View Full Version : สุดยอดคำด่าภาษาอังกฤษ !!! หาอ่านที่อื่นไม่ได้อีกแล้วบนโลกใบนี้

M150
03-11-2011, 10:09
ความจริงแล้วกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการให้น้องๆ เอาคำด่าภาษาอังกฤษเหล่านี้ไปด่าคนอังกฤษ หรือ ด่าคนอเมริกาแต่ประการใด แต่อยากจะให้อ่านไว้เวลาที่เราดูซีรีย์หรือดูหนังฝรั่ง เพราะคำสบถ หรือ คำด่า คือคำพูดทั่วไปที่คนทั่วไปเขาก็พูดกัน [ยกเว้นคนดีเกินเหตุ] เราอาจจะได้ยินดังฟังคำด่าคำสบถเหล่านี้เป็นประจำ แต่ในพจนานุกรมมันอาจจะไม่มีนะครับ ก็เลยหาคนแปลคำพูดเหล่านี้ได้ยาก พี่เลยรวบรวมคำสบถกากๆ เหล่านี้ไว้ เพราะเมื่อเราได้ยินแล้วก็จะได้เข้าใจ โดยไม่ต้องไปถามใครให้ยุ่งยากเลยขอรับ

คำสบถคำด่าในภาษาอังกฤษ
1) bastard แปลตามตัวว่า หมาตัวผู้ เป็นคำที่ใช้ด่าผู้ชายครับ น่าจะแปลว่า ไอ้ชั่ว ไอ้เลว ไอ้สารเลวครับ
2) son of a bitch แปลตามตัวว่า ลูกชายของหมาตัวเมีย เป็นคำด่าผู้ชายที่แรงเหมือนกันครับ คล้ายๆ bastard
3) jerk, prick, dick น่าจะแปลว่า ไอ้ห่าครับ แต่ถ้าแปลตามตัว จะหมายถึง ผู้ชายที่เห็นแก่ตัว ไม่มีความรู้สึก ยะโส
4) asshole, ass แปลตามตัวว่า รูตูด แต่มักจะใช้เป็นคำด่าครับ มีความหมายคล้ายคำว่า jerk แต่แรงกว่า
5) douchebag ได้ยินบ่อยจริงๆ คำนี้ มีความหมายรุนแรงยิ่งกว่า asshole ครับ แปลว่า ไอ้ชั่ว ไอ้สัตว์
6) fuckup, motherfucker คำนี้แรงมากที่สุดครับ คิดว่าคงไม่ต้องแปลตามตัวแล้วนะครับ น่าจะทราบกันดี
7) moron, dumbass, idiot คำกลุ่มนี้แปลว่า ไอ้งั่งหรือไอ้ควายนั่นเองครับ
8 loser แปลว่า ไอ้คนขี้แพ้ครับ
9) piece of shit ก็สามารถใช้เป็นคำด่าได้เหมือนกันครับ หมายถึง ไอ้คนไร้ค่า ไอ้คนสกปรก โสมม เศษเดน
10) crazy fuck แปลว่า ไอ้บ้า ไอ้โรคจิต เหมือนคำว่า pscho หรือ crazy piece of shit, sick fuck

รวมคำด่าตัวย่อภาษาอังกฤษในโลกของอินเตอร์เน็ต
WTH = What the hell แปลว่า เหี้ยอะไรวะ ถ้าอยากสุภาพหน่อยก็ใช้คำว่า what the heck
LMAO = laugh my ass off แปลว่า ขำขี้แตกขึ้แตน
LMFAO = laugh my fucking ass off แปลว่า ขำขี้แตกขึ้นแตน (หยาบนิดหน่อย)
STFW = Search The Fucking Web แปลว่า ดูในเว็บดิ ไอควาย (หยาบนิดหน่อย)
GIYF = Google Is Your Friend แปลว่า ไปดูใน google ดิ
JFGI , FGI = Just Fucking Google It แปลว่า ไปดูใน google ดิ ไอควาย (หยาบคายปานกลาง)
RTFA = Read the Fucking Article แปลว่า ไปอ่านในบทความดิ ไอควาย (หยาบคายปานกลาง)
RTFM = Read The Fucking Manual แปลว่า ไออ่านในคู่มือดิ ไอควาย (หยาบคายปานกลาง)
DFC = Delicious Flat Chest แปลว่า นินทาผู้หญิงว่าไม่มีนม(แต่น่ารักมาก) ออกแนวหื่นกามอย่างยิ่ง
ROLF = ROllaround Fucking Laugh แปลว่า ขำขี้แตกขึ้นแตน (หยาบนิดหน่อย)
ROFL = Rolling On Floor Laughing แปลว่า "ขำกลิ้ง" ไม่หยาบคายอะไร
STFU = Shut the fuck up แปลว่า"หุบปากไป ไอเหี้ย" หมายคายมาก

pingguoabb
03-11-2011, 12:37
ชอบมาก 5555
ได้เอาไปด่าคนแล้วววว