View Full Version : คนที่คุณรู้ว่าใคร !!! RVP ย่องมายิง บุกพาปืนใหญ่เฉือนหงษ์แดงตายคารัง

M150
03-03-2012, 22:41
วิเคราะห์บอล ลิเวอร์พูล 1 - 2 อาร์เซน่อล
ความจริงไม่อยากวิเคราะห์บอลนัดนี้เท่าไหร่เลยครับ เพราะว่าความจริงแล้วถ้าเทียบกับนัดที่อาร์เซน่อล ชนะ สเปอร์ 5-1 เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว นัดนี้เรียกได้เลยว่าจืดชืด เพราะทั้งเกมส์อาร์เซน่อลก็ตั้งเกมส์ไม่ขึ้น บุกและได้ยิงจริงจังหน้าประตูลิเวอร์พูลแค่ไม่กี่ครั้ง ส่วนลิเวอร์พูลก็มัวแต่จะทำบอลถึงเส้นหลังแล้วเปิดตัดเข้ามา ทั้งเกมส์มีแค่นี้จริงๆ ครับ สุดท้ายแล้วกลายเป็นอาร์เซน่อลที่อาศัยความเด็ดขาด เพราะมีกองหน้าที่คุณก็รู้ว่าใคร ยิง 2 ประตูแบบเงียบๆ เรียกได้ว่า ย่องมายิ่ง อยู่ดีๆ ก็ยิงเข้าซะงั้น ทำให้ลิเวอร์พูลที่บุกตลอดทั้งเกมส์ ได้เตะมุม 10 กว่าครั้ง ส่วนอาร์เซน่อลไม่ได้สักครั้งเลย แพ้ไปอย่างน่าเสียดายแทน

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=1928&stc=1&d=1330789124

บทวิเคราะห์บอลจุดเปลี่ยนของเกมส์
คงเหมือนที่คุณสตอดองบอกครับ นัดนี้ลิเวอร์ยอมอ่อนให้อาร์เซน่อลจริงๆ เพราะจริงๆ แล้วโมเมนตัมของเกมส์มันตกอยู่ที่ลิเวอร์พูลหมด ไม่ว่าความฮอตของหลุยซัวเรสที่แม่มพริ้วจริงอะไรจริง เรื่องที่ลิเวอร์พูลได้จุดโทษแต่น้าเดิคดันยิงไม่เข้าซะงั้น ยังไม่นับรวมลูกชนเสาชนคาน ลูกทำเข้าประตูให้แบบงดงามของกอสเชียนี่ เป็นใครดูบอลนัดนี้ก็ต้องคิดเลยว่า ลิเวอร์พูลยังไงก็ต้องชนะ แต่อย่างว่านั้นแหละครับ ฟุตบอลไม่ได้วัดชัยชนะที่ใครบุกมากกว่า หรือ ใครยิงชนเสาชนคาน ใครโอกาสทำประตูมากกว่า เมื่ออาร์เซน่อลดันมี RVP อะไรที่มันยากก็ดูเหมือนง่ายไปหมด RVP ซัด 2 จากลูกโหม่ง และ ลูกแปเสาแรก ทั้งสองลูกดูเหมือนเงียบๆ ไม่มีอะไร แต่ยิงเข้าไปเฉย คงจะคิดเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้แล้วครับ นอกจากจะเยลว่า RVP มรึงเมพจริงๆ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=1926&stc=1&d=1330789124

ohmohm
03-03-2012, 23:30
แมตช์นี้บอกได้คำเดียวว่าไม่มีฟานเพอร์ซี่ยังไงอาร์เซน่อลก็ไม่ชนะแน่นอนครับ
เล่นได้กากสถุนมาก แต่อาศัยการยิงแบบคมคมของฟานเพอร์ซี่นี่แหละที่ยังพึ่งได้
สุดยอดครับอาร์เซน่อล ทีมเทพของผม

บุญกึ่ม
04-03-2012, 00:46
เชสนี่น่าได้แมนออฟเดอะแมตย์นะครับ งานชุกเลย

KunMama
04-03-2012, 10:04
ผมอยากจะร้องไห้ครับ โดนยิงแบบนี้

บุญกึ่ม
04-03-2012, 10:16
แฟนหงษ์โอเคนะครับ

ohmohm
04-03-2012, 10:21
ผมอยากจะร้องไห้ครับ โดนยิงแบบนี้

อ้าวเห้ยคุณมาม่าเสื่อมแล้ว อย่างงี้แสดงว่า....