ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-03-2012   #1
HulaHoopBoy
Senior Member

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292
Default สรุปเลยแล้วกันครับ ชาวหรอยกูชอบใครกันบ้างในการ์ตูนดราก้อนบอล z

เมื่อวานผมตั้งกระทู้เกี่ยวกับการ์ตูนดราก้อนบอล z ไปก็คือตั้งเล่นเล่นนั้นแหละครับด้วยความชอบการ์ตูนดราก้อนบอล z ภาษาหนุ่มวัยรุ่นที่ดูการ์ตูนเรื่องนี้มาแต่กลับมีคนเข้ามาตอบเยอะเยาะเลยขอขอบคุณพี่พี่น้องน้องที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเยอะเยาะ พึ่งเข้ามาเล่นเว็บหรอยกูไม่กี่วันรู้สึกว่าเว็บนี้มีมุมมองเกี่ยวกับการ์ตูนอีกแบบหนึ่งเหมือนกัน ต้นขั้วของกระทู้โหวตตัวการ์ตูนดราก้อนบอล z

ลองมาดูสรุปกันดีกว่าครับว่าใครในเว็บการ์ตูนหรอยกูชอบใครในการ์ตูนดราก้อนบอล zกันบ้าง
ผมเอง------>คุริริน
M150------>หยำฉา
ohmohm--->เทนชิงฮัง
บุญกึ่ม------->จอมมารบู
dabjit------->ผู้เฒ่าเต่า
chaskinny--->ทรั้งค์
KunMama--->ฟรีส

ลองมาดูว่าเค้าแสดงความคิดเห็นอย่างไรกัน

อันนี้ของผมเอง

"คุริริน"

ฟังแล้วอาจจะดูแปลกแปลกนิดหนึ่งว่าทำไมคนดูการ์ตูนดราก้อนบอล z อย่างผมถึงชอบตัวการ์ตูนที่ดูไร้ความสามารถแบบนี้ แต่อันที่จริงแล้วผมชอบคุริรินเพราะว่า(ขอแยกเป็นข้อข้อแล้วกัน)
1.มีความเป็นเพื่อนที่ดี
2.มีความเกรงใจอยู่ในตัวเอง
3.มีความพยายามทั้งๆที่เป็นคนธรรมดา
4.มีครอบครัวที่น่ารัก
5.ไม่มีผมจนตอนแก่55555

นี่แหละครับเหตุผลที่ผมชอบ แถมยังออกไปสู้กับศัตรูตัวเทพเทพอีกต่างหากทั้งๆที่สู้ไม่ได้แล้ว ยังพยายามเข้าไปช่วยโดยเฉพาะช่วยโงกุนนี่แหละครับเพื่อนที่ดีของโงกุนตัว จริง ตั้งแต่เด็กยันโตยังแก่กันเลยทีเดียว

---------------

จาก M150
ผมไม่รู้หรอกครับว่าคนอื่นจะชอบใคร แต่สำหรับผมแล้วต้อง หยำฉา คนเดียวเลยครับ เป็นเพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขกับหงอคง คุริริน ตั้งแต่ยุคแรกๆ เคยตายมาก็แล้ว ชุบชีวิตมาก็แล้ว แถมชีวิตยังบัดซบ สู้ก็ไม่เคยชนะใคร ถูกแย่งแฟน ชีวิตมันอนาถมากครับ ผมเชื่อว่าหลายคนคงอยากจะเห็นบั้นปลายชีวิตของหยำฉาที่แสนราบรื่น แต่ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าตอนจบ เฮียโทริยาม่าแกเขียนให้ชีวิตหยำฉาเป็นอย่างไร แต่ก็อย่างว่าครับ ชีวิตหยำฉามันเหมือนชีวิตคนจริงๆ มีเจ็บ มีเศร้า มีร้องไห้ แต่สุดท้ายก็ต้องสู้กันไปครับ เพราะชัยชนะอาจจะอยู่ข้างหน้าและเราคงจะชนะสักวัน โดยมีน้าหยำฉานี่แหละครับเป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าเทียบในหมู่มนุษย์ไม่ใช่ตัวประหลาด หยำฉาเก่งที่สุดแล้วครับ ผมว่า !!! ผมชอบ หยำฉา ที่สุดในดราก้อนบอลแล้วครับ

จาก ohmohm

ผมล่ะชอบเทนชินฮังนะในภาคแรกแรกเลย คือเลือกที่จะแอบเชียร์มัน
ถึงแม้มันจะเปิดตัวมาเป็นตัวร้านก็เถอะ แต่หลังจากนัน้บทบาทนัน้น้อยลง
น้อยลงจนกลายเป็นตัวกระง่องซะงั้น(พึ่งรู้ว่าเชียร์ผิดคน เราต้องเชียร์ชาวไซย่า)
ยังจำความเทพของเทนชินฮังได้อยู่เลยพลัง3ตานั้นมันสุดยอดชะมัด

จาก บุญกุ่ม ตอบมาสั้นสั้นว่าจอมมารบู

จาก Dabjit
ผมไม่รู้ว่า ดรากอนบอล มันมีภาคอะไรหมายถึงอะไรนะครับ ฮาๆ งงมาถึงทุกวันนี้

แต่ๆ ถ้าเลือกดรากอนบอล ผมชอบ ผู้เฒาเต่าที่สุดเลย

ผู้เฒ่านี่บางทีแกก็ดูพึ่งได้มั่งไมได้มั่ง แต่ผมชอบตรงที่นี้ละครับตลกดี แถมลามกด้วย

จาก chaskinny
ชอบทรังค์ร่างที่นั่งไทม์แมชชีนมาจากอนาคตเพื่อมาตามล่าเซลล์นะครับ เป็นตัวละครตัวแรกที่ผมเห็นมันใช้ดาบฟันแลวแม่งเท่สาสสส แล้วตอนย้อนมาแรกๆนี่อย่างเก่งอ้ะ ตอนแรกนึกว่ามันจะเจ๋งพอที่จะกำจัดเซล ได้แล้วซะอีก แต่สุดท้ายโกฮังก็โชว์หล่อซะงั้น

จาก Kunmama

ฟรีส
ส่วนผมนั้นชอบตัวร้ายครับรู้สึกว่ามันยิ่งใหญ่มากมาก แล้วก็เป็นภาคแรกที่ผมได้ดูด้วยครับ ต้องรวมพลังกันตั้งหลายคนกว่าจะฆ่าฟรีสได้ ฟรีสก็เลยอยู่ในดวงใจของผมตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต่อมาครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันครับ

เกี่ยวกับการ์ตูนดราก้อนบอล
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล z (โดจิน) วาดรูปเหมือนจริงจริง
ปัญหาของการ์ตูนดราก้อนบอล z ที่ผู้ใหญ่เข้าใจผิด
รูปฟรีซเซอร์ การ์ตูนดราก้อนบอล z กับการพรีเซนเทพเทพของเด็กฝรั่ง
สรุปเลยแล้วกันครับ ชาวหรอยกูชอบใครกันบ้างในการ์ตูนดราก้อนบอล z
ชอบตัวการ์ตูนตัวไหนในการ์ตูนดราก้อนบอล z มากที่สุดครับ (ผมโหวตคุริริน)
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล Z กับอดีตอันหวานชื่นในการเริ่มวาดรูปการ์ตูน
รวมรูปการ์ตูนดราก้อนบอลจากทั้งดาวนาแม็ก(วาดมือ)
ลูกพร้าวกับพุดดิ้ง ตอน โดจินดราก้อนบอลแซต
++อัพเดทการ์ตูนดราก้อนบอลที่นี่++

รูปขนาดเล็ก
HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102