ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-07-2012   #1
ohmohm
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 9 หรอยกูขอบคุณนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูนทุกคนที่ยังมีฝัน

RoiGOo Magazine Chepter 9 หรอยกูขอบคุณนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูนทุกคนที่ยังมีฝัน
ความฝันถือว่าเป็นสิ่งสำคัญเห็นน้องๆนักวาดการ์ตูนและนักวาดรูปการ์ตูนตอนนี้เห็นแล้วบอกได้คำเดียว
เลยครับว่าน้องน้องมีอนาคตที่ดี และดีกว่าเว็บมาสเตอร์ของเราทั้งสองคนแน่นอนในสายวาดการ์ตูน
อยากให้น้องน้องทุกคนฝันให้ไกลที่สุดครับ การทำไม่ได้ไม่ใช่เรื่องที่น่าเสียใจอะไรเลย แต่การไม่ได้
ลงมือตั้งใจซักครั้งพี่ว่ามันเป็นเรื่องที่น่าอายมากกว่า ถ้ารักที่จะวาดการ์ตูนหรือรูปการ์ตูนเดินไปให้สุดทาง
วิ่งไปอย่าหยุดครับ สิ่งดีดีอยู่ข้างหน้าแค่ตอนนี้เรายังไม่เห็นมันเท่านั้นเอง บางครั้งเรื่องบางอย่างต้องการ
เวลาครับเชื่อพี่!!!

29 มิถุนายน 2555 เรียนภาษาญี่ปุ่น เรียนภาษาเกาหลี พาการ์ตูนดังระดับเอเชีย

บางคนเคยถามผมว่าทำอย่างไรให้การ์ตูนดัง คิดดูครับคนไทยมีเพียงกี่ล้านคนและใช้อินเตอร์เน็ตเพียงกี่คน
ผิดกับประเทศญี่ปุ่นเกาหลีพวกนี้ใช้อินเตอร์เน็ตมากกว่าและบ้าการ์ตูนมากกว่าบ้านเรามาก ลองสิครับลอง
เรียนภาษาญี่ปุ่น เรียนภาษาเกาหลี เรียนกันเล่นเล่นเป็นภาษาที่ 3 เพื่อนำมาแปลการ์ตูนนี่แหละครับ ไม่ต้อง
รอให้ดังก่อนแล้วค่อย(มีความมั่นใจ)ที่จะแปลเป็นภาษาอื่นหรอกครับ แปลเลยส่งให้ชาวเกาหลีญี่ปุ่นอ่าน
ตั้งแต่ตอนนี้เลย เรียนภาษาเกาหลีภาษาญี่ปุ่นตอนไปเที่ยวยังต่อราคาสินค้าได้อีก

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : งาม ทั้ง นั้น!!!

ไม่ใช่ร้านขายถ้วยรางวัลแต่มันคือบ้านของเป้า อุ้มยศ กิจอุดม นักวิ่งทีมชาติไทย
RoiGOo Magazine Chepter 8 ความฝันของวันนี้คืออนาคตของพวกเรา
เรียนภาษาญี่ปุ่นเสร็จแล้วเรียนภาษาเกาหลีต่อกับวง After School (รูปจากกระทู้นี้)
ฟุตบอลยูโร 2012 รอบชิงชนะเลิศ สเปน-อิตาลี่ ใครจะได้แชมป์
ใครทำคัพเค๊กอร่อยที่สุดในโลก
การ์ตูน ไอ้แป้น ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ตอน ใครจะช่วย
วันตรุษจีน วันปีใหม่ของจีน วันที่มีความสุขแบบจีนจีน
7 สิงหาคม วันรพี ไม่มีวันนี้ บ้านเมืองคงไม่ร่มเย็น

30 มิถุนายน 2555 สถิติหวยออกวันอาทิตย์นี้เป็นอย่างไรใครรู้บ้าง
ดูเหมือนกับว่าสมาธิของคนไทยทั้งประเทศตอนนี้จะไปจดจ่ออยู่ที่สถิติหวยออกวันอาทิตย์ ทั้งนี้เพราะ
ได้รับอีเมลมาจากกูเกิ้ลว่ามีการค้นหาเลขเด็ดรวมถึงสถิติหวยต่างต่างเกิดขึ้นมากมายในช่วงสองสามวันนี้
ทั้งนี้เพราะวันอาทิตย์นี้จะตรงกับวันที่ 1 นั้นเองครับ สมาธิและจิตใจของใครหลายคนก็เลยไปอยู่ที่นี่น
การค้นหาข้อมูลสถิติหวยออกวันอาทิตย์ ทั้งนี้เพราะวันที่ 30 มิถุนายนอาจจะเป็นวันที่มีโอกาสซื้อหวย
วันสดท้ายของงวดนี้แล้วก็เป็นได้ เอาเป็นว่านักวาดการ์ตูนทุกคนอย่ามัวหาสถิติหวยออกวันอาทิตย์กันเพลิน
หันกลับมาหาความฝันในการวาดการ์ตูนของเราบ้างดีกว่า เห้อออ!!! พอหวยออกแล้วคนโพสการ์ตูนน้อยทุกที

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : งาน โรง เรียน!!!

วิเคราะห์บอลหลังดูบอลสดการท่าเรือไทย 2 : 1บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด มันเกิดอะไรขึ้น!!
แนะนำตัวแจ้ 'w'/
งานจากโรงเรียนครับ ออกแบบปกหนังสือ ><
คำถามคือความรัก
ชวนน้องน้องวาดภาพระบายสีฮัลค์(hulk)ไอ้ตัวเขียว ฉบับการ์ตูน
วิธีวาดภาพเหมือน ส่วนหน้าคนพร้อมอธิบายสัดส่วนทั้งหมดค่ะ(ผู้หญิง)

1 กรกฎาคม 2555 กระทู้น้อยมีแต่งานรูปการ์ตูนมา2กระทู้เท่านั้น
วันนี้นักวาดรูปการ์ตูนนักวาดการ์ตูนชาวไทยหายไปไหนหมด อย่างงี้นี่เองที่เขาเรียกว่าต้นเดือน
วันที่ทุกคนมีเงินแล้วมีความหวัง นักวาดการ์ตูนหลายหลายคนคงออกไปซื้อของเข้าบ้านเข้าห้อง
กันอยู่แน่นอนเพราะวันนี้เงินเดือนออกกันอย่างพร้อมหน้า วันนี้ในเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็เลยเกิด
ปรากฎการณ์กระทู้น้อยที่สุดในประวัติศาสตร์นั้นก็คือ 2 กระทู้เท่านั้น5555 คิดแล้วก็ขำครับจากวันละ
เป็นสิบกระทู้เหลือเท่านี้ ในวันอาทิตย์ที่หวยออกและต้นเดือนที่คนมีกะคัง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : หล่อ คน เดียว!!

[FA]Seung Ri Big Bang (รูปจากกระทู้นี้)
หนูมาลี

2 กรกฎาคม ชมรมวาดรูปการ์ตูนแห่งประเทศไทยกำเนิดแล้ว

ทนดูไม่ไหวแล้วครับที่เห็นนักวาดการ์ตูนเว็บหรอยกูหลายร้อนคนไม่มีทางออกของงาน
ที่แท้จริง เว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็เลยสร้างแฟนเพจใหม่ล่าสุดเพื่อมารองรับงานรูปการ์ตูน
โดยเฉพาะครับโดยผลงานทั้งหมดที่โพสในบอร์ดโชว์รูปการ์ตูนหรอยกูจะถูกนำเสนอผ่านช่อง
ทางนี้ทั้งหมดไม่มีขาดแน่นอน แต่จะเป็นช่วงเวลาไหนนั้นว่ากันไปอีกเรื่องหนึ่ง ทั้งนี้เพราะ
แฟนเพจหลักไม่สามารถแยกได้ครับระหว่างคนวาดการ์ตูนคนอ่านการ์ตูนคนชมรูปการ์ตูน
แต่บอร์ดนี้เน้นๆเลยคือการโชว์รูปการ์ตูนจากฝีมือคนไทย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ที่ 2 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : มา ชิก ใหม่!!!

วาดน้องทับทิม มัลลิกา by KUMA
ฟังธรรมดีดีจากท่าน ว.วชิรเมธีก่อนวันอาสาฬหบูชา (พร้อมข้อมูลวันอาสาฬหบูชา)
หมดตูดตั้งแต่ต้นเดือน
ร่างๆ งุดๆ :3 เดี๋ยวค่อยลงสี (+ตัดเส้น) (รูปจากกระทู้นี้)
การ์ตูน เสี่ยวสถ่อย -1

3 กรกฎาคม วันอาสาฬหบูชาใกล้เข้ามาแล้ว เราได้อะไรจากวันนี้บ้าง
เมื่อวานพี่ช้างของเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราตั้งกระทู้เกี่ยวกับวันอาสาฬหบูชา อันที่จริงผมไม่ได้เอา
กระทู้พวกนั้นมารีวิวซึ่งเป็นความผิดพลาดของผมเองครับที่ใหล้วันสำคัญอย่างวันอาสาฬหบูชาแล้วยัง
ไม่ได้พูดถึงเรื่องวันอาสาฬหบูชาบ้างเลย สำหรับวันอาสาฬหบูชานั้นมีความสำคัญดังนี้ครับ
คือเป็นวันที่พระพุทธเจ้าทรงแสดงธรรมครั้งแรกนี่เอง คำว่าครั้งแรกนั้นมีความสำคัญมากครับในชีวิตเรา
การเริ่มต้นดีเสมอและท้าทายมาก พระพุทธเจ้ากว่าจะแสดงธรรมครั้งแรกในวันอาสาฬหบูชาได้นั้นถือว่า
เป็นเรื่องที่ต้องใช้ความพยายามสูงที่เดียวครับ เพราะกว่าจะคิดค้นและค้นพบหลักความจริงของโลกได้นั้น
ใช่ว่าจะคิดออกกันง่ายๆการวาดการ์ตูนก็เช่นเดียวกันสไตร์และรูปแบบเป็นของที่ต้องใช้เวลาครับอยู่อยู่กับ
มันตลอดเวลาถึงจะค้นพบนั้นเอง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารที่ 3 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : สัด ส่วน แหล่ม!!!

ขออนุณาตนำผลงานวาดมาโพสในเว็บครับขอบคุณครับ (รูปจากกระทู้นี้)
การตูนโดย Hong14 EverPlanet ตอนที่ 1
ผลงานรูปการ์ตูนและการ์ตูนจากบอร์ดการ์ตูนหรอยกูเก่า (จากสมาชิกขั้นเทพ)
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ไกลกันจังเลย ตอน กอดเค้าหน่อย
ถามแต่เช้า นักวาดรูปการ์ตูนทั้งหลายไอดอลในการวาดรูปการ์ตูนคือใครกัน

4 กรกฎาคม อีเว้นวาดรูปการ์ตูนผู้หญิงจัดโดยคุณเบียร์ช้าง

จะว่าไปเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็ว่างเว้นจากการจัดอีเว้นวาดรูปการ์ตูนมาพาสมควรแล้วเหมือนกันครับ
วันนี้คุณพี่เบียร์ช้างไม่ทราบว่าคิดอะไรเหมือนกัน จัดอีเว้นวาดรูปการ์ตูนผู้หญิงซะเองเลย ดูแล้วมีคน
เริ่มเอารูปการ์ตูนผู้หญิงมาโพสบ้างแล้วเหมือนกัน (รวมถึงรูปการ์ตูนของผมด้วยนั้นแหละ) โดยอีเว้น
วาดรูปการ์ตูนผู้หญิงของคุณเบียร์ช้างออกตัวไว้ก่อนแล้วนะครับว่าจะไม่แจกของรางวัล แสดงว่าเป็น
อีเว้นวาดรูปการ์ตูนที่เน้นแข่งเอามันส์ดีจริงๆ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : วาด รูป สาว!!!

หัดวาดหัดเขียน
ผมรักเธอ
โปรแกรมแข่งขันวิ่งประจำเดือนกรกฎาคม 2555 พัทยามาราธอนตัวทีเด็ด
เมื่อนักวาดการ์ตูนอยากจะเป็นนักวิ่งฮาล์ฟมาราธอน หน้าตาจะเป็นอย่างไร
เกาลัดกับภาพประกอบ
ก็ว่าไปนั่น
จุดเริ่มต้น
Event รูปการ์ตูนผู้หญิง (ไม่มีของรางวัลแข่งเอามันส์) (รูปจากกระทู้นี้)
อ่านการ์ตูนรีบอร์นมาแล้ว ลองมาดูรูปการ์ตูนรีบอร์นกันบ้าง!!!
การ์ตูน by born-to-b-bear เงียบเกินไปป่าว ตอน อิทธิฤทธิ์ Earphone
โบกมือลาขนถาวรด้วยเครื่อง Long Pulsed Nd : Yag Laser
ลูกชาย !!!

5 กรกฎาคม เป็นไปได้รูปการ์ตูนกากๆเอาชนะมิวสิกวีดีโอของจริงได้
เป็นสิ่งที่เป็นไปแล้วตอนนี้สำหรับมิวสิกวีดีโอเพลง Payphone ของลง Maroon 5 ที่มีใครไม่รู้นำรูปการ์ตูน
ที่ตนเองได้วาดมาขยับและทำมิวสิกวีดีโอจนตอนนี้ยอดคนดูมากกว่ามิวสิกของจริงไปแล้ว แล้วผมก็เป็นคนหนึ่ง
ที่อยากจะชื่นชมเจ้าของรูปการ์ตูนที่เอามาวาดว่าตั้งใจและทำได้ดีมากเลยทีเดียวครับสำหรับไอเดียแบบนี้
ดูแล้วมันแนวจับใจมาก ตอนแรกนึกว่าของจริงอะนะ55555 ลองเข้าไปชมรูปการ์ตูนงามงามนั้นได้ด้านล่างนี้เลย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 5 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : มิว สิก ปลอม!!

มิวสิกวีดีโอของ Maroon 5 เพลง Payphone สุดยอดของงานรูปการ์ตูนแบบเรียบง่าย (รูปจากกระทู้นี้)
กาลครั้งหนึ่ง....
อ้าว รอยเท้าที่พบใน "ภูหินร่องกล้า" ไม่ใช่ของมนุษย์!!!!
ประชาคมอาเซียน /กฎบัตรอาเซียน คืออะไร และสำคัญอย่างไร
อาเซียน คืออะไร มีความเป็นมาอย่างไร ที่นี่มีคำตอบครับ
เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับ 7 อาชีพเสรีในกลุ่มอาเซียน น่าสนใจใช่ไหมล่ะ
การตูน Ojichan Watashi&Baby สู้กับจิตใจตัวเองกัน ตอน ลุก ไม่ลุก

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5
RoiGOo Magazine Chepter 6
RoiGOo Magazine Chepter 7

RoiGOo Magazine Chepter 8

รูปขนาดเล็ก

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102