View Full Version : พรุ่งนี้...สอบเข้ามหาวิทยาลัย ครั้งแรกในชีวิตครับ!!!

Naoshima
21-09-2012, 22:37
ฮือออ ตื่นเต้นนน พรุ่งนี้จะไปสอบแล้วครับ

สอบคณะศิลปกรรมศาสตร์สาขาออกแบบนิเทศน์ศิลป์ที่ มศว ครับ

ประเดิมกับการสอบตรงเข้าม.ครั้งแรกของชีวิต เล่นเอาสับสนกันเลยทีเดียว

แถมยังไม่ค่อยรู้แนวข้อสอบด้วย ฮือ รู้มาแต่ว่าข้อสอบปฏิบัติจะเป็นเเนวออกแบบโปสเตอร์ ซึ่ง...บอกตามตรงไม่เคยทำเลย ฮือออ

ยังไงก้ขอกำลังจากพี่แห่งแดนหรอยกูด้วยนะคร้าบ >3<

ohmohm
22-09-2012, 00:38
ขอให้น้องนาโอชิมาโชคดีนะครับ ยังไงตอนสอบก็ขอให้ทำจิตใจให้ดี เรื่องความตั้งใจคงจะตั้งใจทำเต็มที่อยู่แล้วใช่ไหม เรื่องของงานศิลปนั้นไม่เข้าใครออกใครนะพี่ว่า ถ้าวันนั้นน้องนาโอชิมาฟอร์มดีขึ้นมา กรรมการที่ตรวจข้อสอบอาจจะได้เห็นสุดยอดผลงานก็เป็นได้ สู้ๆ หรอยกูเป็นกำลังใจให้

chaskinny
22-09-2012, 04:37
มุ่งมั่น ตั้งใจ อย่างเดียวครับ เก็บเกี่ยวมาให้หมด ทั้งความดีใจหรือเสียใจ ทุกสิ่งทุกอย่างมันจะเป็นประสบการ์ณชีวิตให้เราได้เดินบนถนนแห่งวิบากกรรมได้อย่างมั่นคง

M150
22-09-2012, 07:39
เป็นกำลังใจให้นะครับน้องนาโอ พี่จะช่วยขอพรให้อีกแรง แต่พี่เอ็มมั่นใจว่า ถ้าเป็นน้องนาโอละก็ สบายๆ แน่นอนเลย สู้ๆ ครับ

bankbcool
22-09-2012, 12:02
สู้สู้ยู้ฮูยู้ฮู แค่อยากบอกว่ามันเป็นเพียงการก้าวเดินของคนคนหนึ่ง กับความฝันอันหนึ่ง ของผู้ชายคนหนึ่ง ที่มีความตั้งมั่นและเป้าหมายอย่างหนึ่ง เพื่อที่จะยืนหยัดบนโลกใบหนึ่ง พร้อมสองขาและมือคู่หนึ่ง ซึ่งอาจจะเป็นตำนานในวันหนึ่ง และขอให้ข้อความนี้เป็นกำลังใจหนึ่ง ให้กับคนชั้นหนึ่ง ซึ่งก็คือคุณนาโอชิม่าผู้ที่จะเป็นหนึ่ง(ในใต้หล้า ของคนการ์ตูน) สวีดัส สวัสดี