เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > ค้นหาในห้อง

Showing results 1 to 25 of 32
Search took 0.05 seconds.
ค้นหา: Posts Made By: แมวสถ่อย
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 06-08-2012
คำตอบ: 2
อ่าน: 5,134
ถูกเขียนโดย แมวสถ่อย
การ์ตูนแมวสถ่อย - หน้ากาก

สวัสดีครับท่านโอม ท่านเอ็ม และเพื่อนๆทุกท่าน
ไม่ได้แวะมานาน เพราะใจเน่า ดาร์คสุดๆ ได้แต่เวิ่นเว้อให้เป็นมลภาวะอารมณ์ในเฟสบุ๊ก

กลั่นเรื่องเน่าๆมาเป็นรูปวาด เลยแวะมาโพสต์ที่นี่ให้พี่น้องได้ติชมกัน...
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 13-07-2012
คำตอบ: 1
อ่าน: 1,583
สัญญาณเล็กๆในความเหมือนเดิม

เอ็นทรี่นี้ ไม่มีอะไร ระบายอารมณ์ อีโมล้วนๆครับ อกหักมาครับ

การที่เราบอกว่าหลังจากเจ็บแล้วเราจะเหมือนเดิม พูดง่าย ทำยาก
ในความเหมือนเดิมแบบหลอกๆ กลบเกลื่อนด้วยรอยยิ้มเืจื่อนๆของเรา
...
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 30-06-2012
คำตอบ: 3
อ่าน: 2,542
คำถามคือความรัก

เวลาที่เราแอบชอบใครสักคน พอถึงจุดๆหนึ่ง เราก็แทบอยากจะเดินไปยืนอยู่ตรงหน้าเค้า รวบรวมความกล้า แล้วถามไปเลยว่าเค้า "ใจตรงกันหรือเปล่า"
...
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 28-06-2012
คำตอบ: 6
อ่าน: 2,122
อ่านแล้วร้องลั่นเลย ชอบอ่ะครับ รูปสวยมากเลย...

อ่านแล้วร้องลั่นเลย ชอบอ่ะครับ รูปสวยมากเลย ชอบการลงสีมากๆเลย
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 26-06-2012
คำตอบ: 4
อ่าน: 2,723
ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคอมเม้นท์...

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคอมเม้นท์ รู้ไหมคอมเม้นท์พี่มันจึ้กใจผมมากเลย โดยเฉพาะประโยคนี้ "พี่ว่าความเหงายังหน้าตาน่ารักกว่าความน่าเบื่อของการใช้ชีวิตซ้ำซาก และ...
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 26-06-2012
อ่าน: 2,723
การ์ตูนแมวสถ่อย - หน้าตาของความเหงา

กลับมาอีกครั้งกับอารมณ์เดิมๆ กับอารมณ์ที่นั่งถามตัวเองเงียบๆคนเดียวก่อนจะเขียนเอ็นทรี่นี้ ...
นั่งถามในวันที่ความเบื่อ และความฟุ้งซ่านในหัวมันมากมาย จนทำเอาเราแทบจะสำลักมันตาย...

...นั่งถามว่า...
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 31-05-2012
อ่าน: 1,487
มาจากคำว่า "สถุล" + "ถ่อย" ครับผม...

มาจากคำว่า "สถุล" + "ถ่อย" ครับผม เพราะเป็นคนห้าวๆ ลุยๆ เถื่อนๆ ตรงไปตรงมา แล้วก็ชอบแมว แถมนิสัยยังเหมือนแมวมาก เลยชอบชื่อนี้ครับผม
ห้อง: การ์ตูนบุญกึ๋ม 31-05-2012
คำตอบ: 11
อ่าน: 7,206
กร๊ากกกกกกกก หาเมียอย่างยั่งยืน ฮามากกกกกกกก

กร๊ากกกกกกกก หาเมียอย่างยั่งยืน ฮามากกกกกกกก
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 31-05-2012
คำตอบ: 11
อ่าน: 3,733
การ์ตูนแมวสถ่อยเฉพาะกิจ / สาวอกเดาะ ท่องไว้เลย

กราบสวัสดีพี่น้องหรอยกูทุกท่านคร้าบบ

กลับมาปัดฝุ่นบล็อกอีกครั้งแบบเฉพาะกิจ...กับเอ็นทรี่เรื่องรักๆ (?) ตามประสาคนอกเดาะ 555+

***บอกไว้ก่อน ณ ตรงนี้ว่า เจ้าของบล็อกเป็นผู้หญิง แต่ชอบพูดครับๆ...
อ่าน: 1,487
:kiss: ขอบคุณมากครับผม เข้าเว็บหรอยกูมา...

:kiss: ขอบคุณมากครับผม เข้าเว็บหรอยกูมา เจอห้องแมวสถ่อย ถึงกับตะลึงเลย //กราบบ

ได้ยินชื่อหรอยกูมานานมากแล้ว ตามตั้งแต่น้องหยิก กับชิ้นยังอยู่ในพันติ๊ปโน่นแน่ะ แต่เพิ่งมีโอกาสได้แวะมาจริงๆจังๆ...
ห้อง: การ์ตูนหรอยกู 17-05-2012
คำตอบ: 9
อ่าน: 5,402
แอร์เย็น แต่ใจหนุ่มมันร้อนกัน 555+

แอร์เย็น แต่ใจหนุ่มมันร้อนกัน 555+
ห้อง: หรอยกูคาเฟ่ 17-05-2012
อ่าน: 1,819
เยอรมันมา ฮาเหงื่อแตก

หวัดดีครับพี่แม่พี่น้อง และโซ้ยโกทั้งหลาย

วันนี้ขุดเอาเรื่องเก่าๆ มาเล่าให้ฟัง เป็นวีรเวรความฮาวอดวาย ครั้งเมื่อไปเที่ยว(?)เยอรมันมาครับ

ปล. ช่วงนี้คอมพังยังไม่มีตังค์ซ่อม เลยไม่ค่อยได้แวะมาเลย...
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 17-05-2012
อ่าน: 1,536
เหมียวมองปลา

หวัดดีครับพี่น้องชาวหรอยกูทุกท่าน
ผมหายไปนาน คอมที่บ้านก็พัง เซ็งห่านจริตสุดๆ

วันนี้มานั่งเล่นที่ร้านเน็ต เลยครึ้มๆกรึ่มๆ อยากเอารูปที่ลองวาดมาให้ติชมกันครับ :undecided:
...
ห้อง: การ์ตูนบุญกึ๋ม 17-05-2012
คำตอบ: 6
อ่าน: 2,948
คู่หูคู่แสบ แสบมันฮาจริงๆ ไม่ได้มาหรอยกูนาน...

คู่หูคู่แสบ แสบมันฮาจริงๆ
ไม่ได้มาหรอยกูนาน คอมที่บ้านก็พังมาจะสามเดือนแล้ว เสกคอมให้เครื่องนึงดิ
ห้อง: โชว์รูปการ์ตูน 17-05-2012
คำตอบ: 7
อ่าน: 1,508
เอ้อวาดสวยดีจัง ชอบๆ

เอ้อวาดสวยดีจัง ชอบๆ
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 02-05-2012
อ่าน: 1,990
ตูนแมวสถ่อย - หักบัตร

สวัสดีครับพี่น้องหรอยกูทุกท่าน

วันแรงงานที่ผ่านมาผมก็ได้มีโอกาสหยุัดพักผ่อนกับเขาเสียที หลังจากที่เทียมแอก แดกหญ้า ไถนาหาเงินให้บริษัททุกวี่วัีน XD

ก็เลยเป็นที่มาของตอนใหม่นี่แหละครับ :jing:
...
ห้อง: เทคนิคการวาดการ์ตูน 01-05-2012
คำตอบ: 5
อ่าน: 3,007
ผมชอบใช้ดินสอเข้มๆวาดมากกว่าปากกาอีกครับ...

ผมชอบใช้ดินสอเข้มๆวาดมากกว่าปากกาอีกครับ มันดูขลังดี
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 01-05-2012
อ่าน: 2,512
ตูนแมวสถ่อย - วัชพืช

ร้อนๆแบบนี้ นึกถึง "วัชพืช" ตามริมทางเลยครับ เลยหยิบมาเขียน
ปล. ใครอ่านว่า "วันพีช" เขกหัวตัวเองแบบ ซิงกูล่า ซิงกูล่า (เบาๆ) 1 ที นะจ๊ะ :kiss:

...
ห้อง: การ์ตูนบุญกึ๋ม 01-05-2012
คำตอบ: 8
อ่าน: 3,721
โคตรจึ้กๆ!!!!!!!!!!!!!!!!!! ...

โคตรจึ้กๆ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
อยากกลับไปเรียนเหมือนกัน เพราะโลกมันโหดร้ายยยยยยยยยยยยยยย ฮว้ากกกกกกกกกกก!!!!!!!!!!!!
ห้อง: รูปการ์ตูน Naoshima 29-04-2012
อ่าน: 3,039
วาดได้หรอยมาก

วาดได้หรอยมาก
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 29-04-2012
อ่าน: 2,236
ตูนแมวสถ่อย - ล้น

อัพด้วยใจที่เน่า กาก และทดท้อสุดๆ
ภาพและเนื้อหาจึงเน่า กาก และทดท้อตามที่ท่านเห็น

มาแทงจิตกันให้สุดๆไปเลย

...
ห้อง: หรอยกูคาเฟ่ 29-04-2012
คำตอบ: 36
อ่าน: 10,228
หวัดดีครับผม แมวสถ่อยครับ...

หวัดดีครับผม แมวสถ่อยครับ ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่น้องหรอยกูหน่อยนะหนิ

ชื่อเล่น-------------แมวสถ่อย
เรียนหรือทำงาน------แก่แล้ว ทำงานหาเงินซื้อวิสกัสประทังชีพ
อยู่จังหวัด------------นครปฐม...
ห้อง: การ์ตูนบุญกึ๋ม 18-04-2012
คำตอบ: 7
อ่าน: 3,582
จุกเจ็บๆ แนวคิดน่าสนใจนะ...

จุกเจ็บๆ แนวคิดน่าสนใจนะ บางครั้งความจริงก้อไม่ไอ้สวยงามน่ายิ้มแย้มสักเท่าไหร่
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 18-04-2012
อ่าน: 2,247
เขินมากครับ หน้าตากระด้าง แต่ใจดีนะครับ แหะ แหะ

เขินมากครับ หน้าตากระด้าง แต่ใจดีนะครับ แหะ แหะ
ห้อง: การ์ตูนแมวสถ่อยหล่อแสรด 18-04-2012
อ่าน: 2,247
ตูนแมวถ่อย - นิทานแมวใจเน่า

เป็นการ์ตูนชุดแรกสุดที่เขียนมาเลยครับ เขียนตอนใจกำลังเน่ากลัดหนองได้ที่เลย

ถ้าชอบกดแชร์ ถ้าถูกใจก็เม้นท์หน่อยนะครับ ยินดีรับทุกเม้นท์ติชมเด้อ:kiss:

...
Showing results 1 to 25 of 32

Forum Jump

ออกจากระบบ | RoiGOo เว็บการ์ตูนหรอยกู | เอกสาร | ไปบนสุด

vBulletin รุ่น 3.8.7
สงวนลิขสิทธิ์ ©2000-2024, บริษัท Jelsoft Enterprises จำกัด