เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > ค้นหาในห้อง

Showing results 1 to 25 of 143
Search took 0.04 seconds.
ค้นหา: Posts Made By: Pattra
ห้อง: คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน 23-01-2014
คำตอบ: 1
อ่าน: 1,185
ถูกเขียนโดย Pattra
เอาข่าวแจกการ์ตูนมาฝาก

ตอนนี้ในเวบแฟนเพจของ horror shop by masokiss เค้ากำลังจัดกิจกรรมแจกการ์ตูนอยู่ค่ะ
เป็นการ์ตูน happy people ระดับตำนานเสียด้วย ใครเป็นแฟนพันธ์แท้อย่าได้พลาด

ตามนี้เลย
v
v
v
link :...
ห้อง: หรอยกูอีเว้นท์ 17-01-2014
คำตอบ: 12
อ่าน: 3,865
เกมสนุกๆอย่างนี้น่าเล่นมากเลยค่ะ...

เกมสนุกๆอย่างนี้น่าเล่นมากเลยค่ะ และอยากบอกว่าเวบมาสเตอร์ roigoo ป๋ามากนะคะ ของขวัญแต่ละชิ้นนี่สุดยอดแน่นอนค่ะคอมเฟิร์ม
ห้อง: พักผ่อนหย่อนใจ 06-01-2014
คำตอบ: 1
อ่าน: 1,459
อยากให้มีมาเปิดที่ประเทศไทยมากๆ...

อยากให้มีมาเปิดที่ประเทศไทยมากๆ แต่แมวเราไปอาจไม่กล้ากินหากมีหมาตัวอื่นๆอยู่ในร้านด้วย
ห้อง: หรอยกูคาเฟ่ 06-01-2014
คำตอบ: 3
อ่าน: 1,111
อ่านแล้วเอน็จอนาถใจ คนดีมันอยู่ยากจริงๆค่ะ...

อ่านแล้วเอน็จอนาถใจ คนดีมันอยู่ยากจริงๆค่ะ แต่เราก็ควรทำความดีต่อไป เพื่อให้สังคมไม่ฟอนเฟะลงไปกว่านี้
ห้อง: เทคนิคการวาดการ์ตูน 02-01-2014
คำตอบ: 5
อ่าน: 4,637
แนวเสียดสีเป็นแนวท่อ่านแล้วอาจจะรู้สกเจ็บในใจเล็กๆ...

แนวเสียดสีเป็นแนวท่อ่านแล้วอาจจะรู้สกเจ็บในใจเล็กๆน้อยๆ แล้วแต่ว่ามันกระทบตัวคนแต่ละคนมากแค่ไหน บางคนชอบมาก บางคนอาจไม่ชอบไปเลย ส่วนตัวเราจะชอบแนวเสียดสีที่ไม่ได้ด่าว่าอย่างเดียว...
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 02-01-2014
อ่าน: 978
เพี้ยนแต่ชอบค่ะ มีความคิดสร้างสรรย์เยอะดี...

เพี้ยนแต่ชอบค่ะ มีความคิดสร้างสรรย์เยอะดี ถ้าลงสีหน่อยจะแจ่มมาก
ห้อง: คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน 29-12-2013
อ่าน: 1,138
ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นไอเดียที่แปลกและน่าสนใจมากๆ ...

ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นไอเดียที่แปลกและน่าสนใจมากๆ
การ์ตูนเฉพาะทาง นี่ควรเป็นแนวไหน และสำหรับคนวัยไหนถึงจะขายดีสุดคะ
ห้อง: คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน 27-12-2013
อ่าน: 1,138
หากคิดจะเปิดร้านเช่าการ์ตูน เรื่องอะไรบ้างคือไบเบิลที่ร้านเช่าการ์ตูนต้องมี

หากคิดจะเปิดร้านเช่าการ์ตูน เรื่องอะไรบ้างคือไบเบิลที่ร้านเช่าการ์ตูนต้องมีไรบ้าง
เช่น วันพีช นารุโตะ เดธโน้ต คำสาปฟาโรต์ นานะ

แล้วต้องมีการ์ตูนเรื่องอะไรอีกคะ
...
ห้อง: อ่านการ์ตูนออนไลน์ 27-12-2013
คำตอบ: 4
อ่าน: 4,029
เหอะๆๆๆ ตลกหน้าตาย ปาดคอด้วยสีหน้าเย็นชา...

เหอะๆๆๆ ตลกหน้าตาย ปาดคอด้วยสีหน้าเย็นชา น่มันจินตนาการของฆาตกรโรคจิตชัดๆ
ห้อง: โชว์การ์ตูน 26-12-2013
คำตอบ: 15
อ่าน: 2,897
กับ 7 โดยตรงไม่ทราบเลยค่ะ...

กับ 7 โดยตรงไม่ทราบเลยค่ะ แต่เคยเดียลกับสนพ.ที่เค้าทำหนังสือส่งเซเว่น
เค้ารับคนวาดการ์ตูนอยู่เป็นจำนวนมากแต่เป็นการซื้อขายขาด
คือเราไม่ต้องมาแบกรับความเสี่ยงเอง...
ห้อง: โชว์การ์ตูน 25-12-2013
คำตอบ: 15
อ่าน: 2,897
เรื่องการวางหนังสือขายเซเว่นพอมีความรู้อยู่บ้างนะค...

เรื่องการวางหนังสือขายเซเว่นพอมีความรู้อยู่บ้างนะคะ ใครอยากรู้พิมพ์มาถามได้เลยย
ห้อง: เทคนิคการวาดการ์ตูน 23-12-2013
คำตอบ: 3
อ่าน: 7,658
5 ชื่อต้องยาวเข้าไว้...

5 ชื่อต้องยาวเข้าไว้ สังเกตว่าชื่อไทยมักจะตั้งยาวๆไว้ก่อนทั้งนั้น
คนเล็กไม่เกรงใจนรก
บ้านฉันตลกไว้ก่อนพ่อสอนไว้
มหึมาพิพิธภัณฑ์มันส์หยุดโลก
ยายตัวร้ายกับนายเจี๋ยมเจี้ยม
ฟ้าส่งข้ามาเป็นเจ้าพ่อ
ห้อง: คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน 22-12-2013
คำตอบ: 7
อ่าน: 3,469
อาตันคือผู้หญิงในรูปรึป่าวคะ ถ้าคนนี้คือาตัน...

อาตันคือผู้หญิงในรูปรึป่าวคะ ถ้าคนนี้คือาตัน อยากเป็นด้วยค่ะ โหะๆๆๆ
ห้อง: การ์ตูนหรอยกู 19-12-2013
คำตอบ: 17
อ่าน: 9,907
ทหารมากินไม่เป็นไรหรอกค่ะ...

ทหารมากินไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่ถ้ามาปรึกษาราชการลับนี่ น่ากลัวกว่านะคะ
เจ้าของร้านกาแฟคงได้รู้อะไรต่อมิอะไรมากกว่าคนอื่นเยอะ
ห้อง: คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน 19-12-2013
คำตอบ: 7
อ่าน: 3,469
ถ้าต้องหลุดไปอยู่ในโลกการ์ตูน

ถ้าต้องหลุดไปอยู่ในโลกการ์ตูน พวกคุณๆจะเลือกไปตกอยู่ในเรื่องไหนคะ

สำหรับเรา อยากเข้าไปอยู่ในเรื่องนี้มากๆเลย

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8094&stc=1&d=1387440088
...
ห้อง: การ์ตูนหรอยกู 19-12-2013
คำตอบ: 17
อ่าน: 9,907
แค่เป็นไดอารี่และมีภาพประกอบการ์ตูน...

แค่เป็นไดอารี่และมีภาพประกอบการ์ตูน นิดหน่อยๆแค่นี้ก็อ่านสนุกแล้วค่ะ แต่ว่างานวิจัยนี้จะเป็นประโยชน์ต่อคนที่เปิดร้านกาแฟมากนะคะ ว่าควรจะปิดวันจันทร์กะวันศุกร์ เพื่อลดต้นทุนประหยัดแอร์...
ห้อง: การศึกษาและเรียนรู้ 18-12-2013
อ่าน: 1,493
โอ ศิลปากรมีด้วยเหรอคะ...

โอ ศิลปากรมีด้วยเหรอคะ เราคงเป้นศิษย์เก่าที่จบมานานมากกกกแล้วจริงๆจนแทบมะรู้เรื่องเลยว่าม.เราก้าวหน้าไปถึงขนาดนั้นแล้ว
ห้อง: พักผ่อนหย่อนใจ 18-12-2013
คำตอบ: 6
อ่าน: 1,995
ดูแลวค่ะ ฮามากๆๆ ตัวละครเล่นเป็นตัวเองในฮอลลีวู้ด...

ดูแลวค่ะ ฮามากๆๆ ตัวละครเล่นเป็นตัวเองในฮอลลีวู้ด ขำมากตอนที่ channing titam โผล่มาเป็นหมาในตอนท้าย มันกล้าหักดิบภาพลักษณ์ดีจริงๆ
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 18-12-2013
คำตอบ: 10
อ่าน: 1,933
ดูทึมๆหม่นมัว ใช้สีโทนร้อนเย็นตัดกัน...

ดูทึมๆหม่นมัว ใช้สีโทนร้อนเย็นตัดกัน ให้ความรู้สึกเศร้าๆผสมเครียด คล้ายๆกับภาพวาดชื่อ scream ของศิลปินชื่อดังคนหนึ่งอะค่ะ
ห้อง: การศึกษาและเรียนรู้ 17-12-2013
อ่าน: 1,493
อยากให้เมืองไทยมีคณะที่สอนเกี่ยวกับการทำการ์ตูน animation โดยเฉพาะ

ตอนนี้ที่เห็นมีแต่สถาบันกันตนาที่สอนเรื่องนี้อย่างจริงจัง แต่ว่าค่าเรียนแพงมาก เหยียบแสน
แถมไม่ได้เน้นสอนการทำ animation หลัก เป็นหนึ่งในสายวิชาเลือก
เด็กเลยเลือกเรียนพิเศษเอาจากสถาบันข้างนอก...
ห้อง: เทคนิคการวาดการ์ตูน 17-12-2013
อ่าน: 2,045
จินตนาการมันหดหายเพราะความเครียด ภาวะเศรษฐกิจ...

จินตนาการมันหดหายเพราะความเครียด ภาวะเศรษฐกิจ และภาระหน้าที่ๆต้องทำในชีวิตประจำวัน
มันกินเวลาเราไปหมด อีกอย่างคือ คนภายนอกมักมองว่าผู้ใหญ่ที่ว่างๆก็นั่งวาดการ์ตูนเล่นเป็นคนท่ไม่รู้จักโต...
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 16-12-2013
คำตอบ: 9
อ่าน: 1,149
รูปแนวดีค่ะ ให้ความรู้สึกเหมือนการ์ตูน emily...

รูปแนวดีค่ะ ให้ความรู้สึกเหมือนการ์ตูน emily นิดๆนะ
ห้อง: การ์ตูนหรอยกู 15-12-2013
คำตอบ: 12
อ่าน: 7,149
สนุกดีค่ะ แต่ต่ายกับหมี เหมือนกันมาก...

สนุกดีค่ะ แต่ต่ายกับหมี เหมือนกันมาก จนบางทีแยกไม่ออก ทั้งนิสัยและหน้าตา อาจต้องเพิ่มความโดดเด่นและเอกลักษณ์เฉพาะพัวระหว่างสองคาแรกเตอร์มากกว่านี้ค่ะ
ห้อง: หรอยกูคาเฟ่ 14-12-2013
อ่าน: 2,657
นี่ก็เลียนแบบค่ะ ...

นี่ก็เลียนแบบค่ะ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8070&stc=1&d=1387016115
ห้อง: ส่งต่อเรื่องราวดีดี 13-12-2013
คำตอบ: 2
อ่าน: 1,224
hunger game ภาค 2 มันส์และสนุกมาก

ภาคนี้มันส์กว่าภาคแรกจริงๆค่ะ อย่าลืมไปดูกันนะคะ ::rolleyes::
มันเป็นหนังที่สอดแทรกทัศนคติทางการเมืองและปรัชญาแนวดาร์กๆไว้เยอะมาก...
Showing results 1 to 25 of 143

Forum Jump

ออกจากระบบ | RoiGOo เว็บการ์ตูนหรอยกู | เอกสาร | ไปบนสุด

vBulletin รุ่น 3.8.7
สงวนลิขสิทธิ์ ©2000-2024, บริษัท Jelsoft Enterprises จำกัด