View Full Version : ตอนนี้กำลังย้ายโฮ๊ส อย่าพึ่งตั้งกระทู้เพราะมันจะหายครับ

ohmohm
12-09-2012, 08:46
อย่างที่บอกว่าเว็บหรอยของเราช้า เราก็เลยจะจัดการย้ายโฮ๊สเสียเลยครับ
สำหรับคนที่อยากคุยกันแบบขำขำในช่วงนี้ก็มาคุยในกระทู้นี้ก่อนได้ สำหรับ
การย้ายนั้นจะสำเร็จเมื่อไรทางเว็บของเราจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ตั้งแต่ตอนนี้ - 23.59 น. ของวันที่ 12 กันยายน หรือที่เราทราบว่าเสร็จสิ้นแล้ว

NuRay
12-09-2012, 13:05
ว้าว ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้เสร็จไวไวนะค่ะ ย้ายทีคงต้องใช้เวลา

NuRay
12-09-2012, 13:12
ใครออนไลอยู่เข้ามาคุยในกระทู้นี้กันก่อนได้จ๊ะ

ohmohm
12-09-2012, 14:21
ตอนนี้เรียกว่า ทั้งผมและนายเอ็มยอมลงทุนไปเช่าโฮสตัวใหม่กันเลยทีเดียว ขอบอกว่าค่าใช้จ่ายนั้นมากใช้ได้เลยทีเดียว แต่ละเดือนมากกว่าค่ามือถือโปรแพงสุดของ Dtac เสียอีกครับ แต่มันเพื่อความก้าวหน้าของเว็บหรอยกูครับ

โฮสใหม่สมาชิกได้อะไรบ้าง
-ได้เล่นเว็บที่เร็วขึ้น แฮงน้อยลง
-มีพื้นที่ในการฝากรูปที่วาดได้มากขึ้นต่อภาพ
-รองรับการใช้งานได้เป็นจำนวนมาก โดยบอร์ด VB นี้

รอชมนวัตกรรมใหม่ของเว็บการ์ตูนหรอยกูได้เร็วเร็วนี้นะครับ จะเริ่มใช้งานโพสการ์ตูนได้วันไหนจะมาแจ้งให้ทราบครับ ช่วงนี้มาคุยกันในกระทู้นี้แล้วกัน เพราะเดี๋ยวกระทู้นี้ก็คงจะหายไปเช่นกัน ด้วยความรักในการ์ตูน เราอยากสร้างสังคมการวาดการ์ตูนให้กับประเทศไทยครับ การ์ตูนเป็นส่วนหนึ่งของจิตนาการจริงๆประเทศญี่ปุ่นสามารถสร้างชาติสร้างแรงบัลดาลใจให้กับเยาวชนด้วยการ์ตูนตลอดมา

บ้านเราถ้าสามารถสร้างการ์ตูนที่สร้างสรรค์และไม่ใช่การ์ตูนด้านมืด แน่นอนว่าการ์ตูนเหล่านั้นจะมีผลดีมากกว่าโฆษณาทีวีชวนเชื่อ ละคร ที่ฉายอยู่ทางทีวีแน่นอนครับ เราเห็นถึงตรงนี้เราเชื่อว่ามันมีพลังให้กับประเทศเราได้ ไม่ใช่การวาดการ์ตูนเพื่อออกไปเป็นนักวาดการ์ตูนเพียงอย่างเดียวครับ แต่เพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้คนอื่น และเพื่อจัดระเบียบทางความคิดมากกว่า

ChangNoi and Light
12-09-2012, 23:12
ยังไงก็ขอให้ราบรื่นอย่างเร็วไว เด็กๆเขารออยู่

@BASSER@
12-09-2012, 23:52
รอครับรอ

ohmohm
13-09-2012, 00:10
ตอนนี้กำหนดเวลาการเปิดใช้งานเว็บหรอยกูอย่างเป็นทางการก็คือ
วันที่ 13 กันยายน เวลาประมาณ 12.00 น ไม่น่าจะช้ากว่านั้น
ความเคลื่อนไหวจะเป็นอย่างไรติดตามที่นี่เช่นเคย

ohmohm
13-09-2012, 00:10
ตอนนี้กำหนดเวลาการเปิดใช้งานเว็บหรอยกูอย่างเป็นทางการก็คือ
วันที่ 13 กันยายน เวลาประมาณ 12.00 น ไม่น่าจะช้ากว่านั้น
ความเคลื่อนไหวจะเป็นอย่างไรติดตามที่นี่เช่นเคย

ohmohm
13-09-2012, 12:44
ขณะนี้การย้ายโฮ๊สยังไม่เสร็จสิ้นเนื่องจากปัญหาบางประการ
ช่วยกระจายข่าวกันด้วยนะครับ คาดว่าน่าจะเปิดใช้ได้ทันวันพรุ่งนี้