เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูอีเว้นท์

ตอบ
อ่าน: 8655 - คำตอบ: 13  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-01-2014   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default PENCIL Drop 1 การ์ตูน = 1 ดินสอ [ท่านโพสเราบริจาคให้น้อง]

PENCIL Drop 1 การ์ตูน = 1 ดินสอ
[ท่านโพสเราบริจาคให้น้อง]

เมื่อท่านโพส การ์ตูน หรือ รูปการ์ตูน ในบอร์ดของเรา

เราจะบริจาคดินสอให้กับน้องผู้ด้อยโอกาส 1 ด้าม

ถือว่าเป็นการร่วมช่วยเหลือน้องๆร่วมกันกับเว็บหรอยกูครับ

เริ่มต้นนับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ ร่วมทำเพื่อน้องกับเรานะครับ

เริ่มต้นเดือนแรก วันนี้-28 กุมภาพันธ์ 2014

ระยะเวลาของกิจกรรม
1.กุมภาพันธ์-ธันวาคม
**โดยเราจะทำการบริจาค เมื่อครบ 100 แท่ง

สถานที่ที่เราเข้าไปร่วมบริจาค
กุมภาพันธ์ - สถานสงเคราะห์เด็กอ่อนปากเกร็ด
ดินสอแท่งที่ 1 ::: Bossman เมื่อผมวาดตุ๊กแก
ดินสอแท่งที่ 2 ::: faprakaikaew1 สมัยป.6
ดินสอแท่งที่ 3 ::: Poowangdee มันคือ
ดินสอแท่งที่ 4 ::: Yamapee ไม่ได้เข้าเว็บนี้ซะนาน แวะเอารูปมาลงง้าบบบ
ดินสอแท่งที่ 5 ::: ก้องภพ "หัวหิน" อีกหนึ่งคู่ต่อสู้ของ Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน...สู้เค้านะบี
ดินสอแท่งที่ 6 ::: faprakaikaew1 วาดมาเพื่อหรอยกูโดยเฉพาะบอย
ดินสอแท่งที่ 7 ::: Bossman เอาซาลาแมนเดอร์มาฝากคัฟ
ดินสอแท่งที่ 8 ::: owl [S.O.E]Chapter 07 - Special Training !
ดินสอแท่งที่ 9 ::: faprakaikaew1 วาดเรื่อยๆ
ดินสอแท่งที่ 10 :::dabjit นักบอลคนหนึ่ง หนึ่งคน
ดินสอแท่งที่ 11 ::: Poowangdee งานด่วนเมื่อคืน
ดินสอแท่งที่ 12 ::: ก้องภพ หนึ่งในท่าไม้ตายของ Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตันคับ
ดินสอแท่งที่ 13 ::: ลมหวน แก้มือ สีอะคริลิก
ดินสอแท่งที่ 14 ::: owl [S.O.E]Chapter 08 - Trust
ดินสอแท่งที่ 15 ::: Green plant. วาดอยู่ 2 เดือนได้
ดินสอแท่งที่ 16 ::: TaiMosU หายไปเป็นปี กลับมาที ลืมกันยัง!!! รูปมากมายจ้า
ดินสอแท่งที่ 17 ::: owl [S.O.E]Chapter 09 - Snow Princess Crista Jelivis
ดินสอแท่งที่ 18 ::: MerryJaneny การ์ตูนบอกเล่าชีวิตคุณแม่
ดินสอแท่งที่ 19 ::: ก้องภพ Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน ตอน 3 มาแล้วคร้าบบบ
ดินสอแท่งที่ 20 ::: faprakaikaew1 ต้อนรับวาเลนไทน์
ดินสอแท่งที่ 21 ::: Poowangdee มันคือการปั่น
ดินสอแท่งที่ 22 ::: TaiMosU Bad Valentine
ดินสอแท่งที่ 23 ::: ZAK STUDIO2 เมื่อโลกนี้ไม่มี 14 กุมภา

รูปขนาดเล็ก
เก่า 26-01-2014   #2

มาแล้วครับ ดินสอแท่งแรกที่เราจะบริจาค เมื่อผมวาดตุ๊กแก โดย น้องบอสแมน

เก่า 26-01-2014   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ดินสอก็ดีนะ เอาแบบดีๆ ให้เด็กวาดการ์ตูนกันเยอะๆ เลย พี่เอ็มว่า เบิ้ลแจกยางลบไปด้วยเลยดีกว่า 555 แต่พี่เอ็มไปดูรายการสิ่งของที่เขาต้องการ...มัน..ไม่มีดินสอหวะครับ 555 เขาคงอยากจะได้เงินมากกว่า จะได้เอาไปใช้จ่ายบริหารได้อย่างเต็มที่ ลองดูครับ อนาคตอาจจะมีการเปลี่ยนจากดินสอเป็นอย่างอื่นที่เหมาะสมกว่า อยากให้เด็กเหล่านี้มีโอกาส น่าสนใจมากๆ ครับคุณโอม สำหรับโครงการอันนี้

อ้างอิง:
สิ่งของจำเป็นสำหรับเด็ก
1. นมผงดูเม็กซ์ ดูโปร สูตร 1 , สูตร 2
2. นมผงตราหมี สูตร 2
3. นมผงแล็คโตเย่น สูตร 1,2 .
4. นมกล่อง UHT รส, ยี่ห้อใดก็ได้ (นมเปี้ยว)
5. โอวัลติน, ไมโล, น้ำหวาน
6. แชมพูสระผมเด็ก, สบู่ก้อน, สบู่เหลว , แป้งโยคี
7. น้ำมันถั่วเหลือง, น้ำมันรำข้าว (สำหรับเด็กขาดสารอาหาร)
8. ผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่, ผืนกลาง, ผืนเล็ก, ผ้าเช็ดหน้าผืนหนา
9. เสื้อ - กางเกงขาสั้น กางเกงชั้นใน ( หญิง / ชาย 1 - 5 ปี )
10. น้ำยาซักผ้า ผงซักฟอก น้ำยาล้างจาน น้ำยาฆ่าเชื้อเดทตอล
11. ข้าวสาร (หอมมะลิ)
12. แปรงสีฟัน ? ยาสีฟัน
13. ซีอิ้วขาว, ซอสมะเขือเทศ, ซอสหอยนางรม, เต้าเจี้ยวถั่วเหลือง, น้ำปลา / น้ำตาล (ประกอบอาหารเด็ก)
14. ไข่ไก่ / ไข่เป็ด (ประกอบอาหารเด็ก)

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-01-2014   #4
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ดินสอก็ดีนะ เอาแบบดีๆ ให้เด็กวาดการ์ตูนกันเยอะๆ เลย พี่เอ็มว่า เบิ้ลแจกยางลบไปด้วยเลยดีกว่า 555 แต่พี่เอ็มไปดูรายการสิ่งของที่เขาต้องการ...มัน..ไม่มีดินสอหวะครับ 555 เขาคงอยากจะได้เงินมากกว่า จะได้เอาไปใช้จ่ายบริหารได้อย่างเต็มที่ ลองดูครับ อนาคตอาจจะมีการเปลี่ยนจากดินสอเป็นอย่างอื่นที่เหมาะสมกว่า อยากให้เด็กเหล่านี้มีโอกาส น่าสนใจมากๆ ครับคุณโอม สำหรับโครงการอันนี้
สุดยอดโครงการเลยค่ะ จริงๆ เอาของพวกนี้แทนก็ได้นะ

ใช้ดินสอเป็นตัวแทน มูลค่าของนั้นๆ ลองดูค่ะ ชอบ ชอบ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-01-2014   #5

อัพเดทเพิ่มเติมหน่อยนะครับน้องๆ หลังจากเปิดโครงการไป

มีน้องๆโพสกันเยอะจนพี่โอมคนนี้ตกใจเลย ตอนนี้ไป 4 แท่งแล้วครับ

ดินสอแท่งที่ 2 ::: faprakaikaew1 สมัยป.6
ดินสอแท่งที่ 3 ::: Poowangdee มันคือ
ดินสอแท่งที่ 4 ::: Yamapee ไม่ได้เข้าเว็บนี้ซะนาน แวะเอารูปมาลงง้าบบบ

เก่า 27-01-2014   #6
Senior Member

Knooch C's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 77
คะแนนหรอย: 57

สุดยอดโครงการเลยก็ว่าได้

ขอให้เว็บนี้ก้าวไกลไปอีกขั้น

เรื่องเงินเรื่องรองจริงๆ เรื่องอุดมการณ์สำคัญกว่า

Knooch C is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-01-2014   #7

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
อัพเดทเพิ่มเติมหน่อยนะครับน้องๆ หลังจากเปิดโครงการไป

มีน้องๆโพสกันเยอะจนพี่โอมคนนี้ตกใจเลย ตอนนี้ไป 4 แท่งแล้วครับ

อันนี้อัพเดตช้านะครับคุณโอม ตอนนี้ผลงานการ์ตูนมาใหม่เพียบ นับกันถูกไหม ถ้านับมั่วเดี๋ยวให้น้องก้องภพส่งหัวหินมาจัดการ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-01-2014   #8

มาแล้วอีก 1 งาน ช่วยกันครับน้องๆ

ดินสอแท่งที่ 5 ::: ก้องภพ "หัวหิน" อีกหนึ่งคู่ต่อสู้ของ Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน...สู้เค้านะบีบอย

เก่า 29-01-2014   #9

แท่งที่ 6 ก็มาแล้ว

ดินสอแท่งที่ 6 ::: faprakaikaew1 วาดมาเพื่อหรอยกูโดยเฉพาะ

ขอบคุณน้อง faprakaikaew1 ที่ร่วมบริจาคให้น้องในครั้งนี้จ้า

เก่า 30-01-2014   #10

อัพเดทการบริจาคดินสอเพื่อน้องหน่อยนะครับ พี่โอมเชื่อว่าความคิดสร้างสรรค์สร้างได้ก็ด้วยดินสอธรรมดาๆนี่แหละนะ ก็เลยตัดสินใจบริจาค

ดินสอแท่งที่ 7 ::: Bossman เอาซาลาแมนเดอร์มาฝากคัฟ
ดินสอแท่งที่ 8 ::: owl [S.O.E]Chapter 07 - Special Training !

Tags
drop, pencil, การ์ตูน, ดินสอ, ท่านโพสเราบริจาคให้น้อง
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ