันที่ 11 ตุลาคมนะครับ ทีมชาติไทยพบกับซาอุดิอารเบีย ขอให้ชัยชนะยังอยู่กับเรา ลาก่อน

จบการวิเคราะห์บอลไทยเชิญชมคลิปบอลไทยโอมมานวันนั้น

http://www.youtube.com/watch?v=XHw7-alY7rs
บรรยากาศในและนอกสนาม

http://www.youtube.com/watch?v=TopVyONMeGE
ไฮไลน์การยำโอมมาน 3-0 เยี่ยมไปเลยจอร์จ

ปิดท้ายด้วยคำชื่นชมจากทางบ้านครับ

รูปขนาดเล็ก
วิเคราะห์บอลไทยโอมมานซาอุออสเตรเ.jpg   วิเคราะห์บอลไทยโอมาน.jpg  
ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2011   #2

เพิ่มเติมครับ ตารางคะแนนฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกโซนเอเชีย

รูปขนาดเล็ก
ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2011   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ต้องขอขอบคุณ คุณโอมสำหรับกระทู้คุณภาพบอลไทยนะครับ คิดว่าวันที่ 11 ตุลาคม ที่จะถึงนี่สนามแตกแน่นอน คุณโอมจะไปด้วยกันไหมหละครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2011   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ต้องขอขอบคุณ คุณโอมสำหรับกระทู้คุณภาพบอลไทยนะครับ คิดว่าวันที่ 11 ตุลาคม ที่จะถึงนี่สนามแตกแน่นอน คุณโอมจะไปด้วยกันไหมหละครับ
ไปแน่นอนครับ อาจจะไปซื้อตั๋วที่ไทยทิกเก็ตก่อนครับ ว่าแต่เราเปลี่ยนเป็นเว็บบอลกันมั้ยครับ

ตอบ

Tags
30, คลิปไทยชนะโอมาน, คลิปไทยโอมาน, คลิปฟุตบอลไทยโอมาน, คำชมบอลไทยจากยูทูป, ตารางคะแนนฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก, ทีมฟุตบอลซาอุดิอารเบีย, ทีมฟุตบอลไทย, ทีมฟุตบอลออสเตรเลีย, ทีมฟุตบอลโอมาน, ทีมโอมาน, บอลไทย, ฟอร์มเทพกว่าเทพ, ฟุตบอลไทย, เมื่อทีมฟุตบอลไทยชนะโอมมาน, วิเคราะห์ ทีมไทย, วิเคราะห์ ทีมฟุตบอลไทย, วิเคราะห์บอลไทยทำไม, วิเคราะห์บอลไทยโอมาน, วิเคราะห์บอลไทย, วิเคราะห์บอลโอมาน, วิเคราะห์บอล, วิเคราะห์ฟุตบอลโลก 2014