เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ

ตอบ
อ่าน: 2207 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-02-2014   #1
Senior Member

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364
Default [Photo]รูปถ่าย Portrait นานๆทีเอามาให้ดู

กระทู้นี้เกิดมาเพราะ พี่เอ็มขอมา กระต่ายเลยจัดให้ค่า ^u^
แต่ อย่างที่บอกไปว่า ไม่ค่อยได้ออกไปเที่ยวไหน เลยไม่ค่อยมีรูปอะไรมาให้ดูกัน
ที่เป็นภาพ Landscape เลยเอารูปที่ ฝึกถ่ายพรอตเทรด มาให้ดูกันค่ะ

เป็นการ ฝึกถ่ายพรอตเทรต ครั้งแรก ของเราเลย
เพราะว่า มีอยู่ช่วงนึง เราทำเสื้อยืดขาย แบบ ออกแบบเอง ทำเอง ขายเอง ไรงี้
เลยอยากโปรโมต เสื้อ ก็เลยจัดการถ่ายแบบขึ้นมา
นั่งหานายแบบ หาโลเกชั่น ถ่ายเสร็จ ก็เอาภาพมาคัด เอามาทำโปรดักชั่น เพื่อ
ลองทำโปรโมต ดู ฮ่าๆ ลองไปดูกันเลยนะคะ การถ่ายภาพคนครั้งแรกของเรา

Nikon D90
Photoshop CS3
Photo by TaiMosU

ดูแล้วติชม กันเข้ามาได้นะคะ ในด้านการถ่ายภาพ หรือ การจัดหน้ากระดาษ
แต่ห้ามมาชมนายแบบนะ ฮ่าๆ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 21-02-2014   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

โหยต่าย แม่งสุดตีนหวะครับ ต่ายนี่สายอาร์ทจริงๆ พี่เอ็มเห็นงานของต่ายแล้ว มีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลยครับ ไม่ว่าไอเดียในการทำเสื้อขายเอง (อันนี้พี่เอ็มคิดได้ แต่ทำไม่ได้เสียที) หานายแบบเอง จัดจ้างเอง ถ่ายรูปเอง ตัดต่อภาพเอง แล้วก็ขายเอง มันคือสายถึกแห่งความอาร์ทอย่างแท้จริง เรียกว่า ถ้าไม่รักจริง ไม่อยากทำจริงนี่ทำไม่ได้จริงๆ ครับ ขอขอบคุณน้องต่ายที่จัดให้พี่ พี่เอ็มรักงานและน้องต่ายมากๆ ครับ สิ่งเล็กๆ เหล่านี้นี่แหละครับ ทำให้พี่เอ็มมีแรงทำอะไรดีๆ ส่วนหนึ่งคือการวาดการ์ตูนมาได้ยืนยาวขนาดนี้ วันนี้เปิดหน้าเว็บมา ก็เจอความสุขอยู่ตรงหน้าเลย ต้องขอขอบคุณน้องต่ายจริงๆ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-02-2014   #3

ฮ่าๆ ขอบคุณค่ะ พี่เอ็มชมซะเยอะเลย ต่ายตัวลอยล่ะเนี่ย ฮ๋าๆ
ต่ายว่าตัวเองก็ติสต์ พอสมควรนะ ฮ่าๆ แต่อันนี้ทำเพราะอยากลอง อยากมีแบรนด์ เป็นของตัวเอง
ซึ่งก็โอเคนะคะ ตอนขายอ่ะ ก็ขายหมด ได้กำไรล่ะ ฮ่าๆ แต่ทำน้อย ทุกตัวเป็น
ลิมิตเต็ด หมด ฮ่าๆ เพราะทำลายละไม่กี่ตัว

วันนี้เลยเอามาให้ดูอีกเซตนึง อันนี้เป็น เสื้อลายที่ 2 ที่ออกแบบไว้
คิดธีม ภาพคราวนี้เป็น ดิบๆ หน่อย เลยเลือกโลเกชั่น ที่ สถานีดับเพลิง บางรัก
เป็นอีกทริป ที่สนุก เพราะว่า สถานที่สวยมาก คือบรรยากาศ เก่าๆ คลาสสิคมาก

Nikon D90

[IMG]board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8331&stc=1&d=1392991286[/IMG]

มีถ่ายเซตแฟชั่น แบบนี้ ประมาณ 4 เซต ถ้าไม่เบื่อไปซะก่อน อยากดูเซตที่เหลือ
ก็บอกกันได้นะคะ ^u^

รูปขนาดเล็ก
page07-copy.jpg   page06-copy.jpg   page05-copy.jpg   page04-copy.jpg   page03-copy.jpg  

page02-copy.jpg   page01-copy.jpg  
เก่า 21-02-2014   #4

ไม่รู้ว่าน้องต่ายสะดวกให้ข้อมูลตรงนี้ไหม ยังไงพี่เอ็มขออนุญาตถามตรงนี้ไว้ก่อนแล้วกัน ถ้าไม่สะดวกทาง PM นะครับ ขอถามดังต่อไปนี้จ้า (คำถามไหนตอบได้ก็ตอบ อันไหนตอบไม่ได้ก็ข้ามไปได้เลยนะครับ น้องต่าย พี่เอ็มก็ถามไปเรื่อยเปื่อยครับ) เริ่มกันเลยดีกว่า

1 ในการออกแบบ ต่ายมีคอนเซปในการทำเสื้ออย่างไร มีหัวใจหลักรวมของการออกแบบภาพ และ สไตล์เสื้อไหมครับ

2 ในส่วนตัวเสื้อน้องต่ายใช้บริการจากที่ไหนครับ สกรีนที่ไหน ราคาเฉลี่ยต่อตัวเท่าไหร่ และ ขายเท่าไหร่ ขายช่องทางไหนจ๊ะ ปกติสั่งกี่ตัวขั้นต่ำครับ

3 นายแบบหาจากที่ไหน ค่าใช้จ่ายประมาณไหน แหล่งที่มามีนางแบบบ้างไหมครับ 555

4 ช่องทางการจัดจำหน่าย น้องต่ายโปรโมตทางไหนครับ

5 พี่เอ็มอยากจะสั่งบ้าง มีแบบไหนเหลือบ้างเอ่ย อยากจะสั่งสัก 2 ตัว เอามาใส่ไปเที่ยวหล่อๆ บ้าง 555

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-02-2014   #5

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ถ่ายออกมาได้หล่อมากเลย มุมมองภาพสวยสุดๆ เก่งจังเลยถ่ายรูปได้ขนาดนี้

มุมมองดูแล้ว ทำให้นายแบบหล่อเลย แต่ไม่รู้ว่าเขาหล่ออยู่แล้วไหม โลเคชั่นสวยจริงๆ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-02-2014   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ไม่รู้ว่าน้องต่ายสะดวกให้ข้อมูลตรงนี้ไหม ยังไงพี่เอ็มขออนุญาตถามตรงนี้ไว้ก่อนแล้วกัน ถ้าไม่สะดวกทาง PM นะครับ ขอถามดังต่อไปนี้จ้า (คำถามไหนตอบได้ก็ตอบ อันไหนตอบไม่ได้ก็ข้ามไปได้เลยนะครับ น้องต่าย พี่เอ็มก็ถามไปเรื่อยเปื่อยครับ) เริ่มกันเลยดีกว่า

1 ในการออกแบบ ต่ายมีคอนเซปในการทำเสื้ออย่างไร มีหัวใจหลักรวมของการออกแบบภาพ และ สไตล์เสื้อไหมครับ

2 ในส่วนตัวเสื้อน้องต่ายใช้บริการจากที่ไหนครับ สกรีนที่ไหน ราคาเฉลี่ยต่อตัวเท่าไหร่ และ ขายเท่าไหร่ ขายช่องทางไหนจ๊ะ ปกติสั่งกี่ตัวขั้นต่ำครับ

3 นายแบบหาจากที่ไหน ค่าใช้จ่ายประมาณไหน แหล่งที่มามีนางแบบบ้างไหมครับ 555

4 ช่องทางการจัดจำหน่าย น้องต่ายโปรโมตทางไหนครับ

5 พี่เอ็มอยากจะสั่งบ้าง มีแบบไหนเหลือบ้างเอ่ย อยากจะสั่งสัก 2 ตัว เอามาใส่ไปเที่ยวหล่อๆ บ้าง 555
มาตอบคำถามล่ะค่ะ ^u^ อาจจะมาตอบช้าไปนิด ><
ตอบเป็นข้อๆ เลยละกันค่ะ

1. ต่ายมีคอนเซปการทำเสื้ออย่างไร? เสื้อที่ต่ายทำนี่ได้ แรงบันดาลใจมาจากการฟังเพลงซะเป็นส่วนใหญ่ค่ะ
คือแบบ ชอบความมหมายเพลงมาก เนื้อหาดี ก็จะเอามาทำเป็นลายของเสื้อ แต่จุดหลักคืออยากทำเป็นลาย
ตัวอักษรค่ะ แต่เป็นตัวอักษรที่มองเห็นเป็นภาพได้ (พอนึกออกมั้ยคะ ฮ่าๆ )

แบบนี้อ่ะค่ะ คือมันเป็นตัวอักษรนะ แต่ถ้ามองไกลๆ จะเป็นโครงกระดูก อะไรอย่างนี้อ่ะค่ะ
ถ้าอ่านเนื้อหาในเสื้อ มันก็จะเชื่อมโยงกับว่าทำไมต้องเป็นโครงกระดูกได้ด้วยอ่ะค่ะ

2.ราคาค่าทำ ต่ายทำน้อยค่ะ ราคาเลยแพงไปนิดนึง ต่ายไปเดินหาผ้าเอง สั่งตัดอ่ะค่ะเป็นเสื้อยืดขึ้นมาก่อน
ซึ่งอันนี้ต้องเป็น ร้อยตัวขึ้นไปเลยค่ะ แล้วค่อยแบ่งมาสกรีนทีละลาย แต่ถ้าทำเยอะๆ ก็ถูกลงนะคะ ของต่ายนี่
แค่ค่าทำบล๊อค ก็ไม่คุ้มล่ะ ฮ่าๆ

3.นายแบบ ต่ายอาศัยรุ่นน้อง รุ่นพี่ คนรู้จักช่วยมาเป็นแบบให้หน่อยอ่ะค่ะ ไม่ได้เสียค่าจ้าง แต่เลี้ยงข้าว
ให้ค่ารถ แค่นั้นอ่ะ เพราะต่ายเป็นคนถ่ายเองด้วย เวลาไปออกถ่าย ก็มีแค่ ต่าย นายแบบ แล้วก็ เพื่อนช่วยถือของ
อีกคนเท่านั้น ฮ่าๆ (จริงๆ การจะหาคนรอบตัวให้เข้ากับคอนเซปเสื้อนี่ก็ยากนะคะ) ส่วนที่มานางแบบนี่ ไม่มีเลยฮ่าๆ

4.ต่ายขายใน เฟสบุ๊คค่ะ กับ อินสตราแกรม IG: Taimosuclothing ยังไงไปฟอลกันได้นะคะ
แต่ตอนนี้ พักเรื่องออกลายใหม่อยู่ค่ะ เพราะว่ามีเรียนยาวเลย

5.ถ้าพี่เอ็มสนใจ เข้าไปติดตาม และสั่งได้ในเฟสบุ๊ค เลยค่ะ >>>> https://www.facebook.com/Taimosuclothing

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NuRay อ่านข้อความ
ถ่ายออกมาได้หล่อมากเลย มุมมองภาพสวยสุดๆ เก่งจังเลยถ่ายรูปได้ขนาดนี้

มุมมองดูแล้ว ทำให้นายแบบหล่อเลย แต่ไม่รู้ว่าเขาหล่ออยู่แล้วไหม โลเคชั่นสวยจริงๆ
อันนี้ต้องแบบว่าได้แบบดีค่ะ ฮ่าๆ นายแบบหล่ออยู่แล้วเป็นทุนเดิม ฮ่าๆ แต่โลเกชั่นแต่ละที่เราตั้งใจ
หามากๆ เลยค่ะ อยากให้มันออกมาดีที่สุดเท่าที่ เราคนเดียวจะทำได้อ่ะค่ะ ขอบคุณที่ชมค่า ^u^

เก่า 26-02-2014   #7

เอารูปมาแปะต่ออีกเซตค่ะ ถ้ายังไม่เบื่อกัน ฮ่าๆ (แต่ว่าไปแล้ว มันมีคนเข้ามาดูซักกี่คนเองเนี่ย )

อันนี้เป็นลายที่ 3 ค่ะ เป็นอีกโลเกชั่นนึงที่รู้สึกดีใจที่ได้ไปถ่ายค่ะ
เพราะตอนนี้ มันไม่มีอีกแล้วค่ะ มันโดนบอร์มไปล่ะ 5555
คือตอนจะถ่ายเซตนี้ คิดไว้เลยว่า ต้องเป็นที่นี่ อยากถ่ายกับกราฟฟิตี้ของพี่ตั้ม และคนอื่นๆ
เพราะเสื้อลายนี้ คอนเซปมันตรงมาก ที่จะพยายามเป็นตัวของตัวเอง
เลยรู้สึกว่า พวกอาทติส ที่ทำงานพวกนี้ออกมานี่ล่ะ จะช่วยยืนพื้นในเรื่องคอนเซปเสื้อได้

Nikon D90

รูปขนาดเล็ก
p01-resize.jpg   p02-resize.jpg   p03-resize.jpg   p04-resize.jpg   p05-resize.jpg  

p06-resize.jpg   p07-resize.jpg  
เก่า 26-02-2014   #8

สายอาร์ทตัวจริงต้องน้องต่ายจริงๆ พี่เอ็มอาร์ทปลอมๆ ครับ 555+ เจอน้องต่ายไป ต้องยอม !!

เก่า 28-02-2014   #9

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เห็นแล้วเพลียเลยครับ หนุ่มหล่อจนผมเทียบไม่ได้เลย แถมได้ตากล้องชั้นดีไปอีก จบเลย งานนี้

Tags
photoรูปถ่าย, portrait, นานๆทีเอามาให้ดู
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ