View Full Version : แต่งเพลงให้เว็๋บหรอยกูครับ "ไม่มีหรอยไม่มีกู"

chaskinny
02-01-2012, 06:07
RoiGOo : ผลงานการแต่งเพลงจากน้องเช็ดขี้ ที่แต่งแล้วรู้สึกว่าเหนือชั้นยิ่งนักด้านการแต่งเพลงกากๆแถมบุรุษท่านนี้ยังมีผลงานการ์ตูนกากๆให้เราได้ชมกันอีกเพียบ แต่ลองไปฟังเพลงเค้ากันก่อนดีกว่า

เช็ดขี้ : สวัสดีปีใหม่ 2555 ขอแต่งเพลงนี้มอบให้เป็นของขวัญปีใหม่ มอบให้พี่เอ็ม พี่โอมนะครับ เล่นเองแต่งเอง มีเพื่อนเอ้ ช่วยแต่งเนื้อท่อนแร็พและอีกหลายๆท่อนๆ รักหรอยกูนะครับ

<object style="height: 390px; width: 640px">

<embed src="http://www.youtube.com/v/J0muZWItYtc?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always" height="360" width="640"></object>

เนื้อเพลง

เข้าไปในกูเกิลลล (กระแดะหน่อยนะ) เซิร์ชคำว่าหรอยกู

อู้ ฮู !! กากจริงๆ

เวปอาไรก็ไม่รู้ . . . .

แต่แล้วฉันก็ติดมัน มันทำให้ฉันวาดฝันของฉันออกมา จากหัวใจ

ทำให้ฉันมีแรงก้าวต่อไป

อยากจะขอบคุณ ขอบคุณหรอยกูที่ทำให้พบสิ่งดีๆ

อยากขอบคุณพวกพี่ๆ ที่ทำเว็บดีๆแบบนี้ มันแหล่มเลย ! เอ้ย !

[ฮุค]

ขอบคุณนะค้าบ ขอบคุณนะฮร๊าฟ

ที่ทำเวปดูดี อย่างนี้เรื่อยมา เรื่อยไป
*ให้ผมได้กาก ได้เกรียน ได้เขียนมันออกไป

ขอบคุณจากใจ จากชายคนนี้

ที่พี่ๆ เรียกผมว่า นาย . . . เช็ด ขี้

มาคิดดีๆ " เฮ้อ กูชื่อ ชาสกินนี่ เว้ย เฮ้ย

ขอบคุณนะคร้าบบบ

[ฮุค 2 ]

ขอบคุณนะค้าบ ขอบคุณนะฮร๊าฟ

ที่ทำเวปดูดี อย่างนี้เรื่อยมา เรื่อยไป
*ให้ผมได้กาก ได้เกรียน ได้เขียนมันออกไป

ขอบคุณจากใจ จากชายคนนี้

ที่พี่ๆ เรียกผมว่า นาย . . . เช็ด ขี้

มาคิดดีๆ " บอกกี่ทีๆก็ไม่จำนะ ผมชื่อชา สกินนี่ ! "

นะคร้าบบบบบ

Go

หากไม่มีพี่ ผมคงติดยา
หากไม่มีพี่ ผมคงบ้าบอล
หากไม่มีพี่ ผมคงติดหญิง
หากไม่มีพี่ ผมติดสุรา
หากไม่มีพี่ ผมคงปล้นแบ้ง

ลั่น ลั่น ลั๊น ล้า ลัน ลั่น ลั๊น ลา

คงเป็นมาริโอ้ เก็บเหรียญ ไปคาสิโน

โว้ โฮ โอริโอ้ ปีโป้ เบนโล โอโม่ โกโก้

ขอบคุณหรอยกู !! (เสียงไอเป็นแบคกราว)

M150
02-01-2012, 06:19
เอาแล้วครับ อาการติดเว็บการ์ตูนหรอยกูกากๆ บังเกิดขึ้นกับน้องไก่แคนตั๊กกี้แล้ว
น้องครับ พี่ขอเฉพาะตัวทำนองเพลงของน้องได้ไหมครับ เดี๋ยวพี่ร้องรีมิกซ์เวอร์ชั่น
ให้ฟังแล้ว เพลงน้องเพราะมากครับ พี่อยากจะเอามาร้องเองบ้าง เสียงพี่มันดีครับ
555 ความบ้าบอคอแตกบังเกิด !!!

ป.ล.เจอประโยคสุดท้ายไปนี่สะอึกเลย พี่ขอโท๊ตก๊าบ น้องไก่แคนตั๊กกี้ อย่าด่าพี่เลยพี่แก่แล้ว !?!

ohmohm
02-01-2012, 13:10
อ้าว เอ้ยอยู่ในวงการแต่งเพลงกากกากเหมือนกันเลยหรอเนี้ย
พี่ก็เคยแต่งครับน้องเช็ดขี้ดูได้จากกระทู้นี้เพลงกากเหมือนกัน555
เพลงประกอบการ์ตูน....คู่เห่ย (http://www.roigoo.com/board/index.php?topic=390.0)
เนี้อหาในตัวเพลงนี้ ทำให้หรอยกูของเราดีใจเป็นอย่างยิ่งครับที่ช่วย
ให้น้องๆได้มีไอเดีย ใช้ความคิดเทพเทพของตัวเองในทางที่ถูก
คอนเซ็ปในชีวิตพี่ก็คือ เดี่ยวแม่งก็ตายตายกันแล้วมาทำอะไรดีดีกันดีกว่า
จะเสียเวลากับติดยา ติดหญิง ติดมาม่า ติดโคล่ากันทำไมครับ
ขอบคุณสำหรับงานเพลงดีดีครับ แล้วก็ขอบคุณกับการ์ตูนฮาฮา
ที่น้องเช็ดขี้ได้เขียนมาให้พี่ๆและคนอื่นได้อ่านกัน มันทำให้พี่
และคนอื่นๆหายเครียดได้ครับ ขอบคุณ

chaskinny
02-01-2012, 14:05
55555+ ครับๆ อำเล่นๆ หยอกกัน ขำๆ ครับ ผมรู้สึกดีใจมากกว่าอีก โดนเรียกว่าเช็ดขี้ รู้สึกว่าชื่อ มันน่ารักดีนะครับ

chaskinny
02-01-2012, 14:10
เอาแล้วครับ อาการติดเว็บการ์ตูนหรอยกูกากๆ บังเกิดขึ้นกับน้องไก่แคนตั๊กกี้แล้ว
น้องครับ พี่ขอเฉพาะตัวทำนองเพลงของน้องได้ไหมครับ เดี๋ยวพี่ร้องรีมิกซ์เวอร์ชั่น
ให้ฟังแล้ว เพลงน้องเพราะมากครับ พี่อยากจะเอามาร้องเองบ้าง เสียงพี่มันดีครับ
555 ความบ้าบอคอแตกบังเกิด !!!

ป.ล.เจอประโยคสุดท้ายไปนี่สะอึกเลย พี่ขอโท๊ตก๊าบ น้องไก่แคนตั๊กกี้ อย่าด่าพี่เลยพี่แก่แล้ว !?!

จัดไปเลยคร้าบบ

chaskinny
02-01-2012, 14:57
อ้าว เอ้ยอยู่ในวงการแต่งเพลงกากกากเหมือนกันเลยหรอเนี้ย
พี่ก็เคยแต่งครับน้องเช็ดขี้ดูได้จากกระทู้นี้เพลงกากเหมือนกัน555
เพลงประกอบการ์ตูน....คู่เห่ย (http://www.roigoo.com/board/index.php?topic=390.0)

พี่โอมครับ รู้สึกว่าเพลงพี่ มันหายไปแล้วอะครับ ช่วยอัพขึ้นใหม่ได้ไหมครับอยากฟัง

@BASSER@
02-01-2012, 15:14
ความสามารถหลากหลายจริงๆมากเลยครับพี่ ชื่นชมๆ ^^

chaskinny
02-01-2012, 15:16
ความสามารถหลากหลายจริงๆมากเลยครับพี่ ชื่นชมๆ ^^

ขอบคุณมากจ้า ^^ จริงๆแล้วเพราะการ์ตูนน้องแหละ พี่ถึงอยากทำอะไรหลายๆอย่าง

ohmohm
03-01-2012, 19:02
กลับมาฟังเพลงนี้ดูอีกครั้ง แม่งมันมีทั้งความฮา ความกาก แต่มันปนความน่ารักอยู่ด้วย
ดูแล้วมีความสามารถจริงๆหวะน้องเช็ดขี้คนนี้ วันนี้เข้ามาฟังเป็นครั้งที่ 2 ครับ โย่วโย่ว

ohmohm
04-01-2012, 22:33
คงเก่งๆอย่างน้องเช็ดขี้ต้องได้รับการโฆษณาครับ
ทั้งหน้าตาดีเสียงดีแถมมีมุขอีกต่างหาก เยี่ยมไปเลย

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=997&stc=1&d=1325691191

gurock
04-04-2012, 20:31
รู้สึกมันออกแนวด่านิดนิงอะ