View Full Version : ถามกันแบบควายควายเลยครับตอนนี้ อยากได้อะไรจากเว็บหรอย

ohmohm
22-12-2011, 15:56
กล่าวกันมาได้เลยครับตอนนี้ ถือว่าเป็นการระดมไอเดีย
ใครอยากให้เราลงอะไรเป็นประจำ อยากมีอะไรเพิ่มเติมในบอร์ดนี้
พี่ๆน้องๆทุกคนคงมีความอยาก(ไม่ได้ลามก)ความต้องการอยู่แล้่ว

พิมพ์มาเลยครัโพสมาเลยครับ เพื่อเว็บหรอยก้าวไกลเยาวชนไทยก้าวหน้า
เด็กไทยก้าวไทยเทคโนโลยีที่เว็บหรอยกูดอทครับ เชิญคอมเม้นได้
เอาแบบตรงๆกันเลย

:kiss:
ขอบคุณทุกคอมเม้น ขอบคุณทกแรงใจคร๊าบ

chaskinny
23-12-2011, 03:35
อยากให้มีการประกวด "สุดยอดการ์ตูนมุข" ทุกสัปดาห์ โดยจะตัดสินกันทุกวันศุกร์(สุขสันต์)
ซึ่งในแต่ละสัปดาห์จะมี "หัวข้อ" ที่ให้วาดการ์ตูนมุขแตกต่างกันไป การตัดสินจะอาศัยกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิสัก3ท่าน(ใครก็ได้ที่มีความรู้ด้านทางศิลป์ทางอารมณ์) แล้วก็ให้คนในบอร์ดโหวต โดยหนึ่งเมมเบอร์ สามารถโหวตได้2เสียง จะโหวตซ้ำกันก็ได้ไม่ว่า 1เสียงต่อ1คะแนน ส่วนกรรมการนั้นจะทั้งcommentและให้คะแนน กรรมการทั้งสามท่าน จะมีท่านละ 3คะแนน กรรมการจะให้คะแนนหรือไม่ให้คะแนนผู้เข้าแข่งขันก็ได้สุดแล้วแต่ความต้องการของกรรมการ แต่กรรมการ มีแค่ 3เสียงเท่านั้น

การแข่งขันจะเริ่มที่ 9 โมงเช้าของทุกวันเสาร์(นั่นคือเริ่มประกาศหัวข้อในการวาด)ไปจนถึง2ทุ่มของวันพฤหัสบดี(ปิดโหวต) แล้วจะประกาศทุกวันศุกร์

รางวัลจะมี3รางวัล อันดับหนึ่ง อันดับสอง อันดับสาม (ดูจากคะแนน)

ผู้ทีไ่ด้รางวัล- สุดแล้วแต่ หร่อยจะทำ จะเป็นรางวัลหรืออะไรก็ได้ เพราะของฟรีใครได้ก็ดีใจ แต่รางวัลที่สุดของที่สุด คือความภาคภูิมิใจ และชิ้นงานจะกลายเป็นของแรร์ ในบอร์ด เมื่อถึงในช่วงที่เว็บลงตัว ก็อาจจะรวมต้นฉบับพวกนี้มาทำเป็นหนังสือ สุดยอดการ์ตูนมุขแห่งหรอยกู วางขายตาม เซเว่น เพื่อเป็นการเริ่มต้นที่ดีก็ยังได้

อะไรประมาณนี้ครับ

ohmohm
23-12-2011, 09:44
สำหรับการจัดการประกวดในปีหน้าร่างแผนกันไว้แล้วครับ ว่า 1 เดือนจะมี 1 ครั้งแน่นอน
และอย่างน้อยต้องมีของรางวัลส่งตรงกันถึงบ้านในทุกทุกเดือนให้ได้ เดี๋ยวหัวข้อในการ
แข่งขัน ร่างใกล้จะเสร็จแล้วครับจะปล่อยหัวข้อของปีหน้าไปก่อน

คอนเซปเช่นเดิม คนแข่งเยอะแข่งน้อยช่างแม่งตูแจกจริงเจ็บจริง55555555

chaskinny
24-12-2011, 11:19
เยี่ยม