View Full Version : The Important things.

MarchStories
18-01-2012, 06:24
Delete all for abandoned ID. No one will track my Digital Footprint.

M150
18-01-2012, 08:16
งง เรื่องหนึ่งกับคุณน้อง ที่ผมยังไม่รู้ชื่อ 555 ว่าทำไมถึงได้ดอตไปเล่นเว็บต่างประเทศครับ
มันคนคอมเม้นต์เยอะกว่า หรือ ได้ความคิดเห็นแปลกๆ ใหม่ๆ เยอะกว่า ครับ ประเด็นเรื่องไป
เล่นเว็บฝรั่งนี่ผมเทพจะไม่เคยนึกถึงเลย เป็นไอเดียการหาความรู้เพิ่มเติมที่ดีมากๆ นะครับ

ส่วนเรื่องที่คุณน้องบอกว่า การเก็บงานเก่าๆ ไว้เป็นเรื่องดีนั้น แนะนำเลยครับว่า จริงแท้ 120%
วิธีการเก็บผลงานที่ดีที่สุดในยุคนี้คือ การโพสอัพไว้ตามเว็บนี่แหละครับ ถ้าไม่รู้จะไปโพสที่ไหน
หรือกลัวไปโพสที่ไหนแล้วโดนด่า ก็มีที่เว็บหรอยกู เว็บพวกเรานี่แหละครับ โพสได้เลย ระบบ
อัพภาพอะไรก็มีพร้อมแล้ว โฮสก็เช่าไว้ให้อัพภาพกันแล้ว น้องๆ เชิญใช้กันได้เต็มที่เลยนะครับ
จะโพสรูป หรือ โพสการ์ตูนได้หมด แต่หากอยากดูการ์ตูนกากๆ ว่า การ์ตูนตอนแรกๆ ของพวกพี่
เป็นอย่างไร คลิกไปชมกันได้เลยครับ กับ การ์ตูนต้นตำรับความเห่ย การ์ตูนตอนแรกที่ลงเว็บของ
พี่เอ็ม คือ การ์ตูน วิธีกินไดโดม่อนที่ถูกต้อง (http://www.roigoo.com/daidomon-japanese-bbq-buffet-restaurant-comic.html) อ่านแล้วด่ากันให้เต็มที่เลยครับ เชิญชมเลยว่าความ
กากมันเป็นเยี่ยงใด 555+

ohmohm
18-01-2012, 15:03
งงเหมือนนายเอ็มเช่นกันว่า จับพลัดจับพลูอย่างไรน้องMarchStories
ถึงได้ไปโพสงานในเว็บต่างประเทศได้ครับ แต่การวาดการ์ตูนลงเน้ตให้
เขาด่านี่ได้สกิลเยอะจริงๆนะครับ ถ้าไม่มีวันนั้นคงไม่มีวันนี้เหมือนไม่มีเธอ
ไม่มีฉันประมาณนั้น

คุณกิน
19-01-2012, 23:05
555+ เหมือนกันครับ