View Full Version : เมื่อเพื่อนบ้านของผมถูกลากกินแบ่ง 18 ล้านบาท ผมจะทำตัวอย่างไร!!!

ohmohm
14-08-2012, 15:05
เมื่อเพื่อนบ้านของผมถูกลากกินแบ่ง 18 ล้านบาท ผมจะทำตัวอย่างไร!!!

เคยเห็นในข่าวมาเยอะที่วันดีคืนดีคนยากจนหรือคนที่มีฐานะธรรมดากลับถูกหวย

แบบที่ทำให้รวยจนเปลี่ยนแปลงชีวิตตัวเอง เรื่องนี้เกิดขึ้นแล้วที่ข้างบ้านของผมครับน้องๆ

จากครอบครัวชนชั้นกลางกลับมาถูกหวย 1 งวดเท่านั้น 18 ล้านบาทรับไปกันเต็มๆ

จากเพื่อนบ้านธรรมดาตอนนี้กลายเป็นเพื่อนบ้านที่ไม่ธรรมดาอีกแล้ว

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=4147&stc=1&d=1344931535

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อ 2 ปีที่แล้วที่บ้านนอกทางภาคใต้ ขอไม่บอกว่าจังหวัดไหนเพราะน้องน้อง

เห่กันไปถล่มบ้านของเขานั้นเอง จากที่ไม่เคยรู้เลยว่าญาติมิตรของเขามีใครบ้างมากมายขนาด

ไหนตอนนี้ ผมรู้เลยว่าญาติเขามีกันกี่คนต้องขอบกว่าเห่กันมาร่วมร้อยคนนะครับ แบบถยอยกันมา

บ้านขนาดนั้นจะรับไหวได้อย่างไร ดูแล้วก็ตลกดีเหมือนกัน แค่ถูกฉลากกินแบ่ง 18 ล้านบาทเอง

ไปคิดอะไรมาก

ผมนั้นทำตัวไม่ถูกเลยตั้งแต่นั้นมา ลูกชายที่เป็นคนที่ผมเล่นด้วยมาตลอด เขายังเป็นคนเดิมซึ่งเป็น

อะไรที่ดีมากมาก ตอนนี้ก็ทำงานแล้วตามปกติ เขาบอกว่าที่บ้านเอาเงินไปลงทุนต่อไม่ได้เอาไปซื้อ

หรือเอาไปทำอะไรเลย ความโชคดีของคนเราเปลี่ยนชีวิตคนได้ขนาดนี้เลยหรือเนี้ย เหตุการณ์ต่าง

ต่างสอนให้ผมอยากลุ้นในฉลากกินแบ่งมากขึ้นทุกวันทุกวัน

จบ

อิจฉาโว้ย!!!!

มันยังแอบกระซิบต่ออีกว่าตอนนั้นคุณแม่ไม่มีเงินเลยซื้อมาแค่ 3 ใบ
จากที่มี 5 ใบ ถ้าซื้อมาทั้งหมดน่าจะรวยกว่านี้อีก เสื่อม!!!!!!

บทความโดย
พี่โอม RoiGoo.com