View Full Version : วิชาเคมีพื้นฐานมาเรียนรู้กันกับเคมีที่เป็นพื้นฐานของสิ่งมีชีวิต

JigSaW
19-11-2011, 18:42
วิชาเคมีพื้นฐานมาเรียนรู้กันกับเคมีที่เป็นพื้นฐานของสิ่งมีชีวิต

คราวนี้มาดูวิชาเคมีพื้นฐานกันบ้างนะค่ะ สำหรับน้องๆที่อยากเรียนในสายวิทย์เลยโดยเฉพาะน้องๆที่อยู่ในระดับมัธยมปลายลองดูคลิปนี้ก่อนเลยค่ะ เกี่ยวกับเคมีที่เป็นพื้นฐานของสิ่งมีชีวิตทุกอย่างเกี่ยวข้องกันเคมีทั้งนั้น วิชาเคมีพื้นฐานนี้อาจจะเป็นของง่ายๆขอให้น้องๆรักมันระค่ะ ถ้าเรียนระดับสูงขึ้นไปยังไงก้ต้องอดทนกันมากๆค่ะ

วิชาเคมีพื้นฐานมาเรียนรู้กันกับเคมีที่เป็นพื้นฐานของสิ่งมีชีวิต
4RiAFSOYvLU