View Full Version : วันนี้กินอาหารเช้าที่แม่ทำให้กินอยู่ดีๆก็ซึ้งขึ้นมา

ohmohm
10-04-2012, 09:39
วันนี้เป็นวันหยุดสำหรับผมครับ แต่พ่อแม่ออกไปทำงานกันหมด แล้ววันนี้ผมก็ตื่นตามปกติเช่นกัน 7.00 น. แล้วก็ออกไปวิ่งวอร์มรับเช้าวันใหม่ตามปกติเหมือนเคย พอกลับมาผมเห็นข้าวที่แม่ของผมได้ทำให้ ซึ่งพ่อกับแม่ไม่เคยกินข้าวเช้า

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=2681&stc=1&d=1334025564

แสดงว่าแม่ตื่นขึ้นมาทำอาหารให้ผมกินคนเดียวเลยหรอเนี้ย ตั้งแต่เด็กยันอายุเท่านี้แม่ยังดูแลเราเหมือนเดิม ทำอาหารให้กินแบบไม่คิดจะอู้คิดว่าเหนื่อยเลยซักวัน เปิดหม้อข้าวดูก็ไม่มีรอยใครตัดข้าวไปกิน แสดงว่าแม่ก็พึ่งหุงข้าวให้เรากิน(คนเดียว) วันนี้วันธรรมดาทำให้ผมสำนึกอะไรได้หลายอย่างเลยครับ ว่ายังมีคนที่เราต้องรักต้องดูแลอีก

น้องน้องหลายคนที่มีคุณพ่อคุณแม่อยู่ที่บ้านลองหันกลับมาดูสิครับ มีหลายอย่างที่พ่อกับแม่ทำให้เราแบบที่ทำด้วยใจและด้วยความรักจริงๆ ใกล้วันสงกรานต์แล้วครับ อย่าลืมกอดแม่เริ่มต้นทำตัวให้พ่อแม่ภูมิใจ มีเป้าหมายในชีวิต และเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีกันดีกว่า สรุปแล้ววันนี้ผมมาบ้าอะไรกันล่ะนี่5555