View Full Version : ทำนายฝันเห็นตัวแย้ แต่สงสัยว่าตัวแย้แบบนี้ใช้ทำนายฝันได้หรือไม่

KunMama
21-06-2012, 22:18
ทำนายฝันเห็นตัวแย้ แต่สงสัยว่าตัวแย้แบบนี้ใช้ทำนายฝันได้หรือไม่
สวัสดีครับชาวการ์ตูนหรอยกู ผมคุณมาม่าที่พึ่งถูกสาวทิ้งมาเมื่อวานวันนี้กลับมาพร้อมกับสิ่งดีดี
ที่จะให้ชาวหรอยกูได้สัมผัสกันอีกแล้ว กับหัวข้อว่าทำนายฝันเห็นตัวแย้แต่แย้ที่ผมฝันนั้นดูแล้ว
ไม่ใช่สัตว์เลือดเย็น แต่น่าจะเป็นสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมครับผม ที่เอางานนี้มาโพสเพราะนักวาดรูป
การ์ตูนที่ชอบวาดสาวสาวบางคนอาจจะครีเอทท่ายืนของตัวการ์ตูนนั้นๆไม่ถูกต้อง ลองให้นางแบบ
จริงๆเป็นตัวอย่างตัวการ์ตูนของท่านดูสิครับ น้องแย้ตัวนี้เลยผมชอบการครีเอทของตากล้องเค้า
เหมือนกันนะครับ ถือว่าจัดท่าได้สวยงามเลยทีเดียว

ประวัติของแย้
แย้ เป็นสัตว์เลื้อยคลานจำพวกกิ้งก่าประเภทหนึ่ง มีชื่อสามัญว่า Butterfly Lizard หรือ Small-scaled Lizard หรือ Ground Lizard แย้จัดเป็นสัตว์ที่อยู่ในสกุล Leiolepis ในวงศ์ Agamidae วงศ์ย่อย Leiolepidinae พบทั่วทั้งโลกทั้งหมด 9 ชนิด พบกระจายทั่วไปในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ โดยเฉพาะภูมิภาคอินโดจีน สำหรับในประเทศไทยพบทั้งหมด 4 ชนิด มีลักษณะเด่นคือ มีสีสวยสด และลำตัวไม่มีปุ่มหนาม