เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน > รูปการ์ตูน Goo-มัน-อึน

ตอบ
อ่าน: 2567 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-07-2012   #1
Senior Member

Goo-มัน-อึน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 242
คะแนนหรอย: 154
Default สาวแบบแมนๆ

รู้สึกว่าผมจะวาดอะไรที่เกี่ยวกับผู้หญิงไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะ มันนึกภาพไม่ออก เลยออกมาแบบนี้แหละครับ
ภาพประมาณว่ากระโดดยิงปืน แบบสโลโมชั่นครับ
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ และทุกท่านที่แวะมาครับผม

ผลงานรูปการ์ตูนทั้งหมด รูปการ์ตูน Goo-มัน-อึน

รูปขนาดเล็ก
Goo-มัน-อึน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-07-2012   #2

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

พี่ว่าเจ๋งดีท่าทางการแอ็คติ่งนะ แต่เรื่องเส้นพี่อยากเห็นงานที่ละเอียดกว่านี้ครับ

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-07-2012   #3

Goo-มัน-อึน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 242
คะแนนหรอย: 154

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ChangNoi and Light อ่านข้อความ
พี่ว่าเจ๋งดีท่าทางการแอ็คติ่งนะ แต่เรื่องเส้นพี่อยากเห็นงานที่ละเอียดกว่านี้ครับ
จะลองใช้เวลาให้มากกว่าเดิมดูครับ ปกติเวลาวาดภาพนึงอยู่ผมจะอยากวาดภาพใหม่เลย คือความพยายามกับความตั้งใจต่อภาพๆนึงผมจะมีได้ไม่นาน กำลังหาวิธีปรับปรุงนิสัยตรงนี้อยู่ครับ

Goo-มัน-อึน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-07-2012   #4

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Goo-มัน-อึน อ่านข้อความ
จะลองใช้เวลาให้มากกว่าเดิมดูครับ ปกติเวลาวาดภาพนึงอยู่ผมจะอยากวาดภาพใหม่เลย คือความพยายามกับความตั้งใจต่อภาพๆนึงผมจะมีได้ไม่นาน กำลังหาวิธีปรับปรุงนิสัยตรงนี้อยู่ครับ
ลองดูครับ บางครั้งต้องลองฝืนจิตใจดู เหมือนการง้างหน้าต่างครั้งแรกนั้นแหละ มันอาจจะฝืดบ้าง

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
สาวแบบแมนๆ
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ