View Full Version : คนแก่ขอเล่าบ้างแล้วกันครับเรื่องของ "หนังสือการ์ตูนวีดีโอหนังยุคเก่า"

ChangNoi and Light
14-03-2012, 23:28
สวัสดีครับน้องน้องในเว็บหรอยกู คงจะเรียกว่าน้องกันได้แล้วนะครับเพราะพี่อายุ 30 ไปแล้ว ที่อยากจะมาเขียนเรื่องหนังสือการ์ตูนหนังยุคเก่าเพราะเมื่อกี้เห็นน้องน้องแข่งขันอีเว้นวาดรูปการ์ตูนกันพี่ก็เลยนึกถึงในอดีตในสมัยที่ไม่ได้มีโลกดิจิตอลเหมือนทุกวันนี้ครับ

น้องน้องรู้หรือไม่ว่าสมัยก่อนเมื่อหลายปีที่แล้ว พี่หาหนังสือการ์ตูนหรือหนังได้ยากมากครับ ยากกว่าสมัยนี้สมัยนี้ง่ายมากเข้ามาแล้วโหลตเห็นแล้วอิจฉาเลยได้ดูของใหม่ทุกวัน ถ้าพูดถึงหนังสือการ์ตูนเมื่อก่อนมันเป็นของตกทอดระหว่างเพื่อนสู่เพื่อน เพื่อนอีกคนหนึ่งยืมอีกคนหนึ่งยืมอีก แต่ส่วนมากการ์ตูนจะฮิตกันมาก แต่อย่าเอาไปโรงเรียนเชียวครับถ้าใครมี

เพราะสภาพที่ได้กลับมานั้นจะไม่เหมือนเดิมแน่นอน สภาพบางหน้าอาจจะมีติดกันบ้างหรือมีคราบเหลืองเหลืองติดมาเล็กน้อยก็ไม่ต้องตกใจ ส่วนหนังนั้นยุคนั้นเป็นวีดีโอมาเลยครับ จะเอาคุณพ่อคุณแม่ก็ถือว่ายากมากสมัยนั้นใครมีเครื่องเล่นวีดีโอถือว่ารวยมากมาก พิมพ์มาซะนั้นก็เพราะเห็นกระทู้บ่นของคุณโอมก็เลยอยากจะลองพิมพ์อะไรยาวยาวรำลึกถึงอดีตแบบนี้ดูบ้างครับ ยังไงใช้ของพวกนี้ให้ถูกทางนะครับไม่งั้นอาจมีพิษภัยได้

ChangNoi and Light
14-03-2012, 23:33
นอนก่อนนะครับ มือใหม่หัดเขียนช่วยคอมเม้นกันหน่อยครับ

chaskinny
15-03-2012, 04:23
โครตตำนานเลยครับพี่เบียร์ช้าง

RewindzeVII
15-03-2012, 06:51
แหม่คลาสสิกจริงๆครับ :D

ohmohm
15-03-2012, 07:27
ผมทันในรูปแบบวีดีโอแค่ท้วนเดียวเองครับ555555

บุญกึ่ม
15-03-2012, 11:04
วีดีโอ ที่ผมเห็นมาหลายครัวเรือน เรื่องทาซานx
ตอนนั้นเขาแถมมากับเครื่องหรือเปล่าครับ

ohmohm
15-03-2012, 13:38
วีดีโอ ที่ผมเห็นมาหลายครัวเรือน เรื่องทาซานx
ตอนนั้นเขาแถมมากับเครื่องหรือเปล่าครับ

วีดีโอในครอบครองผมเคยมีอยู่ 1 ตลับเท่านั้นครับ
งงเหมือนกับว่าทำไมส่วนมากสมัยก่อนเป็นหนังฝรั่ง

:kiss: