View Full Version : วิเคราะห์บอลหลังเกมส์ : อาร์เซน่อล 2 -1 ดอร์ทมุนด์ !!! เหตุใดปืนใหญ่จึงชนะ

Gooner
24-11-2011, 18:41
ไม่ได้วิเคราะห์บอลกันนานเลยนะครับ วันนี้กลับมาวิเคราะห์บอลอาร์เซน่อลแบบกากๆ กันอีกครั้งครับ พร้อมกับลงคลิปไฮไลท์บอลกันไปด้วย กับฟุตบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนลีกนัดล่าสุด นัดที่ 5 เมื่อวันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 2554 ที่ผ่านมา เป็นนัดที่สำคัญของอาร์เซน่อล เพราะว่า หากชนะก็จะเข้ารอบเป็นที่ 1 ของกลุ่มแบบอัตโนมัติโดยทันที และ ดูเหมือนจะเป็นงานไม่ง่ายนักเพราะต้องโคจรมาพบกับดอร์ทมุนด์ที่กำลังฟอร์มฮอต เพิ่งจะชนะบาเยิร์นมา 1-0 ครับ

นัดนี้อาร์เซน่อลจัดตัวผู้เล่นชุดเดิมๆ คล้ายกับนัดที่ชนะนอริชมา 2-1 โดยมีข่าวดีอย่างหนึ่งคือ นัดนี้ได้เทพดิยาบี้หายเจ็บกลับมาลงเล่นได้อีกครั้งหนึ่ง สำหรับบอลนัดนี้อาร์เซน่อลครองเกมส์ได้ดีกว่า แม้เกมส์ส่วนใหญ่จะเป็นการสู้ในแดนกลาง โอกาสยิงของทั้งสองฝ่ายก็ไม่ได้เยอะมาก โดยแซร์วิญโญ่และวัลคอตต์ที่เล่นคู่กับฟานเพอร์ซี่ก็ไม่ได้ช่วยสร้างสรรโอกาสอะไรได้มากมายนัก คงมีแต่ซงที่ครองบอลอย่างเทพและจ่ายบอลอย่างเทพ ช่วยถวายพานให้กับโรบินทำประตูได้อย่างงดงาม ลองดูไฮไลท์ฟุตบอลอาร์เซน่อลนัดนี้กันดีกว่าครับ เร้าใจสนุกสนานพอได้เลยทีเดียว

http://dl.dreamup.tv/Dreamup/sport/FirstHalfUCLArsenalvBorussiaDortmund231111.flv