View Full Version : โรงเรียนสอนวาดการ์ตูนสำหรับผู้ใหญ่มีหรือไม่ครับ

ChangNoi and Light
13-06-2012, 16:58
ขอรบกวนสอบถามน้องน้องในเว็บหรอยกูเหมือนกันครับว่าโรงเรียนสอนวาดการ์ตูน
สำหรับผู้ใหญ่เรียนั้นพอมีบ้างหรือไม่ครับ หรือว่าผู้ใหญ่นั้นต้องไปเรียนร่วมกับเด็กๆเท่านั้น
ตอนนี้อยากไปเรียนเรื่องการวาดการ์ตูนช่องอย่างง่ายง่าย แต่ไม่รู้จะไปเรียนที่ไหนดี

อยากได้คอร์สสั้นสั้นแบบเรียนเสาร์-อาทิตย์ นับเป็นชั่วโมงชั่วโมงใครรับสอน
หรือยังไงบ้างเสนอตัวกันมาเลยครับ ค่าจ้างเท่าไรว่ามาเลยสำหรับคนสอนวาดการ์ตูนช่องนะครับ

Air conditioner
13-06-2012, 17:01

ส่วนมากก็มีแต่งหลักสูตรของเด็กๆครับพี่ช้าง ลองไปเรียนดูไม่น่าจะเป็นอะไรครับ cityofartschool.com/articles/349530/วาดการ์ตูน.html

bever
21-06-2012, 18:14
มีที่To be Number 1 น่ะครับ สอนฟรี 1บท1ชั่วโมงครึ่ง แต่เป็นสอนพื้นฐานวาดการ์ตูนอ่ะนะครับ
ครูที่สอนคือ พี่ขวดขายหัวเราะ ผมก็เรียนกับเขาอยู่เหมือนกัน...

KunMama
21-06-2012, 22:07
มีที่To be Number 1 น่ะครับ สอนฟรี 1บท1ชั่วโมงครึ่ง แต่เป็นสอนพื้นฐานวาดการ์ตูนอ่ะนะครับ
ครูที่สอนคือ พี่ขวดขายหัวเราะ ผมก็เรียนกับเขาอยู่เหมือนกัน...

ขอบคุณคุณตัวBeverมากนะครับ