View Full Version : เพลงแต่ง"ไม่มีชื่อเพลง"โดย นายเช็ดขี้

chaskinny
25-01-2012, 15:29
RoiGOo : มันออกงานเพลงมาอีกแล้วครับสำหรับนายเช็ดขี้ คราวนี้มากันเป็นวง มีทั้งหมดนับก่อน 1 2 3 อ๋อ 3 ตัวครับ นำทีมโดยนายเช็ดขี้แห่งหรอยกู ที่บอกว่าเค้านำทีมเพราะเสนอหน้ามากว่าเพื่อนที่สุดนั้นเองจบข่าวมาฟังงานดีๆของนายเช็ดขี้ดีกว่าครับ

นายเช็ดขี้ : เพลงแต่งครับ ยังไม่ได้ตั้งชื่อเพลง คิดเมโลดี้สด อัดสดแมร่งเลย เนื้อก็ดั้นสด เอามาให้พี่ๆเพื่อนๆดูๆกัน ปล.เช็ดขี้โชว์ใบหน้าเกรียนๆเล่นกีตาร์คร๊าฟ555+

42YLnRV39nA

พลงแต่งจาก 3เกรียน แห่งสถาบัน มหาลัย แห่งหนึ่งครับ 5555+

เนื้อเพลง

ฉันไม่เรียกร้อง เรียกร้องให้เธอสนใจ ฉันจะไม่เข้าไป ข้างในหัวใจของเธอ

นั้นเพราะว่าอะไรรู้ไหม ก็เพราะว่าฉันเกรงใจ เพราะกลัวการเสียใจ และกลัวการเห็นใจ จากเธอ

จึงขออภัยที่เขียนเพลงนี้ให้เธอได้ฟังเอาไว้ ได้เข้าใจสักที ว่าคนนี้มันแอบรักเธอ

บอกมาเป็นเพลงได้ไหม ให้เธอเข้าใจ โปรดฟังเรื่องราวของคนคนหนึ่ง ที่เอาแต่เฝ้ามองเธอไม่เคยเปลี่ยน

บอกมาเป็นเพลงสักครั้ง ให้เธอได้ฟัง จดจำเรื่องราวของคนคนหนึ่ง ที่เอาแต่เฝ้าคอยเธอไม่เคยเหนื่อย

ทุกๆวันพร่ำบอกรักเธอ

M150
25-01-2012, 15:45
น้องเช็ดขี้ครับ น้องช่างมีความคิดสร้างสรรค์จินตนาการไม่หยุดฉุดไม่อยู่จริงๆ ครับ ทั้งงานการ์ตูน งานเพลง มาแนวคุณน้องแบงค์ Bangkamo เลยครับ สุดยอดเลย ไหนๆ ก็เริ่มทำเพลงแนวนี้แล้ว ขอแนะนำเพลงใต้ดินของ iLLsilick ที่น่าฟังให้ดูเป็นกำลังใจสักเพลง

ป.ล.ผมเปลี่ยนแปลงการแนบไฟล์ Youtube ให้เป็นแบบ HD แล้วนะครับ โดยในส่วนวิธีการแนบกระทู้ เราเอารหัสกระทู้ของ Youtube เช่น http://www.youtube.com/watch?v=WxKoxj47PuU เราก็ก็อปเอาเฉพาะรหัสโค๊ดไฟล์ก็คือ WxKoxj47PuU ไปใส่ในช่อง Youtube เท่านี้เราก็ใส่ Youtube แบบง่ายๆ ในระบบ HD แล้วคร้าบ

WxKoxj47PuU

chaskinny
25-01-2012, 15:54
ขอบพระคุณมากครับพี่เอ็ม มันมาจากการที่เรา ชอบก่อนนะครับ ถึงค่อยลงมือ ทำ

บุญกึ่ม
25-01-2012, 18:22
ชอบครับ แต่เสียงร้องเบาไปหน่อย

JigSaW
25-01-2012, 19:17
โหย นี่หรอที่นายโอมเค้าพูดถึงนายเช็ดขี้แห่งหรอยกู ทั้งร้องทั้งวาด
ความฮาที่ทุกคนอยากพบอยากเจอในตำนานเอา thanks ไปเลยค่ะ

chaskinny
25-01-2012, 20:20
โหย นี่หรอที่นายโอมเค้าพูดถึงนายเช็ดขี้แห่งหรอยกู ทั้งร้องทั้งวาด
ความฮาที่ทุกคนอยากพบอยากเจอในตำนานเอา thanks ไปเลยค่ะ

ขอบคุณครับพี่ต่าย ตกลงผมกลายเป็นบุคคลในตำนานไปแล้วหรอครับเนี๊ย

ohmohm
25-01-2012, 21:26
เข้ามาตอบจากใจเลยว่าเพลงของเอ็งเพราะนะครับ คือดนตรีเสียงร้องเนื้องจังหวะฟังแล้วสบายชอบหวะชอบโคตร คือนี่ชมจากใจครับไม่ได้ตามกระแสแน่เพราะแม่งไม่รู้จะตามใครคอมเม้นกันเท่านี้ ความสามารถเยอะจริงหวะ นับถือและสนับสนุนครับแบบนี้ ยังไงนายโอมคนนี้ขอติดตามผลงานในเครือของนายเช็ดขี้ต่อไปครับ นายเยี่ยมมากเช็ดขี้

chaskinny
25-01-2012, 21:39
เข้ามาตอบจากใจเลยว่าเพลงของเอ็งเพราะนะครับ คือดนตรีเสียงร้องเนื้องจังหวะฟังแล้วสบายชอบหวะชอบโคตร คือนี่ชมจากใจครับไม่ได้ตามกระแสแน่เพราะแม่งไม่รู้จะตามใครคอมเม้นกันเท่านี้ ความสามารถเยอะจริงหวะ นับถือและสนับสนุนครับแบบนี้ ยังไงนายโอมคนนี้ขอติดตามผลงานในเครือของนายเช็ดขี้ต่อไปครับ นายเยี่ยมมากเช็ดขี้

ขอบคุณมากคร้าบบบ

chaskinny
25-01-2012, 22:17
ชอบครับ แต่เสียงร้องเบาไปหน่อย

พอดีร้องสดเลยครับ เสียงเลยเบาไปหน่อย ไมค์อัดเสียงก็ไม่มี มีแต่ กล้อง แฮนดี้แคม ตัวเล็กๆกากๆตัวเดียวเอง

Jiramet Met
21-02-2012, 11:06
อยากให้ออกมาเป็นรูปเเบบเต็มจังเลยครับ