เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 4009 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-08-2011   #1
Junior Member

pengwinnoi's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 8
Default แฟนอาร์ตนักร้อง:3

สวัสดีค่าาาา;D
ปิ่น อายุ17นะคะ
เพิ่งเจอบอร์ดนี้ประมาณสองชั่วโมงที่แล้ว ถ้าทำอะไรผิดพลาดก็ช่วยตักเตือนด้วยนะคะ
(ต้องตั้งกระทู้แนะนำตัวไหมคะ? เห็นคนน้อย ไม่กล้าT To)

แฟนอาร์ตดาราวาดไว้ตั้งแต่ปี52นะคะ (เอ่อ จริงๆแล้วก็วาดไว้ปีละรูปสองรูป)
ที่วาดแล้วลงเว็บแบบจริงจังก็มีแต่แฟนอาร์ตวันเกิดดารานี่แหละค่ะ
ช่วยติชมกันด้วยนะคะ^^ (มีแต่ติเป็นแน่ หลังจากเห็นงานคนอื่นแล้วพบว่าตนเป็นนักวาดผู้น้อยโดยแท้ ๕๕๕)
วิวัฒนาการการ์ตูนน่าจะมาจาก... ตอนนั้นติดการ์ตูนอะไรอยู่ (อืมมม...)
แต่ประจักษ์ด้วยตนเองแล้วว่า "ยิ่งโตฝีมือยิ่งลด" (เอ๊ะ?)
ความฝัน:ได้วาดการ์ตูนสักเรื่อง เคี้ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปี52 - สมัยกล้องโทรศัพท์ยังไม่มีโฟกัสใกล้ เอิ่ม

ปี53 - ลองลงสีด้วยโฟโต้ช็อปครั้งแรกค่ะ จำได้ว่าทำนานมาก น่าจะงมทั้งวัน==!

ปี53 - ชอบมากกกกกก ไม่กล้าตัดเส้นด้วยปากกาเลย กลัวพัง(๕๕) แต่แสกนเบี้ยวT T

ปี54 - ใช้โฟโตช็อปทำกางเกงลายเสือดาวO.O! เซะกุชี่สุดๆ

ปี54 - รูปนี้รีบวาดมากT T ผมเลยเป็นเช่นนั้น ... ซอรี่นะ ,, รูปนี้ลองทำภาพเคลื่อนไหวครั้งแรกด้วยค่ะ ลงอีกห้องใช่ไหมคะ? อย่าลืมตามไปติกันนะคะ^^

-----

ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ;D ดีใจที่จะมีคนเก่งๆมาช่วยติรูปให้แล้ว! เฮือกกกกกกกกกกกกกกก
เมื่อแทรกซึมอยู่ในบอร์ดนี้จนได้ที่แล้ว จะนำรูปมาลงอีกบ่อยๆนะคะ (ให้ติเรื่อยๆ เรื่อยๆ เรื่อยๆ ... เพราะความฝันเรายังอีกยาวไกลนัก ๕๕๕๕๕)
รู้สึกเหมือนได้มาโรงเรียนที่มีแต่เพื่อนเยอะแยะเลย^^

ฝากตัวด้วยค่าาาาาา:3

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pengwinnoi : 24-08-2011 เมื่อ 00:59
pengwinnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2011   #2
Senior Member

คุณกิน's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 130
คะแนนหรอย: 170
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คุณกิน

งามครับ

แต่รูบที่สาม แบ๋วไปมั้งครับ

คุณกิน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2011   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ยินดีต้อนรับสู่เว็บหรอยกูนะครับ ขอให้มีความสุขกับการเล่นเว็บหรอย ลองเล่นกันดูนะครับ มีอะไรสงสัยตั้งกระทู้ถาม หรือ แนะนำตัวทั่วไปได้ที่นี่เลยครับ สมาชิกใหม่รายงานตัวที่นี่ !!! พร้อมอ่านและสอบถามวิธีใช้ - สภากาแฟหรอยกู

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2011   #4

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255

เข้ามาดูเรียบร้อยค่ะ

JigSaW is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-08-2011   #5
Oru

Oru's Avatar

คะแนนหรอย: 13

ลายเส้นและวิธีลงสีน่าสนใจดีนะ
ที่สำคัญเราชอบกางเกงลายเสือดาวมากเลย เท่ห์จริง ๆ
ส่วนอะไรที่ยังไม่สมส่วนก็ค่อย ๆ แก้ไปเถิด //ยิ้มๆ

Oru is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-08-2011   #6
Member

jackroigoo's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 14
คะแนนหรอย: 2

อยู่ด้วยกันนานๆนะค้าบ =w=

เก่า 18-09-2011   #7

น้องเฟรนด์'s Avatar

คะแนนหรอย: 123

ขนาดหัวกับลำคอยังไม่ค่อยสมดุลกันในหลายๆภาพนะจ๊ะ ลองปรับหน่อยจะดูดีทีเดียว

เก่า 18-09-2011   #8
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ลายเส้นการลงสีดูแล้วมีไสตร์ของตัวเองค่อนข้างจะขชัดเจนดีแล้วนะครับ
แต่ที่หลายๆคนดูแล้วคงขัดใจเหมือนกระผมก็คือเรื่องสัดส่วน เพราะดูแล้ว
มันอยู่ระหว่างกลางระหว่างการ์ตูนดูกันภาพเหมือนไปนิดหนึ่ง

สำหรับผมนั้นชอบการ์ตูนผู้ชายรูปร่างแบบนี้ถ้าอ่านเอามันส์

ถ้าอ่านเอาฮาต้องรูปหน้าแบบนี้เลย

*สรุปแล้วขึ้นอยุ่กับความชอบเล็กๆ+จุดประสงค์ที่จะสื่อนั้นแหละก๊าบบบบบ

รูปขนาดเล็ก
การ์ตูนบากิ.jpg   จินการ์ตูนครอบครัวตัวฮอ.jpg  
ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-10-2011   #9

sora's Avatar

คะแนนหรอย: 3

ยินดีที่ได้รู้จักจ้าอยู่ด้วยกันนานๆเน้อ
โดยส่วนตัวคิดว่าน้องยังมีเวลาฝึกอีกเยอะ
เรื่องสัดส่วนก็ค่อยๆแก้ค่อยๆวาดไปฝึกบ่อยๆ
ก็ชินมือเองส่วนงานที่เอามาลงนี่สีสวยดีค่ะ
แต่ตรงที่ต้องปรับคงเป็นพวกข้อต่อและช่วงตัวยาว
กำลังดีแต่ส่วนขาวาดสั้นซะงั้นมันเลยดูไม่สมดุลสักหน่อย
ยังไงก้อสู้ๆค่ะ

sora is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
fan art, pengwinnoi, การ์ตูนฟรี, การ์ตูน, แฟนอาร์ตนักร้อง3, แฟนอาร์ตนักร้อง, ภาพการ์ตูน, ระบายสี, รูปการ์ตูนนักร้อง, รูปการ์ตูนแฟนอาร์ต, รูปการ์ตูนแฟน, รูปการ์ตูนอาร์ต, รูปการ์ตูน, รูปภาพการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพ, วาดภาพการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน, อ่านการ์ตูน

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ