เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3418 - คำตอบ: 16  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-10-2012   #1
Member

นายสันดาน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 90
Default {สันดาน}ขอมาก็ลงให้อ่านได้ก็อ่านไป100กว่าแผ่น ลงแล้วไม่อ่านมีโบกครับคุณพี่เอ็ม

นายเอ็มซิบมาหลังไมค์ว่าอยากให้วาดการ์ตูนให้อ่านสักเรื่อง แต่อนิจจาผมไม่ว่างเลย แต่ก่อนที่ผมจะมาที่ออสนั้นผมแม่งโคตรวาดผมได้วาดการ์ตูนเล่นกับเด็ก บนเฟชบุ๊ค
แบบ comic fight ซึ่งมันดูไม่เหมือนคอมมิคไฟท์ซะเท่าไหร่ คลับคล้ายคลับคล้ายเป็นแบ็ทเทิ้ลรอยัลบนเกาะเกือบจะร้าง ซึ่งน้องเบสเซอร์ และไอ้น้องเช้ดขี้มันน่าจะเข้าใจเพระามันก็เล่นแต่พอดีมันอยู่คนละโซนกับผมไม่ได้เจอกัน

อีเวนท์นี้ผมค่อนข้างจะวาด วันต่อวันเลยน่ะครับ เพราะผมว่างตอนนั้น ตอนไหนยาๆวหน่อยอาจจะสองวันแต่โดยรวมแล้วคือเผามาลงเร็วเหี้ยๆนั้นแหละครับ

ดังนั้น เอาอันนี้ไปอ่านเล่นก่อนซะน่ะครับนายเอ็ม

ก่อนอื่น นี่คือ
ตัวละครผมกับเพื่อน

ตัวผม สตริง

เพื่อน คุณแพนด้า

น้องโยฮัน มิสเตอโอโล่[เด็กหรอยเก่า]

สี่ช่องเรียกน้ำย่อย

เนื้อเรื่องคือ มันมีผู้เล่นมากมายหลากหลายถูกเอามาปล่อยไว้บนเกาะแล้วสู้กันเองนั้นแหละ แต่อนิจจาแทนที่มันจะสู้กันมันดันเสือก จับกลุ่มเป็นปาร์ตี้ออกล่ามอนเตอร์บนเกาะกันแบบมอนฮันซะมากกว่า

นี่คือเนือ้เรื่องของกลุ่มๆหนึ่งเท่านั้น

หตุการ์ณก็เริ่มต้น เหมือน สตริง และโอโล่ ยกพลขึ้นบกที่ ท้ายเกาะ ส่วนไอ้แพนด้ามันไปตกคนละทีก็เลย ขอช่างหัวมันไปก่อนล่ะกันเพราะเนื้อเรื่องมันสับสนพัวพันมาก

แรกๆเริ่มด้วยการวาดแบบส่งเทริน ซึ่งผมก็มักจะเขี่ยๆไปภาพสองภาพแล้วส่งไปให้คนอื่นวาดกันแบบ เรียลไทม์เลยทีเดียว มอนเตอร์รวมไปถึงสถานที่บนเกาะ อันที่จริงมันมีข้อมูลหมดเลยน่ะครับ อารมณ์ว่าใครจะเสือกจินตนาการอะไรเพิ่มก็ไปทำ ข้อมลมันมาลงด้วย
เยี่ยงนี้

และก็มีคนมาแจมกลุ่ม เพิ่มอีกคน

ถึงตาหนูโยฮัน

และก็มีคนมาต่อ

อับเดตสถานการ์ณ

เนื้อเรื่องทางด้านแพนด้า ก่อนหน้านี้แพนด้าได้ไปตกอีกจุดบนเกาะแล้วเจอสิ่งระยำมามากมาย [มันพัวผันกับหลายตัวละครจัดเลยไม่เอามา] จนสุดท้ายเคราะห์ร้ายตกอยู่ในห้วงกามกลายเป็นหมีหงี่กระเด้าหินไปวันๆ
ชีวิตของแพนด้ากำลังพบทางสว่างขึ้นเมื่อมาพบกับ ตัวละคร ที่เข้ามาพัวผันอีกตัวชื่อ โมนาโน[จำได้ใช่ไหมว่าใคร คุณนายเอ็ม]

ตัดกลับมาที่เนื้อเรื่อง เมื่อ ไอ้เลือด และไอ้เหล็ก ตกจากหน้าผามาล่องแก่ง

โอโล่ หลังจากทีถูกไอ้เข้ ตบกระเด็นไปในตอนแรก มันก็ไปเผชิญโลก มาแบบมึนๆกากๆ[ซึ่งมันไปเกี่ยวพันกับอีกแก็งนึงเอามาลงแล้วมันจะยาวเชี่ยๆ] สรุปว่ามัน หนีออกมาได้และกำลังลอยน้ำมาอีกด้านเช่นกันและด้วยความไม่มีห่าอะไรทำมันก็เอาสาหร่ายมาใส่หัวเป็นทรงแอโฟร่เล่นซะอย่างงั้น

หลังจากนั้นอีเวนท์นี้ก็จบลงเพระาผมมาเรียนต่อนี่แหละครับ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมอีเวนท์มันถึงกะล่มกะเพราะอีแค่ผมหยุดวาดคนเดียว

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2012   #2
Senior Member

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

อ่านเพลินมากรวดเดียวจบไม่สะดุด โคตรฮาครับ

เก่า 13-10-2012   #3
Member

ถ้าได้อ่านเต็มๆจะพบว่าบนเาะนี้มันมีผู้เล่นอยู่ราวๆยี่สิบกว่าคนเลยล่ะครับ

แต่พอดีทีมที่ผมมันแลจะกากสุดในเกาะแล้วล่ะครับ

ผู้เล่นตัวมงตัวเมียก็มีน่ะครับ

เรียกว่ามีเนือ้เรื่องโซนอื่นๆอยู่อีก

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2012   #4

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

เป็นการ์ตูนที่เลอะเทอะ แต่แฝงไปด้วยปรัชญาการเอาตัวรอดได้อย่างดีเยี่ยม รวมไปถึงความหลากหลายในแนวคิดของนักวาดในแต่ละคน ซึ่งแม้จะวาดต่างที่ต่างเวลากัน แต่ในเมื่อจิตวิญญานแห่งนักวาดการ์ตูนหรรษาได้มารวมเป็นหนึ่ง จึงทำให้บังเกิดเป็นสุดยอดการ์ตูนที่แสนสนุก และเป็นศิลปะที่น่าจดจำ จนอาจทำให้ใครก็ตามที่ผ่านพบมาเจอ ได้ซึมซับและซาบซึ้งไปกับมัน ยินดีไปกับมัน สนุกไปกับมัน หัวเราะไปกับมัน และอาจต้องเศร้าและโหยหาเล็กน้อยเมื่อการ์ตูนต้องจบลง และผมจะคิดถึงและระลึกเสมอว่านี่เป็นการ์ตูนที่ดีและพิเศษตอนหนึ่ง แต็งค์กิ้วเวลลี่มัชเชอร์...

เก่า 13-10-2012   #5
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เดี๋ยวตูมาอ่าน ยาวเหี้ย

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-10-2012   #6
Member

ลงให้แล้วไม่อ่าน บ้านบึ๋มน่ะครับ

เก่า 13-10-2012   #7
Member

พ่อวัวตัวน้อย's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 83
คะแนนหรอย: 58

เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมีไฟท์ติ้งอย่างนี้แล้วแหะ ^^ สนุกดีครับ ชอบๆ

เก่า 13-10-2012   #8
Member

ikqzang's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 77
คะแนนหรอย: 71

จำได้ๆๆๆ มีของเราแจมด้วย ^^

เก่า 13-10-2012   #9

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankbcool อ่านข้อความ
เป็นการ์ตูนที่เลอะเทอะ แต่แฝงไปด้วยปรัชญาการเอาตัวรอดได้อย่างดีเยี่ยม รวมไปถึงความหลากหลายในแนวคิดของนักวาดในแต่ละคน ซึ่งแม้จะวาดต่างที่ต่างเวลากัน แต่ในเมื่อจิตวิญญานแห่งนักวาดการ์ตูนหรรษาได้มารวมเป็นหนึ่ง จึงทำให้บังเกิดเป็นสุดยอดการ์ตูนที่แสนสนุก และเป็นศิลปะที่น่าจดจำ จนอาจทำให้ใครก็ตามที่ผ่านพบมาเจอ ได้ซึมซับและซาบซึ้งไปกับมัน ยินดีไปกับมัน สนุกไปกับมัน หัวเราะไปกับมัน และอาจต้องเศร้าและโหยหาเล็กน้อยเมื่อการ์ตูนต้องจบลง และผมจะคิดถึงและระลึกเสมอว่านี่เป็นการ์ตูนที่ดีและพิเศษตอนหนึ่ง แต็งค์กิ้วเวลลี่มัชเชอร์...
อาจาร์ย เฉลิม เข้าสิงหรอครับพี่แบงค์555

เก่า 13-10-2012   #10
Member

bever's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 5
คะแนนหรอย: 93

หนุกครับ...เอาซะอยากวาดการ์ตูนต่อกับเขาบ้างกันเลยทีเดียว55

bever is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูนคุณพี่เอ็ม, การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนนายสันดาน, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนสันดาน, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, ฏาร์ตูนพี่เอ็ม, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, ลงแล้วไม่อ่านมีโบกครับคุณพี่เอ็ม, วาดการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, อยากอ่านก็อ่านไปเลยคุณพี่นายเอ็ม, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ