เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > คอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

ตอบ
อ่าน: 4830 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-01-2012   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default ดาวน์โหลดโปรแกรมแต่งรูปจีนสำหรับสาวสาวเว็บเราค่ะ

เห็นตอนนี้เค้านิยมกันจริงจริงค่ะโปรแกรมแต่งรูปจีน อยากให้ลองเอาไปใช้กันดู
โปรแกรมแต่งรูปจีน มีออฟชั่นที่ทำให้เราสวยแบบหมวยๆเยอะเลยงานนี้คุณเอ็มคงชอบ
โปรแกรมแต่งรูปจีนนะค่ะ เอาไว้แต่งรูปตัวเองเล่นเล่นขำขำ ดาวน์โหลดเก็บเอาไว้เล่นใน
เครื่องก็ได้ค่ะ ลองชมดูนะค่ะวิธีใช้โปรแกรมแต่งรูปจีน

ลองมาดูกันโปรแกรมแต่งรูปจีน

โปรแกรม XiuXiu เป็นโปรแกรมสำหรับตกแต่งรูป ที่จะทำหน้าตาของเราให้ดู สวย เนียน สดใส น่ารัก และที่สำคัญที่สุดคือ โปรแกรมนี้ใช้งานง่ายมาก แม้ว่าจะตัวโปรแกรม XiuXiu จะเป็นภาษาจีนทั้งหมดก็ตามครับ

ความสามารถของโปรแกรม XiuXiu

ปรับหน้าให้เรียวงามและยกกระชับใบหน้า (Slimming A face-lift)

ทำผิวสวยกระจ่างใสไร้ริ้วรอย (Clear Skin)

ทำผิวให้ขาวเนียน (Skin Whitening)

ปัดแก้มอมชมพู (Blush)

ทำให้ดวงตากลมโต (Eye Zoom)

ใส่สีดวงตา (Eye Colour)

แต่งสีเปลือกตา (Eyeshadow)

ปัดขนตาให้งอนงาม (Eyelash)

เขียนคื้วให้สวยเด้ง (Eyebrowns)

ลบจุดแดงนัยน์ตา (Remove red-eye)

เลือกทรงผม (Wig)

ทำสีผม (Hair)

เลือกสีทาปาก (Lip)

ใส่รอยสัก (Tattoo)

และยังมีลูกเล่นน่ารัก ๆ อีกมากมายรอให้เราได้ลองใช้ครับ

ดาวน์โหลดโปรแกรม XiuXiu คลิกที่นี่

วิธีติดตั้งโปรแกรม XiuXiu

1.ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ติดตั้งที่ได้ดาวน์โหลดมา

2. คลิกปุ่ม ดังรูป

3. คลิกดังรูป

4. แสดงสถานะการติดตั้ง ให้รอสักครู่

5. คลิกเอาเครื่องหมายถูกออก จากนั้นคลิกปุ่มดังรูป

6. คลิกเอาเครื่องหมายถูกออก(อีกครั้ง) จากนั้นคลิกปุ่มดังรูป

7. สักครู่จะมีหน้าเว็บแปลกๆ ขึ้นมา ก็ให้ปิดไปครับ

8. หลังจากติดตั้งเสร็จ ก็จะปรากฏไอคอนดังรูป เมื่อต้องการใช้งานโปรแกรมก็ให้ดับเบิ้ลคลิกไปที่ไอคอนสีแดงครับ

วิธีใช้โปรแกรม XiuXiu แต่งรูป

1. เลือกไฟล์รูปของเราครับ

2. คลิกหัวข้อที่ 2 เพื่อเข้าสู่การตกแต่งรูป (หัวข้อที่ 2 จะเป็นที่เราต้องเข้ามาทุกครั้งเมื่อต้องการจะตกแต่งรูปของเราครับ) และจากรูปตัวอย่างด้านล่างจะเห็นได้ว่าเมนูด้านซ้ายมีเครื่องมือ สำหรับตกแต่งรูปอยู่หลายตัวและได้แปลเป็นภาษาไทยให้เรียบร้อยแล้ว สามารถคลิกใช้งานได้เลยครับ

3. อันนี้คือตัวอย่างการใช้งานเมนู ยืด หด ตา หู จมูก ปาก ครับ ให้ลองเล่นดู ถ้าไม่ปรับแต่งแล้วไม่ถูกใจก็คลิกปุ่มย้อนกลับได้ หรือถ้าพอใจแล้วก็คลิกปุ่ม บันทึก (Save) ได้เลยครับ

4. อันนี้เป็นตัวอย่างการใช้งานเมนู ลบรอยบนใบหน้า

5. จากข้อ 3 หากเราคลิกปุ่ม Save เราก็จะได้รูปน่ารัก ๆ ของเรามาอวดเพื่อนแล้วล่ะครับ

6. อันนี้คือตัวอย่างที่มีคนแต่งรูปเอาไว้ครับ

7. นอกจากหัวข้อที่ 2 ที่เราจะได้ใช้งานกันบ่อย ๆ แล้วหัวข้ออื่น ๆ ก็น่าสนใจไม่แพ้กันครับ ว่าแล้วเราก็มาลองเล่นดูกันดีกว่าครับ

8. คลิกที่หัวข้อที่ 1 ส่วนนี้จะเป็นเรื่องของการปรับแต่งความคมชัด ความสว่าง และอื่น ๆ ครับ ด้านขวามือยังมีแบบสำเร็จรูปให้เราเลือกใช้ได้อีกด้วย

9. คลิกหัวข้อที่ 3 หัวข้อนี้ก็น่าสนุกไม่น้อยครับ เพราะจะเป็นการนำตัวดุ๊กดิ๊กมาใส่ในรูปของเรา ทำให้รูปเราดูมีชีวิตชีวาขึ้นเยอะ และไฟล์รูปที่ Save มาจะเป็นไฟล์ Gif แอนิเมชั่น เราสามารถนำไปตกแต่ง Hi5 อัพ Blog ได้ด้วยครับ อ่อ ลืมแจ้งให้ทราบว่าการใช้งานโปรแกรม XiuXiu จะต้องต่ออินเทอร์เน็ตด้วยครับ ไม่งั้นบางลูกเล่นจะใช้งานไม่ได้

10. ยังอยู่ในการแต่งรูปของหัวข้อที่ 3 ครับ ถ้าเราทำการ Save ก็จะเข้ามาที่หน้านี้ ให้คลิกปุ่มรูปแผ่นดิสเก็ต

11. เข้าสู่ขั้นตอนการบันทึกดังรูป

12. อันนี้คือหัวข้อที่ 4 ซึ่งเป็นเรื่องของการใส่ตัวหนังสือครับ ซึ่งเราสามารถใส่ภาษาไทยได้ด้วย

13. หัวข้อที่ 5 เป็นเรื่องของการใส่กรอบให้กับรูปของเราครับ

14. หัวข้อที่ 6 เป็นการเลือกกรอบพิเศษมาใส่ครับ

15. หัวข้อที่ 7 เป็นเรื่องของแอนิเมชั่นแบบพิเศษครับ

16.หัวข้อที่ 8 เป็นเรื่องของการตัดหน้าเราไปใส่ภาพแอนิเมชั่นครับ

17. หัวข้อสูดท้ายจะมี 3 ข้อให้เลือก ปกติเราจะเลือกใช้งานกันเฉพาะข้อ 1 ซึ่งเป็นเรื่องของการใส่ Background ครับ

18. ในหัวข้อที่ 8 ถ้าเราจะใส่ Background ให้กับรูปของเราก็จัดการได้เลยครับ

19. ถึงตอนนี้เราก็มีรูปที่มี Background แล้วล่ะครับ

ดาวน์โหลดDownload โปรแกรมแต่งรูปจีนได้ที่นี่
bbberry.net/download_meitu_xiu_xiu.html

ลองใช้กันได้เลยน่ะคะใครอยากสวย ไม่รู้ว่าอยากหล่อทำได้รึปล่าวหว่า

รูปขนาดเล็ก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 19-01-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

สุดทรีนมากมายครับ

Tags
download โปรแกรมแต่งรูปจีน, downloadโปรแกรมแต่งรูปจีน, load โปรแกรมแต่งรูปจีน, ดาวน์โหลดdownload, ดาวน์โหลดโปรแกรมแต่งรูปจีน, ดาวห์โหลด โปรแกรมแต่งรูปจีน, ดาวโหลดโปรแกรมแต่งรูปจีน, แต่งรูปจีน, โปรแกรม แต่งรูปจีน, โปรแกรมแต่งรูปจีน, โหลด แต่งรูปจีน, โหลดโปรแกรมแต่งรูปจีน