เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4554 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-12-2012   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default Blue Valentine จําวันที่เรารักกันได้ไหม [คนมีความรักต้องดูภาพยนตร์นี้]

ภาพยนตร์เรื่อง Blue Valentine หรือเข้าฉายในชื่อภาษาไทยก็คือ จําวันที่เรารักกันได้ไหม อาจจะเป็นภายนตร์ที่ดูแล้วบ้านๆหนังรักธรรมดาแต่อันที่จริงแล้วภาพยนตร์เรื่องนี้นั้นห่างไกลคำว่าภาพยนตร์รักธรรมดามากมาก เพราะว่ามะสะท้อนมุมมองของคนที่เคยรักกันและใช้ชีวิตร่วมกัน มันคือวิถีชีวีตของมนุษย์ที่ต้องเจอแบบนั้นจริงๆคะ

ช่วงที่หยุด 3 วันในช่วงวันรัฐธรรมนูน มีโอกาสได้ดูภาพยนตร์ Blue Valentine เพราะมีคนแนะนำมาและไปตรวจสอบคะแนนจากเว็บต่างประเทศอย่าง IMDB ก็มีคะแนนสูงจนน่าตกใจ พอได้ดูแล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลยแม้แต่น้อย เรื่องราวชีวิต ที่มันไม่ใช่ชีวิตหนุ่มสาว มันเป็นแบบนี้นี่เอง ลองมาดูข้อดีของภาพยนตร์เรื่อง Blue Valentine กันก่อนดีกว่า สำหรับคะแนนโหวตของ Blue Valentine ในเว็บ IMDB อยู่ที่ 7.5 สูงมากและเห็นด้วยที่ได้คะแนนสูงแบบนี้

ภาพยนตร์เรื่องนี้เข้าฉายเมื่อปี้ 2010 แต่มันไม่เก่าเกินที่เราจะดูภาพยนตร์เรื่องนี้แน่นอน
จุดเด่นของภาพยนตร์ Blue Valentine
-เนื้อเรื่องสะท้อนความจริงชีวิตของคนรัก (ที่มีลูกแล้วแบบฝรั่งหรือสังคมยุคใหม่ของไทย)
-เรื่องเล็กคือเรื่องใหญ่ เรื่องเล็กน้อยคือเรื่องที่สามารถใหญ่ขึ้นได้ในเรื่องชีวิตรัก
-ความรักเหมือนกับพลุมันสามารถดับหายไปได้ ถ้าหากเราไม่จุดมันขึ้นมาอีกครั้ง (ปรัญชาจากภาพยนตร์นี้)

จุดด้อยของภาพยนตร์ Blue Valentine
-ไม่เหมาะกับวัยรุ่นที่ดูเอาสนุกสนาน มันส์
-ไม่มีฉากเร้าใจแบบระทึกอะไร แต่เน้นเนื้อเรื่องสุดๆ

สรุปแล้วภาพยนตร์เรื่อง Blue Valentine เป็นหนังรักที่ดีที่สุดเท่าที่เคยดูมา ไม่หวานซึ่งแต่มันตรึงใจในความจริงที่เราไม่สามารถเลี่ยงได้อย่างเหลือเชื่อ
คะแนนที่อยากจได้
10.00/10.00
ต้องดูเท่านั้น

ดูข้อมูลของภาพยนตร์คะ
พระเอก Ryan Gosling
นางเอก
Michelle Williams
ลูกของพวกเขา
Faith Wladyka

http://www.youtube.com/watch?v=sYgr_iGATB4

ภาพยนตร์เรื่องอื่นๆที่ดิฉันเคยกล่าวถึง
Blue Valentine จําวันที่เรารักกันได้ไหม [คนมีความรักต้องดูภาพยนตร์นี้]
ภาพยนตร์ 9-9-81 บอกเล่า 9 ศพ ค่ายเล็กแต่ดู(โหลด)แล้วไม่เสียใจคะ
วิจารณ์แบบเห็นต่างกับ The Box กล่องเศรษฐี เปิดรวยเปิดตาย
Total Recall [คนทะลุโลก] โหลดไปไม่น่าคุ้มดูๆแล้วก็งั้นๆ
MIB 3 : Men in Black 3 โหลดได้เช่าได้ซื้อแผ่นได้สบายใจ
The Amazing Spider-Man โหลดมาดูแล้วเตรียมซื้อแผ่นเก็บ
ไม่มีการ์ตูนให้อ่านเลยไปดูหนังแผ่น The Cabin in the Woods (เจอเพรช)
ว่างวันเสาร์ดูหนังแผ่น Chernobyl Diaries (ทัวร์เมืองร้าง อย่าค้างคืน)
Distortion คน-โลก-จิต ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ
อินเทรนวันฮาโลวีนไปดู Silent Hill 2 เมืองห่าผีสาขา 2 [สปอย]

ตัวอย่างภาพยนตร์-คอมเม้นก่อนชม
The Croods แอนิเมชั่นเข้ามีนาคมปีหน้าคะ เรื่องราวของมนุษย์หิน
The Box กล่องเศรษฐี!! เปิดรวยเปิดตาย (2009) Trailer ตัวอย่างภาพยนตร์

ของคนอื่นๆในเว็บคะ
ภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี [ใครอยากอวดผีเชิญ ]
วิจารณ์หนังกันบ้างน่าโหลดไหม Prometheus

รูปขนาดเล็ก
blue-valentine-ภาพยนตร์รัก.jpg   blue-valentine-ภาพยนตร์รัก1.jpg  

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-12-2012   #2

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

หนังดีครับเรื่องนี้
ทั้งที่ตอนนั้นโหลดมาเพราะอยากดูแค่ฉากหื่น

เก่า 10-12-2012   #3

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญกึ่ม อ่านข้อความ
หนังดีครับเรื่องนี้
ทั้งที่ตอนนั้นโหลดมาเพราะอยากดูแค่ฉากหื่น
คุณบุญให้กี่คะแนนดีคะเรื่องนี้

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-12-2012   #4

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

9แล้วกันครับ

เก่า 10-12-2012   #5
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ถ้าเรียกภาพยนตร์เรื่องนี้ว่าตำนานแห่งภาพยนตร์รัก คงไม่ผิดเพี้ยนไปจากความคิดในสมองของพี่เอ็มนัก เพราะว่า ชีวิตคนเรามันเป็นแบบนี้จริงๆ ครับ ทุกอย่างบนโลกใบนี้ ไม่มีใครสามารถตอบได้อย่างเต็มปากเต็มคำได้เลยว่า อะไรถูก หรือ อะไรผิด คงจะมีคำตอบแต่เพียงว่า มันถูกหรือผิดสำหรับใคร หรือ สำหรับเวลาใดเท่านั้นเอง ถ้าน้องๆ อยากดูหนังรักสักเรื่องที่ทำให้รู้สึกว่า "ไม่ผิดหรอก ที่เราจะไม่เข้าใจความรัก" หรือ " ไม่ผิดหรอกที่เราจะไม่เข้าใจตัวเอง" ลองหา Blue Valentine มาดูครับ แล้วน้องๆ จะรู้ว่า วันวาเลนไทน์ มันไม่ได้เป็นสีชมพูอย่างเดียวเท่านั้น ป.ล.พระเอก นางเอก เรื่องนี้ ผมให้ 10/10 ทั้งสองคนครับ ส่วนตัวบทหนัง และ กำกับโดย Derek Cianfrance คงต้องรอเรื่อง The Place Beyond the Pines เข้าฉายแล้วหละครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-12-2012   #6
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผมให้ 9/10 ความรักไม่มีถูกหรือผิดจริงๆครับ อยู่ที่ความเข้าใจกัน การปรับตัวเข้าหากัน เท่านั้นจริงๆ เรื่องนี้สอนผมหลายอย่างเหมือนกัน ขอบคุณนายเอ็มที่แนะนำหนังเรื่องนี้ให้ผมดูครับ เกือบเลิกกับแฟนเลย ล้อเล่นครับ

Tags
blue, blue valentine, valentine, กันได้ไหม, คนมี, คนมีความรัก, คนมีความรักต้องดูภาพยนตร์นี้, ความรัก, จําวันที่เรารักกันได้ไหม, จําวันที่เรารัก, ต้องดูภาพยนตร์นี้, ต้องดู, นี้, ภาพยนตร์ blue valentine, ภาพยนตร์ จําวันที่เรารักกันได้ไหม, ภาพยนตร์
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ