เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 1019 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ถามกันแบบควายควายเลยครับตอนนี้ อยากได้อะไรจากเว็บหรอย

กล่าวกันมาได้เลยครับตอนนี้ ถือว่าเป็นการระดมไอเดีย
ใครอยากให้เราลงอะไรเป็นประจำ อยากมีอะไรเพิ่มเติมในบอร์ดนี้
พี่ๆน้องๆทุกคนคงมีความอยาก(ไม่ได้ลามก)ความต้องการอยู่แล้่ว

พิมพ์มาเลยครัโพสมาเลยครับ เพื่อเว็บหรอยก้าวไกลเยาวชนไทยก้าวหน้า
เด็กไทยก้าวไทยเทคโนโลยีที่เว็บหรอยกูดอทครับ เชิญคอมเม้นได้
เอาแบบตรงๆกันเลย

ขอบคุณทุกคอมเม้น ขอบคุณทกแรงใจคร๊าบ

เก่า 23-12-2011   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อยากให้มีการประกวด "สุดยอดการ์ตูนมุข" ทุกสัปดาห์ โดยจะตัดสินกันทุกวันศุกร์(สุขสันต์)
ซึ่งในแต่ละสัปดาห์จะมี "หัวข้อ" ที่ให้วาดการ์ตูนมุขแตกต่างกันไป การตัดสินจะอาศัยกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิสัก3ท่าน(ใครก็ได้ที่มีความรู้ด้านทางศิลป์ทางอารมณ์) แล้วก็ให้คนในบอร์ดโหวต โดยหนึ่งเมมเบอร์ สามารถโหวตได้2เสียง จะโหวตซ้ำกันก็ได้ไม่ว่า 1เสียงต่อ1คะแนน ส่วนกรรมการนั้นจะทั้งcommentและให้คะแนน กรรมการทั้งสามท่าน จะมีท่านละ 3คะแนน กรรมการจะให้คะแนนหรือไม่ให้คะแนนผู้เข้าแข่งขันก็ได้สุดแล้วแต่ความต้องการของกรรมการ แต่กรรมการ มีแค่ 3เสียงเท่านั้น

การแข่งขันจะเริ่มที่ 9 โมงเช้าของทุกวันเสาร์(นั่นคือเริ่มประกาศหัวข้อในการวาด)ไปจนถึง2ทุ่มของวันพฤหัสบดี(ปิดโหวต) แล้วจะประกาศทุกวันศุกร์

รางวัลจะมี3รางวัล อันดับหนึ่ง อันดับสอง อันดับสาม (ดูจากคะแนน)

ผู้ทีไ่ด้รางวัล- สุดแล้วแต่ หร่อยจะทำ จะเป็นรางวัลหรืออะไรก็ได้ เพราะของฟรีใครได้ก็ดีใจ แต่รางวัลที่สุดของที่สุด คือความภาคภูิมิใจ และชิ้นงานจะกลายเป็นของแรร์ ในบอร์ด เมื่อถึงในช่วงที่เว็บลงตัว ก็อาจจะรวมต้นฉบับพวกนี้มาทำเป็นหนังสือ สุดยอดการ์ตูนมุขแห่งหรอยกู วางขายตาม เซเว่น เพื่อเป็นการเริ่มต้นที่ดีก็ยังได้

อะไรประมาณนี้ครับ

เก่า 23-12-2011   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

สำหรับการจัดการประกวดในปีหน้าร่างแผนกันไว้แล้วครับ ว่า 1 เดือนจะมี 1 ครั้งแน่นอน
และอย่างน้อยต้องมีของรางวัลส่งตรงกันถึงบ้านในทุกทุกเดือนให้ได้ เดี๋ยวหัวข้อในการ
แข่งขัน ร่างใกล้จะเสร็จแล้วครับจะปล่อยหัวข้อของปีหน้าไปก่อน

คอนเซปเช่นเดิม คนแข่งเยอะแข่งน้อยช่างแม่งตูแจกจริงเจ็บจริง55555555

เก่า 24-12-2011   #4
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

เยี่ยม

Tags
ถามกันแบบควายควายเลยครับตอนนี้, อยากได้อะไรจากเว็บหรอย
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ