View Full Version : วันนี้กรุงเทพฝนตก บรรยากาศแปลกๆอึมครึมทำจิตใจหม่นหมอง

ohmohm
04-09-2012, 13:11
อากาศแบบนี้มันทำร้ายจิตใจของผมมากมากเลยครับชาวหรอยกู ตอนนี้อยู่ในช่วงพักเที่ยงระหว่างวันของผม แต่อากาศในกรุงเทพวันนี้ดูแล้วมันไม่สดใสเหมือนในสมัยก่อนเลย ไม่รู้ว่าช่วงนี้หน้าฝนหรือพายุจะเข้ากันแน่ แต่บอกได้เลยว่ามันทำใจจิตใจของผมนั้นอึมครึมไปจริงๆ ผมชอบบรรยากาศแดดร้อนมากกว่ามันดูสดใสดีเห็นอะไรก็มีสีสันไปหมด ความรู้สึกของความร้อนผมว่ามันรู็สึกเหมือนเรายังมีพลัง แล้วเราก็ยังอยากสู้กับชีวิตอยากทำงานในวันนั้นต่อไป มันร้อนแล้วมันรู้สึกมันส์ในชีวิตอย่างบอกไม่ถูกเหมือนกัน

http://www.bangkokbiznews.com/home/media/2012/03/06/images/news_img_440156_1.jpg

วันนี้วันอังคารต้นเดือนกันยาทุกคนดูเศร้ายังไงอย่างบอกไม่ถูกไม่รู้ว่าเสียหวยกันมาจนนั่งเศร้ากันหมดแล้วรึปล่าว บรรยากาศฝนตกเย็นๆแบบนี้ชวนให้คิดอะไรไปในทางที่หดหู่ได้ง่ายง่ายผมเชื่ออย่างนั้น มันชิวเกินไปแล้วครับอากาศแบบนี้ พูดแล้วก็คิดถึงอากาศร้อนช่วงสองเดือนที่ผ่านมา มันร้อนจริงอะไรจริง(ขอพูดแบบวัยรุ่นหน่อย) แค่ขยับตัวเหงื่อก็ออกแล้ว แต่ตอนนี้ขยับตัวเป็นร้อยร้อยครั้งในกรุงเทพเหงื่อก็คงไม่ออกแล้วเพราะว่ามันหนาวเหลือเกิน คิดถึงอากาศร้านหวังว่ามันจะกลับมาในเร็ววันสำหรับอากาศร้อน

ohmohm
04-09-2012, 13:48
ฝากเว็บไว้กับเพื่อนๆก่อนนะครับ ขอตัวออกไปแว้นระบายความเครียดก่อน