เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2491 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-05-2014   #1
Member

ก้องภพ's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 65
คะแนนหรอย: 73
Default Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน ตอน 5 มาแล้วครับ

ฝากติดตามกันด้วยนะคับ ว่าบีบอยจะจัดการกับแก๊งของดอนวัดเดือนยังไงที่บังอาจมาปล้นต่อหน้าต่อตา พร้อมหน้าสุดท้ายกับฉากเปิดตัวน้าหมึกศัตรูตัวฉกาจของบีบอยในภาคแรก การพบกันของทั้งคู่จะเป็นยังไง อดใจรออีกนิดคับบอกได้คำเดียวว่าอลังการแน่นอน...

รูปขนาดเล็ก
001.jpg   002.jpg   003.jpg   004.jpg   005.jpg  

ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-05-2014   #2
Member

ต่อคับ...

รูปขนาดเล็ก
007.jpg   008.jpg   009.jpg   010.jpg   011.jpg  

ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-05-2014   #3
Member

ต่อคับ....

รูปขนาดเล็ก
013.jpg   014.jpg   015.jpg   016.jpg   017.jpg  

เก่า 11-05-2014   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เข้ามาแนบรูปให้ เข้ามากดไลท์ให้ สุดยอดไปเลยครับน้องก้องภพ 18 หน้านี่ไม่ธรรดาเลยนะครับ ระดับการ์ตูนญี่ปุ่นตีพิมพ์ งานแต่ละแผ่นเรียบร้อยสะอาดน่าอ่านมากๆ เดี๋ยวพี่เอ็มเคลียร์งานเสร็จแล้วจะรีบมาอ่านคนแรกเลยครับ สู้ๆ ครับน้องก้องภพ พี่เอ็มเป็นกำลังใจให้ มาสู้ไปด้วยกันครับ งานสายการ์ตูนแบบนี้ พี่เอ็มเชียร์และขอสู้ตายไปด้วยกัน โย่ว !!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-05-2014   #5
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เข้ามาแนบรูปให้ เข้ามากดไลท์ให้ สุดยอดไปเลยครับน้องก้องภพ 18 หน้านี่ไม่ธรรดาเลยนะครับ ระดับการ์ตูนญี่ปุ่นตีพิมพ์ งานแต่ละแผ่นเรียบร้อยสะอาดน่าอ่านมากๆ เดี๋ยวพี่เอ็มเคลียร์งานเสร็จแล้วจะรีบมาอ่านคนแรกเลยครับ สู้ๆ ครับน้องก้องภพ พี่เอ็มเป็นกำลังใจให้ มาสู้ไปด้วยกันครับ งานสายการ์ตูนแบบนี้ พี่เอ็มเชียร์และขอสู้ตายไปด้วยกัน โย่ว !!
ขอบคุนมากคับพี่เอ็ม อ่านแล้วเป็นยังไงติชมกันได้นะคับ ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เป็นเกย์ แต่ทุกครั้งที่เข้ามาลงการ์ตูนในหรอยกู คนที่ผมเฝ้ารอคอมเม้นคือพี่เอ็มกับพี่โอนนะคับ เพราะอย่างน้อยก็รู้ว่ามีคนที่คอยให้กำลังใจและติดตามการ์ตูนของผมอยู่ ขอบคุนจริงๆคับ

เก่า 11-05-2014   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก้องภพ อ่านข้อความ
ขอบคุนมากคับพี่เอ็ม อ่านแล้วเป็นยังไงติชมกันได้นะคับ ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เป็นเกย์ แต่ทุกครั้งที่เข้ามาลงการ์ตูนในหรอยกู คนที่ผมเฝ้ารอคอมเม้นคือพี่เอ็มกับพี่โอนนะคับ เพราะอย่างน้อยก็รู้ว่ามีคนที่คอยให้กำลังใจและติดตามการ์ตูนของผมอยู่ ขอบคุนจริงๆคับ
พี่ว่าตอนนี้มันชักจะกลับกันแล้วนะครับ ไม่ใช่พี่เอ็มพี่โอมเป็นกำลังใจให้น้องก้องภพนะครับ กลายเป็นว่า น้องก้องภพเป็นกำลังใจให้พี่เอ็มมากกว่าแล้วครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว พี่เอ็มจะเผยร่างการ์ตูนที่กำลังลังจะวาดการ์ตูนเรื่องยาวจริงๆ จังๆ เรื่องแรกในชีวิต แน่นอนว่า การ์ตูนเรื่องยาวมันยากตอนวางแผน ตอนร่างนี่แหละ จะวาดแต่ละตอนอย่างไร ต้องวางแผนค่อนข้างชัดเจนระดับนึงเลย มาเป็นกำลังใจให้กันนะครับ พี่เอ็มไล่เรื่อง Charector กับ Timeline เรื่องอยู่ ตอนนี้กำลังก้าวช้าๆ ไปทีละก้าวแล้วว

ป.ล.การ์ตูนเดี๋ยวพี่เอ็มมาอ่าน แล้วจะคอมเม้นต์ให้ความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนแบบยาวๆ ให้เลยนะคร้าบบ น้องก้องภพ

รูปขนาดเล็ก
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-05-2014   #7
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
พี่ว่าตอนนี้มันชักจะกลับกันแล้วนะครับ ไม่ใช่พี่เอ็มพี่โอมเป็นกำลังใจให้น้องก้องภพนะครับ กลายเป็นว่า น้องก้องภพเป็นกำลังใจให้พี่เอ็มมากกว่าแล้วครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว พี่เอ็มจะเผยร่างการ์ตูนที่กำลังลังจะวาดการ์ตูนเรื่องยาวจริงๆ จังๆ เรื่องแรกในชีวิต แน่นอนว่า การ์ตูนเรื่องยาวมันยากตอนวางแผน ตอนร่างนี่แหละ จะวาดแต่ละตอนอย่างไร ต้องวางแผนค่อนข้างชัดเจนระดับนึงเลย มาเป็นกำลังใจให้กันนะครับ พี่เอ็มไล่เรื่อง Charector กับ Timeline เรื่องอยู่ ตอนนี้กำลังก้าวช้าๆ ไปทีละก้าวแล้วว

ป.ล.การ์ตูนเดี๋ยวพี่เอ็มมาอ่าน แล้วจะคอมเม้นต์ให้ความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนแบบยาวๆ ให้เลยนะคร้าบบ น้องก้องภพ

คับพี่เอ็ม เรามาสู้ด้วยกันดูซักตั้งนะ ผมเองก็ค่อยๆทำไปไม่ได้เร่งรีบ ทำให้ดีที่สุด งานถึงจะออกมาช้าหน่อยแต่ก็คุ้มคับ เอาเป็นว่าเราต่างคอยเอาใจช่วยกันนะคับ^^ เราอยากคิดทำอะไรนอกกรอบมันก็ต้องใช้เวลา แต่ผมเชื่อว่าวันนึงจะต้องมีคนเห็นความต่างของมัน

เก่า 12-05-2014   #8

จุดนี้ต้องยอมรับเลยครับ ว่าการวาดการ์ตูนเรื่องยาวนี่มันต้องแน่จริงๆ แน่นทั้งคาแรคเตอร์ตัวการ์ตูนที่ต้องชัดเจนมากๆ ชัดเจนจนถึงขนาดตัวเราเชื่อเลยว่า ตัวการ์ตูนเป็นคนแบบนั้นจริงๆ พี่เอ็มว่าคาแรคเตอร์การ์ตูนี่แหละยากที่สุดแล้ว ถ้าเรายังไม่ชัด กาารเขียนการ์ตูนต่อไปนี่ยากยิ่ง จุดต่อมาก็คือ การเขียนเรื่องโดยรวม และ เรื่องย่อยในแต่ละตอน รวมไปถึงการเล่าในแต่ละตอนให้สนุกสนานจนน่าติดตามอ่านต่อ เพราะมันไม่ได้จบในตอน การปูการวางให้แต่ละตอนจบอย่างดี จนคนอ่านลุ้นรอให้ตอนต่อไปออกแทบไม่ไหว ก็สำคัญไม่แพ้กันเลย ขอบคุณน้องก้องภพมากนะครับที่เป็นกำลังใจให้พี่เอ็ม พี่เอ็มก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องคนหล่อเช่นกันครับ

เก่า 06-06-2014   #9
Senior Member

คนสวยในตม's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 69

ว่างๆจะลองจับดินสอคืนสักหน่อยจะได้รู้ว่า..สาวสวยอย่างเราก็วาดเป็นน่ะ คริ

เก่า 11-06-2014   #10
Junior Member

tomoseed's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 4

ว๊าว ลายเส้น สวย คมกริบเลย ผมจับจอบจับเสียม ขุดดิน
ลายสงลายเส้นตอนนี้หายหมดแล้ว อิอิ ขอบคุณครับ
อ่าน สนุกมาก

tomoseed is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
bee, boy, ตอน, ผึ้งน้อยสลาตัน, มาแล้วครับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ