เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3655 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-01-2012   #1
Junior Member

PeaceterZero's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 108
Default How to Draw Anime (รวมเล่ม)

How to Draw Anime-Character no Kakikata - Kao_Karada hen
Free File Sharing Made Simple - MediaFire

How to Draw Anime- style no kakikata
Free File Sharing Made Simple - MediaFire
โหลดแบบ XEPART ให้แตก2ไฟล์และรวมเอง

Moe Bishoujo Chara no Tsukuri kata
ติดเรท18+นิดๆ

Moe chara no jouzu na kakikata

Character no Kakikata - Costume Hen

หาเองนะครับโหลดจากเว็บนอก โหลดยากมาก +-+ หามา 2 เดือน ถ้าเจอเล่มอื่นที่วาดแนว ผมจะขอรวมในกระทู้ ผมจะดันกระทู้ขึ้นให้
ถ้าพาสเสียสามารถซ่อมไฟล์ได้ แจกได้ จริงมันมีคนแจกก่อนแล้วละมั้งแต่ไม่ครบ 5
ดูสถาพยังขาด 2 เล่ม เดี๋ยวแวะไปจิกจากนอกให้ได้
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
//ขอบอกเลยผมเป็นพวกอิจฉาคนที่วาดเก่งกว่า เชอะ แต่ในเมื่อเรามีของดี คนอื่นเขาเองคงอยากมี ก็แจกไปดีกว่า เก็บไว้คนเดียวทำไม ให้คนอื่นได้ศึกษาดีกว่า ให้ดียิ่งขึ้น ก็ขอแจกเลยละกัน อุบะ ผมแจกผมจะไม่ครอบลิ้งค์นะครับ ให้ด้วยใจ //แอน แอ่น แอ้น
ตามปกติ ผมไม่ค่อยจะห่วงเครดิตเท่าไหร่ -..-* แจกได้ แต่อย่าลืม ลิ้งค์นั้นแก้ตลอด<<< รน-*-

ปล.มีปัญหาลิ้งค์ตายกระชากวิญญาณ หรือขอไรก็หลังไมค์ วะฮ่าๆ

PeaceterZero is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #2
Senior Member

kuma2511's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 32
คะแนนหรอย: 407

ปรางซื้อแบบเป็นภาษาไทยอ่าค่ะ จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร
มีแบ่งเป็นหมวดหมู่
ปรางซื้อ
-วาดผู้หญิง
-วาดฉากต่อสู้
-อนาตอมี่
ที่หน้าปกเป็นรูปการ์ตูน มีขายเมื่อ เกือบๆ6-7 ปีที่แล้วอ่าค่ะ
ไม่รู้ตอนนี้เอามาตีพิมพ์ใหม่หรือเปล่า เพราะไม่ได้เข้ามุมศิลปนานแล้ว
อ่านแต่หัวแตงโม ฮ่าๆ

เก่า 24-03-2012   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ใครอ่านแล้วมีความเห็นว่าอย่างไร อย่าลืมแนะนำกันด้วยนะคร้าบ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #4
Senior Member

RewindzeVII's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 373
คะแนนหรอย: 255

เห พวกนี้ผมก็มีอยู่หลายเล่มเหมือนกัน ใช้ได้ครับดูเอาอย่างเดียวอ่านไม่ค่อยออก ๕๕

ขอบคุณที่มาแบ่งปันกันครับผม

RewindzeVII is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
anime, draw, draw anime, how to, how to draw anime, รวมเล่ม, วาดการ์ตูนอนิเมะ, สอนวาดการ์ตูนน่ารัก, สอนวาดการ์ตูน, สอนวาดการ์ตูนอนิเมะ