เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน > รูปการ์ตูน raInydOlL

ตอบ
อ่าน: 2967 - คำตอบ: 15  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-01-2012   #1
Member

raInydOlL's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 15
คะแนนหรอย: 189
Default เปิดเทอมละ ไม่ค่อยได้เขียนงาน เอาภาพร่างๆมาลงเล่น จะได้ไม่ขาดช่วงนานครับพ้ม

ผลงานรูปการ์ตูนทั้งหมด รูปการ์ตูน raInydOlL
(admin : รูปหายไปเพราะ Facebook เปลี่ยน url ของรูปภาพ)

คราวนี้มีแต่พวกเขียนเล่นๆตามสมุด 555+

อันนี้ตุ๊กตาลงอาคมชื่อโมลี ^^

ร่างจะเขียนการ์ตูนแต่ขี้เกียจยาวมาซักพักละ =o=

raInydOlL is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 17-01-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อย่างงาม อะครับ 3ภาพแรก นี่ นันย์ตาเหมือนการ์ตูนเรื่องเดธโน๊ตเลยนะครับ สวยๆดี ชอบภาพฉาก ล่างสุดอะแหล่มมาก

เก่า 17-01-2012   #3
Junior Member

violaties's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 17

สวยทุกรูปเลยครับ

violaties is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 17-01-2012   #4
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

อยากรู้จักเจ้าของผลงานค่ะ ว่าอายุเท่าไรเรียนที่ไหนชื่ออะไร
ดูผลงานแล้วเข้าตาในหลายหลายภาพเลยทีเดียวนะค่ะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 17-01-2012   #5
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NuRay อ่านข้อความ
อยากรู้จักเจ้าของผลงานค่ะ ว่าอายุเท่าไรเรียนที่ไหนชื่ออะไร
ดูผลงานแล้วเข้าตาในหลายหลายภาพเลยทีเดียวนะค่ะ
เอ่อ... ขอบพระคุณมากครับ แต่ผมไม่ใช่คนมีฝีมืออะไรหรอกนะครับ อยู่ปีสองแล้วล่ะครับ
เรียนที่ ม.รังสิต ชื่อบอมบ์ครับผม =o=

raInydOlL is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 17-01-2012   #6
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

โอ้ว้าว น้องๆ จาก ม.รังสิต อีกแล้ว เหมือนกับการถ่ายทอดทายาทอสูร
จากพี่เป้ สันดานจัง จากรุ่นต่อรุ่นกันเลยทีเดียวครับ 555

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-01-2012   #7

violaties's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 17

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ raInydOlL อ่านข้อความ
เอ่อ... ขอบพระคุณมากครับ แต่ผมไม่ใช่คนมีฝีมืออะไรหรอกนะครับ อยู่ปีสองแล้วล่ะครับ
เรียนที่ ม.รังสิต ชื่อบอมบ์ครับผม =o=
เรียนคณะอะไรเหรอครับพอดีผมเรียนจบที่ ม.รังสิตเหมือนกัน

violaties is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-01-2012   #8

MarchStories's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 26

ทายาทพี่เปเป้ น่าจะเป็นchaskinny มากกว่านะ
หน้าพิมพ์เดียวกันเปี๊ยบ!

LIKE YOUR ARTWORKS

MarchStories is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-01-2012   #9
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

โอ้ ถ้าถามเรือ่ง ม.รังสิต ผมเห็นจบจากที่นั่นหลายคนเลยนะครับ
คุณโอมก็คนหนึ่ง นายสันดานคนหนึ่ง ความจริงยังมีคนอื่นอีกเพียบ
ลองถามๆ กันดูนะครับ ไม่แน่อาจจะเคยเดินชนกันใน ม. เสียด้วยซ้ำ
555+ ขำ

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-01-2012   #10
Member

มีบุคลากรม.รังสิตอยู่ที่นี่เยอะเชียวหรือครับนี่ แฮะๆ

ผมอยู่ com art ครับผม ^^

ตอบ

Tags
การ์ตูน, จะได้ไม่ขาดช่วงนานครับพ้ม, เปิดเทอมละ, ภาพการ์ตูน, ไม่ค่อยได้เขียนงาน, ระบายสี, รูปการ์ตูนเปิดเทอม, รูปการ์ตูนภาพร่าง, รูปการ์ตูนร่าง, รูปการ์ตูนเล่น, รูปการ์ตูน, รูปภาพการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพ, วาดภาพการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน, เอาภาพร่างๆมาลงเล่น
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ