View Full Version : สำหรับผู้มีฝีมือในการวาดการ์ตูน หรือภาพต่าง ๆ บนคอมพิวเตอร์

littlebearkung
25-06-2012, 14:00
ก็สำหรับคนที่ชอบวาดการ์ตูน หรือภาพเหมือน กราฟฟิกต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับรูป(design logo web,desigh cover book) โดยผลงานจะออกมาเป็นรูปในคอมพิวเตอร์นะครับ(จะถ่ายจากที่วาดด้วยมือมาก็ได้) ถ้าใครอยากมีรายได้เสริมเล็ก ๆ น้อย ๆ ในการวาดรูปที่ชื่นชอบนะครับ โดยสามารถสมัครเป็น freelance ได้นะครับโดยจะมีเป็น Job ๆ ไป ใครที่สนใจขอให้ลงรายละเอียดไว้อย่างนี้ครับ

1.ชื่อ user ใน roigoo
2.ผลงานที่เคยทำมาแล้ว(ขอให้เอารูปมาโชว์กัน)
3.ผลงานที่ถนัด(เช่นวาดสีน้ำ,วาดภาพเหมือน)
4.เวลาว่างทำงานได้ในแต่ละวัน
5.จำนวนวันที่คาดว่างานตัวเองจะเสร็จ
ุ6.อื่น ๆ ที่อยากเพิ่มเติม
ประมาณนี้นะครับ

ถ้าใครคิดว่าตัวเองเป็นมือสมัครเล่นยังไง ก็ขอให้มาลองสมัครกันดูก่อนครับ ผมไม่ได้จำกัดจำนวน เพราะถ้ามีงานอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องที่ใครถนัดมากกว่า คนนั้นก็จะได้รับงานไป ก็ถือเป็นรายได้เสริมสำหรับน้อง ๆ ที่กำลังเรียนอยู่ครับ :jing:

แล้วผมจะบอกว่ารับใครบ้างในกระทู้นี้นะครับ และติดต่อผ่านทางอีเมล์ครับผม ::rolleyes::

สำหรับคนที่ิอยากติดต่อผมนะครับ ติดต่อได้ที่เมล์ ithinkyoudo๑เมล์ร้อนดอทคอม

ถ้ากระทู้นี้ผิดหมวดผิดห้องก็ต้องขออภัย :sleep: นะครับ เพราะยังไม่ทราบว่าคงจะไปลงห้องไหนดี ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ

ohmohm
25-06-2012, 15:28
ขอบคุณสำหรับงานดีครับผม ลงอีเมลไว้ให้น้องน้องได้ติดต่อกันหน่อยสิครับคุณlittlebearkung

littlebearkung
25-06-2012, 18:41
ขอบคุณสำหรับงานดีครับผม ลงอีเมลไว้ให้น้องน้องได้ติดต่อกันหน่อยสิครับคุณlittlebearkung

เพิ่มอีเมล์เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับคนที่อยากติดต่อเป็นการส่วนตัว