View Full Version : ขอความช่วยเหลือค่ะT^T กับปัญหาWindow7 กับ เม้าส์ปากกา

Roku
03-05-2012, 14:09
คือว่า... คอมเพิ่งเปลี่ยนไปใช้ Window 7 อ่ะค่ะ แต่ว่าพอลองใช้เม้าส์ปากกาเเล้ว

ในทุกโปรแกรมนะคะ แบบทั้ง Ps OC Sai มันจะมีเอฟเฟคหยดน้ำขึ้นมา

วาดไม่ได้เลยค่ะ มันกระตุกๆ

ก็เลยอยากถามว่ามีใครรู้วิธีปิดเอฟเฟคบ้างคะ ลองปิด Flicks แล้ว นะคะ

แต่มันไม่หาย ขอความกรุณาด้วยค่ะ !! TOT

ohmohm
03-05-2012, 14:43
ของผมก็เป็นเหมือนกับครับใน PhotoShop แต่ไม่รู้เหมือนกันรึปล่าว
คือวาดแล้วเมาส์ปากกาจะสั้นเป็นเจ้าเข้า(อาการอาจไม่เหมือนกัน)
หลักการคือ
1.ลงโปรแกรมเมาส์ปากกใหม่ แล้วรีสาทดู
2.เปิดปิดโปรแกรมที่่ใช้ดู
ลองดูครับปัญหาอาจจะไม่เหมือนกัน แต่เดี๋ยวต้องแก้ไขได้แน่นอน

Roku
03-05-2012, 15:00
ของผมก็เป็นเหมือนกับครับใน PhotoShop แต่ไม่รู้เหมือนกันรึปล่าว
คือวาดแล้วเมาส์ปากกาจะสั้นเป็นเจ้าเข้า(อาการอาจไม่เหมือนกัน)
หลักการคือ
1.ลงโปรแกรมเมาส์ปากกใหม่ แล้วรีสาทดู
2.เปิดปิดโปรแกรมที่่ใช้ดู
ลองดูครับปัญหาอาจจะไม่เหมือนกัน แต่เดี๋ยวต้องแก้ไขได้แน่นอน

ลองลงใหม่เเล้วค่ะ แต่ไม่หาย มันก็ยังปิดไม่ได้อ่าค่ะ T^T

มันเป็นวงกลมๆอ่าค่ะ

NuRay
03-05-2012, 15:07
คุณโอมเอาไปโพสขอความช่วยเหลือไว้ในแฟนเพจหรอยกูแล้วค่ะ ลองเข้าไปดูจ่้า