View Full Version : "แพ้แมตช์นี้เปลี่ยนทีมเชียร์" วิเคราะห์บอลอาร์เซน่อล

Arsenal
23-09-2011, 22:06
.

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=246&stc=1&d=1316790280

คงไม่ต้องออกตัวกันอีกแล้วว่าผมเป็นแฟนทีมไหน ก็เป็นแฟนอาร์เซน่อลนั้นแหละ หลังจากเกิดโศกนรตกรรมขึ้นหลายๆครั้งในทีมนี้ก็สลดใจอย่างหนัก วันนี้เราก็มาวิเคราะห์บอลอารืเซน่อลกันอีกทีว่าจะชนะได้หรือไม่ แต่ถ้าแพ้แมตช์นี้เปลี่ยนทีมเชียร์แล้วหละ(ล้อเล่น)

อาร์เซน่อล-โบล์ตัน
ตอนนี้คงต้องพึ่งพาโรบิบ ฟานเปอร์ซี่คนเดียวซะแล้วที่จะช่วยพลิกเกมส์ไปในทิศทางต่างๆได้เพราะเข้านี้แหละมีประสบการณ์มากที่สุดแล้ว ไปลุยบอลโลกมาแถมเข้าไปเล่นรอบชิงในบอลโลกอีกต่างหากแบบนี้ไม่เก่งได้อย่างไร เราลองมาชมประวัติเค้ากันหน่อยจะดีกว่า

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=245&stc=1&d=1316790280

ดูจากภายนอกโรบิน ฟาน เปอซี่อาจจะไม่ได้ดูสูงใหญ่แต่อันที่จริงแล้วเค้ามีส่วนสูงถึง 188 เซนติเมตรเลยนะจ๊อต ฟอร์มการทำประตูทีมชาติก็ไปวัดไปวาได้เลย 25 ประตูจาก 50 กว่านัด เฉลี่ยแล้วลง 2 นัดต้องยิง 1 ลูก

ขอจบการวิเคราะห์บอลแต่เพียงเท่านี้
ไม่อยากจะพูดอะไรมากครับตอนนี้อยากให้ทีมชนะก่อนแล้วค่อยมาวิเคราะห์บอลชื่นชมกันทีหลังจะดีกว่า ยืนยันคำเดิมครับปีนี้ลุ้น 3 แชมป์ วิเคราะห์บอลคู่นี้อาร์เซน่อลชนะ 9-0

M150
23-09-2011, 22:32
เห็นคุณโอมวิเคราะห์แล้ว เกิดความอนาถใจในร่มผ้าเลยครับ วิเคราะห์มาได้อาร์เซน่อลชนะ 9-0 อ่านแล้วกระผมเองยังขำเลยขนาดเชียร์อาร์เซน่อล แต่ในท้ายที่สุดขอให้อาร์เซน่อลชนะเถอะครับ เพราะในปี 1997-1998 จำได้ว่ามีช่วงกลางฤดูกาลทั้งแพ้เสมอติดๆกันหลายนัด จนทำท่าจะไม่ได้อะไรแล้ว แต่ด้วยความฮึดในช่วงท้าย กลับมากอบโกยชนะอย่างเป็นกอบเป็นกำ ทำให้ปีนั้นได้ดับเบิลแชมป์กันไปเลย ตอนนี้ขอให้เล่นแบบไม่มีความกดดันเป็นพอครับ สนุกกับมันแล้วชัยชนะจะมาเอง !!!!

ohmohm
23-09-2011, 23:09
เห็นคุณโอมวิเคราะห์แล้ว เกิดความอนาถใจในร่มผ้าเลยครับ วิเคราะห์มาได้อาร์เซน่อลชนะ 9-0 อ่านแล้วกระผมเองยังขำเลยขนาดเชียร์อาร์เซน่อล แต่ในท้ายที่สุดขอให้อาร์เซน่อลชนะเถอะครับ เพราะในปี 1997-1998 จำได้ว่ามีช่วงกลางฤดูกาลทั้งแพ้เสมอติดๆกันหลายนัด จนทำท่าจะไม่ได้อะไรแล้ว แต่ด้วยความฮึดในช่วงท้าย กลับมากอบโกยชนะอย่างเป็นกอบเป็นกำ ทำให้ปีนั้นได้ดับเบิลแชมป์กันไปเลย ตอนนี้ขอให้เล่นแบบไม่มีความกดดันเป็นพอครับ สนุกกับมันแล้วชัยชนะจะมาเอง !!!!

ลอกถากถ่างอาร์แซน แวงกอร์ดูครับเผื่อแกจะฮึดขึ่น เพราะตอนนี้sheดูน๋อยไปมากเลย