เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > การ์ตูนหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 3388 - คำตอบ: 9  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-07-2013   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เด็กเรียน(เกรียน)สุดๆ ตอน นายกไทยในอนาคตออกดูงาน

ชีวิตเด็กเรียนนั้นยากลำบาก เก่งมากมากก็กลายมาเป็นความหวังของประเทศ
เด็กเรียนเกรียนสุดๆ เรื่องนี้สะท้อนถึงความอัจฉรอยะของปัญญาของไอ้โล้น
ตัวเอกของเรา ในการนำประเทศไปทัดเทียมกัยมหาอำนาจอย่างอเมริกาและ
ประเทศจีนนั่นเอง

เด็กเรียน(เกรียน)สุดๆ ตอน นายกไทยในอนาคตออกดูงาน

มาจาก www.roigoo.com

การ์ตูนตอนต่อไป >>> ซังกะบ๊วยย้วยได้อีก ตอน วีรบุรุษ
การ์ตูนก่อนหน้านี้ >>> เด็กเรียน(เกรียน)สุดๆ ตอน ภาระกิจของเด็กอันดับ 1

รูป

เก่า 01-07-2013   #2
Junior Member

Buf-The-Great's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 4
คะแนนหรอย: 2

อย่าพึ่งรีบออกมาจากตู้ดิว้าา

Buf-The-Great is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-07-2013   #3
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

จริง ขอคอมเม้นสั้นๆ55555

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-07-2013   #4

ZAK STUDIO2's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 131
คะแนนหรอย: 81

มีเงิบ 55+

ZAK STUDIO2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2013   #5

Gobbs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 886
คะแนนหรอย: 306

ฮาครับ แต่อาจจะติดเรื่องมุมมองที่สื่ออารมณ์ได้ไม่สุด 555+

เก่า 02-07-2013   #6

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Gobbs อ่านข้อความ
ฮาครับ แต่อาจจะติดเรื่องมุมมองที่สื่ออารมณ์ได้ไม่สุด 555+
น้องกอล์ฟพูดแล้วทำให้นึกถึงความสำคัญของเรื่องมุมมองภาพเลยเนอะ พี่ว่า มันไม่น่าจะเรื่องสื่ออารมณ์นะ แต่น่าจะเป็นเรื่องของการเร้าอารมณ์ผู้อ่านมากกว่า ถ้าเทียบกับหนังแล้ว ยืนถ่ายกันมุมเดียวทั้งเรื่อง คงดูเพลียไม่มากก็น้อยเลยใช่ไหมครับ !!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2013   #7

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

ขายหัวเราะชัดๆตอนนี้ 555555555555

เก่า 02-07-2013   #8
Junior Member

YF-19's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 22

มุมมองนะครับ ไ่ม่ใช่มุมกล้อง

ประเด็นในตอนนี้ มันเป็นแบบนี้

1.คุณโอม พยายามสื่อถึงความต่างระหว่างสามชาติ โดย อเมริกา คุณภาพดี ไม่เน้นกำไรหรืออะไรอย่างอื่น
จีน ของคุณภาพห่วย ภาพยังไม่ชัดเลย
ไทย ชัดน่ะชัดอยู่ แต่โฆษณาตรึม เอะอะก็เงินตลอด
ปัญหาของมุมมองในข้อแรกนี้คือ มุขมันไม่ชัด ยิงไม่ตรงจุดจริงๆว่า จะกัดอะไรประเทศไทยให้มันฮา
มันเลยออกมาแบบ อืม ต้องทำความเข้าใจ
พูดง่ายๆคือ มุขที่บอกว่า ไทยน่ะภาพชัดแต่เห็นแก่ได้เอาแต่เงิน มันอ่านไม่ฮาเท่าไหร่

2. มุมกล้อง อันนี้ผมว่าโอเค คือถ้าจะเทียบสามชาติให้เห็นภาพ แต่ดันทำการนำเสนอต่างกัน มันอาจจะไม่เข้าใจมุขได้ ว่ากำลังเปรียบเทียบ เสียดสีระหว่าง สามชาตินี้อยู่ เขียนให้เหมือนกันเกือบหมดแบบนี้ไม่ต้องอธิบายว่าจะทำมาเปรียบเทียบกัน

ปัญหาข้อนี้คือ มุมกล้องมัีนไม่ใช่ประเด็นของมุข เพราะมุขมันเป็นแบบข้อ 1.

สุดท้ายคือ เขียนบ่อยๆ แบบนี้แหละครับ อ่านไปคุยไป สนุกกว่ารอตอนเจ๋งๆ เดือนละตอนอีก เขียนสี่ตอนต่อเดือน มันต้องโดนซัก อันสองอันล่ะน่า ผมคิดว่างี้นะ ไม่ต้องซีเรียสหรอก

YF-19 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2013   #9

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YF-19 อ่านข้อความ
มุมมองนะครับ ไ่ม่ใช่มุมกล้อง

ประเด็นในตอนนี้ มันเป็นแบบนี้

1.คุณโอม พยายามสื่อถึงความต่างระหว่างสามชาติ โดย อเมริกา คุณภาพดี ไม่เน้นกำไรหรืออะไรอย่างอื่น
จีน ของคุณภาพห่วย ภาพยังไม่ชัดเลย
ไทย ชัดน่ะชัดอยู่ แต่โฆษณาตรึม เอะอะก็เงินตลอด
ปัญหาของมุมมองในข้อแรกนี้คือ มุขมันไม่ชัด ยิงไม่ตรงจุดจริงๆว่า จะกัดอะไรประเทศไทยให้มันฮา
มันเลยออกมาแบบ อืม ต้องทำความเข้าใจ
พูดง่ายๆคือ มุขที่บอกว่า ไทยน่ะภาพชัดแต่เห็นแก่ได้เอาแต่เงิน มันอ่านไม่ฮาเท่าไหร่

2. มุมกล้อง อันนี้ผมว่าโอเค คือถ้าจะเทียบสามชาติให้เห็นภาพ แต่ดันทำการนำเสนอต่างกัน มันอาจจะไม่เข้าใจมุขได้ ว่ากำลังเปรียบเทียบ เสียดสีระหว่าง สามชาตินี้อยู่ เขียนให้เหมือนกันเกือบหมดแบบนี้ไม่ต้องอธิบายว่าจะทำมาเปรียบเทียบกัน

ปัญหาข้อนี้คือ มุมกล้องมัีนไม่ใช่ประเด็นของมุข เพราะมุขมันเป็นแบบข้อ 1.

สุดท้ายคือ เขียนบ่อยๆ แบบนี้แหละครับ อ่านไปคุยไป สนุกกว่ารอตอนเจ๋งๆ เดือนละตอนอีก เขียนสี่ตอนต่อเดือน มันต้องโดนซัก อันสองอันล่ะน่า ผมคิดว่างี้นะ ไม่ต้องซีเรียสหรอก
ขอบคุณมากเลยคร๊าบบบคุณ YF-19 เรื่องโฆษณานั่นมุขย่อยนะครับ
หมัดเด็ดของผมเป็นนักบินอวกาศของไทยเดินออกมาพร้อมนายกด้วยใน
Shot สุดท้าย อิอิ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นดีๆครับ จะนำไปพัฒนางานอย่างแน่นอน

งานนี้คอมเม้นล้นหลาม ความคิดเห็นนี้ทำให้ผมนำไปปรับปรุงมุขแน่นอนครับ
ใช้ความคิดสร้างสรรค์แล้วมันสบายใจจริงๆ เหมือนปวดขี้และได้ขี้ยังไงอย่างงั้น อิอิ

เก่า 02-07-2013   #10

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

เข้ามาอ่าน

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
เด็กเรียนเกรียนสุดๆ, ตอน, นายกไทย, นายกไทยดูงาน, นายกไทยในอนาคต, นายกไทยในอนาคตออกดูงาน, นายกออกดูงาน, อนาคตนายก
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ