เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3232 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-09-2013   #1
Junior Member

kaokame's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 2
คะแนนหรอย: 13
Default ช่วยแนะนำเรื่องเมาส์ปากกาทีคะ สับสนรุ่น มึนหัว มาถูกห้องอะป่าว

Intuos Pen Small (CTL-480/S0-C) ใช้แทน bamboo pen ได้มั้ยคะ

รู้สึกว่า bamboo pen เริ่มหาซื้อยากล่ะ เห็นบอกออกตัว Bamboo Pen CTL-480
ค้นหาข้อมูลก็ไม่เจอ

สองรุ่นนี้การใช้งานมันใกล้เคียงกันรึเปล่าคะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

กราบขอบคุณค่ะ

Bamboo Pen (ไม่ทัช) ไซต์ s กับ Intuos Pen Small (CTL-480/S0-C)

ราคามันใกล้กันมากค่ะ

kaokame is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-09-2013   #2
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

พี่ๆที่บริษัทบอก ตระกูล Intuos ยังไงก็เหนือกว่า Bamboo ค่ะ ราคาบางรุ่นอาจใกล้กัน แต่ Intuos ภาษีในการใช้หล่อกว่าจ้า

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-09-2013   #3

sukiechan's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 9

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaokame อ่านข้อความ
Intuos Pen Small (CTL-480/S0-C) ใช้แทน bamboo pen ได้มั้ยคะ

รู้สึกว่า bamboo pen เริ่มหาซื้อยากล่ะ เห็นบอกออกตัว Bamboo Pen CTL-480
ค้นหาข้อมูลก็ไม่เจอ

สองรุ่นนี้การใช้งานมันใกล้เคียงกันรึเปล่าคะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

กราบขอบคุณค่ะ

Bamboo Pen (ไม่ทัช) ไซต์ s กับ Intuos Pen Small (CTL-480/S0-C)

ราคามันใกล้กันมากค่ะ
ที่คุณดูมาแล้วราคามันพอๆ กัน เป็นเพราะการเปลี่ยนชื่อเฉยๆ (อีกแล้ว) ครับ
สังเกตุว่า code จะเป็น CTL เหมือนกับของ bamboo
อ้างอิง : Intuos Pen & Touch Tablets | Wacom

สรุปได้ว่า
bamboo (ชื่อเดิม) = Intuos (ชื่อใหม่)
ส่วน Intuos5 ที่เป็นรุ่นแพงๆ = มีชื่อใหม่ว่า Intuos Pro

ทั้งนี้หน้าตาอาจจะเปลี่ยนไปบ้าง (ก็เห็นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ) แต่คุณสมบัติรวมๆ แล้วก็ยัง ok เหมือนเดิมนะ

sukiechan is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-09-2013   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sukiechan อ่านข้อความ
ที่คุณดูมาแล้วราคามันพอๆ กัน เป็นเพราะการเปลี่ยนชื่อรุ่นเฉยๆ (อีกแล้ว) ครับ
สังเกตุว่า code จะเป็น CTL เหมือนกับของ bamboo
อ้างอิง : Intuos Pen & Touch Tablets | Wacom

สรุปได้ว่า
bamboo (ชื่อเดิม) = Intuos (ชื่อใหม่)
ส่วน Intuos5 ที่เป็นรุ่นแพงๆ = มีชื่อใหม่ว่า Intuos Pro

ทั้งนี้หน้าตาอาจจะเปลี่ยนไปบ้าง (ก็เห็นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ) แต่คุณสมบัติรวมๆ แล้วก็ยัง ok เหมือนเดิมนะ
ว่าแล้วเชียว ทำไมมันไม่มีข้อมูลตัว Bamboo Pen CTL-480 ขอบคุณมากค่ะ

kaokame is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-09-2013   #5

Intuos อ่านว่าไงคะ จะได้ไปบอกเค้าถูก อายยยยย = //// =

ปล. ออกมาใหม่มันทำไมถูกกว่าเดิม

เก่า 09-09-2013   #6
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaokame อ่านข้อความ
Intuos อ่านว่าไงคะ จะได้ไปบอกเค้าถูก อายยยยย = //// =

ปล. ออกมาใหม่มันทำไมถูกกว่าเดิม
อินตูโอเอส 555

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-09-2013   #7

sukiechan's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 9

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
อินตูโอเอส 555
โลกนี้มีโอเอสแค่สามตัวเท่านั้นครับ เอ้ย! ไม่ใช่แล้ว
ก็ตามที่คุณเอ็มว่านั่นแหละครับ ... พออ่านเร็วๆ ก็น่าจะกลายเป็น อินทัวออส

อ้างอิง:

ผมก็ว่าถูกกว่าเดิมลงมาหน่อยนึงนะ แต่ว่าคงให้ความเห็นอะไรไม่ได้มาก เพราะไปเจอ bamboo CTL-470 ตอนช่วง(ที่เขาบอกว่า)ลดราคาเหมือนกัน ... อ่านดู spec ในเว็บแบบผ่านๆ ก็ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง คิดว่าคงไม่ได้ลดคุณภาพลงหรอกครับ คงอาจจะเพราะค่าการตลาด หรืออะไรทำนองนั้นซะมากกว่า

sukiechan is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-09-2013   #8

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

เสพ ครับ ความรู้ทั้งนั้น

เก่า 12-09-2013   #9

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ขอบคุณทุกความรู้ค่ะ ไอ้น้องในบริษัทเรามันมั่วนี่เอง 55555

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-09-2013   #10

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sukiechan อ่านข้อความ
โลกนี้มีโอเอสแค่สามตัวเท่านั้นครับ เอ้ย! ไม่ใช่แล้ว
ก็ตามที่คุณเอ็มว่านั่นแหละครับ ... พออ่านเร็วๆ ก็น่าจะกลายเป็น อินทัวออส

ผมก็ว่าถูกกว่าเดิมลงมาหน่อยนึงนะ แต่ว่าคงให้ความเห็นอะไรไม่ได้มาก เพราะไปเจอ bamboo CTL-470 ตอนช่วง(ที่เขาบอกว่า)ลดราคาเหมือนกัน ... อ่านดู spec ในเว็บแบบผ่านๆ ก็ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง คิดว่าคงไม่ได้ลดคุณภาพลงหรอกครับ คงอาจจะเพราะค่าการตลาด หรืออะไรทำนองนั้นซะมากกว่า
รู้สึกเหมือนโดนแอดมินอำ

ตอบ

Tags
ช่วยแนะนำเรื่องเมาส์ปากกาทีคะ, มาถูกห้องอะป่าว, มึนหัว, สับสนรุ่น
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ