View Full Version : มีใครเคยติดเกมตู้อาเขตบ้างไหมครับ

บุญกึ่ม
21-03-2012, 01:03
เห็นกระทู้ Fan Art: Bloody Roar ของคุณ darkcold เลยนึกถึงเกมเก่าส์ที่เคยเกรียน เลยขอชวนคุยเรื่องเกมส์ตู้

เกมส์ตู้ ผมว่ามันมีจุดเด่นตรงยิ่งมีคนมามุงยิ่งมันครับ
ยิ่งเวลาเคลียร์เกมส์ได้ต่อหน้าเด็กม.ต้น เด็กประถมที่มามุงดู
มันเฮกันอย่างกับน่อลได้แชมป์แรกในรอบ 8 ปี

ตอนนั้นผมเคยติดเกมตู้เกมส์นึงมาก ต้องหยอดเล่นแทบทุกเย็นก่อนกลับบ้าน
ทำผมห่างกับซอคเก้อร์ไปพักนึงเลยทีเดียว เพราะไม่มีตังซื้อ:jing:

ผมติด Vampire (Darkstalkers 1) ครับ
http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=2362&stc=1&d=1332265987

60UHKrFhIHg

M150
21-03-2012, 01:11
เกมส์นี้ไม่เคยเล่นหว่ะบุญกึ๋ม พี่เล่นอยู่ไม่กี่เกมส์ครับ ไอ้เกมส์ตู้เนี่ย เพราะรู้สึกแม่งคอมมันโกง ปล่อยพลังแบบอันลิมิตเกิ๊น ยิ่งพวกเกมส์ต่อสู้เทือกนี้นี่ไม่ต้องเล่นเลยครับ ไม่เกิน 3-4 ตัว แพ้แน่นอน ยิ่งสู้ยิ่งเก่งแบบบ้าพลัง เกมส์ที่พี่ชอบเล่นเวอร์ชั่นเกมส์ตู้คือเกมส์ Street Puzzle ครับ เพราะยังพอสู้คอมได้บ้าง เล่นได้ 4-5 เกมส์แพ้ก็ยังดี ลองดูตัวอย่าง Street Puzzle กันหน่อยไหม เป็นอย่างไรกันบ้าง

12Gsi5W_z_8

ohmohm
21-03-2012, 01:11
ผมล่ะเล่นแต่สตรีทกับนายเอ็มครับ เกมนี้ไม่ยักกะจำได้จริงๆหรือว่ามันเป็นเกมสมัยใหม่ครับคุญบุญกึ่ม ผมแอบสะเทือนใจกระทู้นี้ที่บอกว่าอาร์เซน่อลได้แชมป์แรกในรอบ 8 ปี5555555555

บุญกึ่ม
21-03-2012, 01:18
เกมส์นี้ไม่เคยเล่นหว่ะบุญกึ๋ม พี่เล่นอยู่ไม่กี่เกมส์ครับ ไอ้เกมส์ตู้เนี่ย เพราะรู้สึกแม่งคอมมันโกง ปล่อยพลังแบบอันลิมิตเกิ๊น ยิ่งพวกเกมส์ต่อสู้เทือกนี้นี่ไม่ต้องเล่นเลยครับ ไม่เกิน 3-4 ตัว แพ้แน่นอน ยิ่งสู้ยิ่งเก่งแบบบ้าพลัง เกมส์ที่พี่ชอบเล่นเวอร์ชั่นเกมส์ตู้คือเกมส์ Street Puzzle ครับ เพราะยังพอสู้คอมได้บ้าง เล่นได้ 4-5 เกมส์แพ้ก็ยังดี ลองดูตัวอย่าง Street Puzzle กันหน่อยไหม เป็นอย่างไรกันบ้าง

12Gsi5W_z_8

แนวพัธเซิลยอมครับ ผมไม่ค่อยถูกโรค55+
แต่ก่อนคอมมันไม่ค่อยเวอร์มั้งครับครับ แต่ที่ผมจำได้เลาๆชนะ6ตัวก็เคลียร์ รีมาหยอดเหรียญใหม่ละครับ
ผมล่ะเล่นแต่สตรีทกับนายเอ็มครับ เกมนี้ไม่ยักกะจำได้จริงๆหรือว่ามันเป็นเกมสมัยใหม่ครับคุญบุญกึ่ม ผมแอบสะเทือนใจกระทู้นี้ที่บอกว่าอาร์เซน่อลได้แชมป์แรกในรอบ 8 ปี5555555555
เก่าอยู่นะครับ สมัยผม ม ต้น
แต่เกมส์มันไม่ดังเท่าสตรีทน่ะครับ ผมติดตรงมันคอมโบเร็วดีเกมส์นี้

chaskinny
21-03-2012, 02:12
แต่ก่อนชอบมากเลยครับเกมส์ตู้ เดี๋ยวนี้ก็ชอบตู้ครับ (นางงามตู้กระจก)

JigSaW
21-03-2012, 10:30
เข้าไปดูในคลิปมาแล้วค่ะ น่าเล่นมากคล้ายๆกับสตรีทเลยแต่ตัวละครสีสันดูสดกว่า