เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

อ่าน: 3163 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
Prev คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป Next
เก่า 16-08-2013   #7
Junior Member

sukiechan's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 9

1.bamboo splash ดียังไง
คุณโอมตอบไปแล้ว

2.bamboo comic ละพิเศษกว่าอันอื่นยังไง
จะคล้ายกับข้อ 1 นะครับ ถ้าจะว่าพิเศษ ก็คงจะเป็นพวก มีโปรแกรมแถมมาให้ด้วย(เป็นภาษาญี่ปุ่น)

3.และ Bamboo pen ตอนนี้มันถูกลงใช้ไหมครับ
เรียกว่าราคาประมาณไม่เกินสามพันสำหรับ size S = ไม่ไกลเกินเอื้อมเหมือนเมื่อสิบปีก่อนแล้วครับ

4.แล้ว Bamboo Fun นี้มันพิเศษยังไงเหรอครับ
โดยรวมเหมือนกับ bamboo pen&touch ที่พิเศษคือ แถม software bundle ประเภทโปรแกรมวาดรูปมาให้ด้วย (คล้ายกับข้อ 1 และ 2)

5.แล้วแบบไม่ทัช เพนโอลี้ ตัวเก่า/ใหม่ ตูดปากกาสามารถเป็นลางลบได้ไหม?
ถ้าไม่ได้ จะมีไหมครับ ตัวที่ว่าเป็น เพน อย่างเดียวไม่ทัช แต่ให้ตูดเป็นยางลบได้

ถ้าเป็น pen อย่างเดียว ไม่มีหัวยางลบครับ / ถ้าอยากใช้ปากกาที่มีหัวยางลบ ต้องซื้อรุ่น pen&touch ขึ้นไป

กล่าวโดยสรุป bamboo มีหลักๆ อยู่ 2 อย่าง คือ pen กับ pen&touch
ในปัจจุบันคุณสมบัิติพวก pressure level หรือ accuracy ค่อนข้างใกล้เคียงกัน
สิ่งที่ pen&touch เหนือกว่า ก็จะมี express key (ปุ่มกดอยู่กับกระดาน) / สามารถใช้ฟังก์ชันเอามือถูได้ / ต่อ wireless ได้(สำหรับรุ่นใหม่ สาย usb ถอดได้) / ปากกามีหัวยางลบ

ส่วนพวก bamboo fun หรืออะไรเทือกนั้น = bamboo pen&touch ใส่กล่องขายพร้อมกับ software bundle ดังนั้นถ้าไม่สนโปรแกรมที่แถม ซื้อ bamboo pen&touch ก็จะได้ราคาถูกลงมา(หน่อยนึง)ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sukiechan : 16-08-2013 เมื่อ 12:34 เหตุผล: แก้คำผิด
sukiechan is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม

Tags
แต่มีข้อสงสัยว่า, ผมจะได้เมาส์ปากกาแล้ววว, วันเกิด21สิงหานี้
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ