เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน > รูปการ์ตูน BankBCool

ตอบ
อ่าน: 3189 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-09-2012   #1
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677
Default ชื่อเรื่องการ์ตูนใหม่

การ์ตูนเรื่องใหม่
คิดไว้ว่าจะเป็นแนวแอ็คชั่นจารกรรม ไม่รู้จะเสร็จตอนไหน เพราะเป็นการวาดแนวนี้ครั้งแรก และอยากลองวาดการ์ตูนแนวบู๊ดู ตอนนี้กำลังหาข้อมูล และศึกษาจากการ์ตูนบู๊เรื่องต่างๆอยู่ เรื่องนี้สงสัยจะยาวหลายตอน วางแผนไว้ว่าจะเอาตอนละ 8 หน้า ดูซิจะได้กี่ตอน

http://www.youtube.com/watch?v=FRwUtiUcMqU
โปรโมตกันสักหน่อย ยังไม่รู้จะวาดเสร็จเมื่อไหร่เลย อิอิ

รูปขนาดเล็ก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankbcool : 23-09-2012 เมื่อ 11:53
bankbcool is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 23-09-2012   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

พี่เอ็มขออนุญาตใช้ระบบแนบรูปการ์ตูนสุดเทพของเว็บหรอยกูแนบไฟล์เข้าสู่ฐานข้อมูลของเว็บหรอยกูนะครับ เพราะไฟล์ภาพการ์ตูนดีๆ แบบนี้หากแนบในเว็บอื่น แล้วอนาคตก็ไม่รู้จะถูกลบหรือไม่ แต่สำหรับของเว็บหรอยกูเก็บไว้ชั่วลูกชั่วหลาน นายแบงค์อายุ 30 ก็ยังอยู่แน่นอนครับ 555+

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 23-09-2012   #3

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผมละติดตามของการ์ตูนของคุณแบงค์มากตลาดนะ วาดแบบไม่ตามตลาดดี แต่เสียกดายที่เอารูปที่ดึงมาจากเฟสเหมือนกัน เพราะมีนเคยมีเคสที่ดึงรูปมาจากโชเซียลของฝรั่งแล้วเว็บเจ็งมาแล้ว hi5 และก็เว็บฝากรูปของไทย เราเลยอยากให้คุณแบงค์ได้มาฝากรูปกับเว็บของเราไปเลยครับ เว็บนี้ผมและนายเอ็มจะให้ลูกๆดูแลต่อไปอย่างแน่นอน ไม่มีวันปิด เพราะปกติเปิดไปก็ไม่ได้อะไรอยู่555555555555 นอกจากความหรอย

เก่า 23-09-2012   #4
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ผมไม่มีปัญหาในการฝากรูปอยู่แล้วครับ แต่เพราะการ์ตูนของผมทุกตอน ผมโพสลงในfacebookของผมหมดอยู่แล้ว เลยเป็นการสะดวกในการก็อป URL มาแค่นั้นเอง แต่ผมก็ยินดีจะฝากรูปในเว็ปหรอยนะครับ ไม่มีปัญหา

เก่า 23-09-2012   #5

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankbcool อ่านข้อความ
ผมไม่มีปัญหาในการฝากรูปอยู่แล้วครับ แต่เพราะการ์ตูนของผมทุกตอน ผมโพสลงในfacebookของผมหมดอยู่แล้ว เลยเป็นการสะดวกในการก็อป URL มาแค่นั้นเอง แต่ผมก็ยินดีจะฝากรูปในเว็ปหรอยนะครับ ไม่มีปัญหา
ขอบคุณทางคุณแบงค์มากที่นำการ์ตูนมาลงเว็บหรอยกูของเรานะครับ ยังไงผมจะเอาลิงค์การ์ตูนไปแนบไว้ในแฟนเพจของหรอยกูเป็นประจำแน่นอน รอชมกันได้เลย ครับผม

Tags
bankbcool, dat, การ์ตูนใหม่, การ์ตูน, ครุฑ, ครุฑราธิราช, ชื่อเรื่องการ์ตูนใหม่, ภาพการ์ตูน, ภาพระบายสี, ระบายสี, รูปการ์ตูนเรื่อง, รูปการ์ตูนใหม่, รูปการ์ตูน, รูปภาพการ์ตูน, เรื่องการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพ, วาดภาพการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน