View Full Version : รำลึกความหลังกับยศในบอร์ดหรอยกู

พ่อวัวตัวน้อย
02-10-2012, 02:06
เมื่อก่อนตอนผมเข้ามาบอร์ดหรอยกูใหม่ๆ ผมเคยตั้งกระทู้ถามชาวบ้านว่า ไอ้ยศเนี่ยมันคืออะไรอ่ะ แล้วต้องได้แต้มเท่าไรถึงจะเปลี่ยนร่าง และแล้วพี่เอ็มสุดหล่อก็เอาอันนี้มาแปะให้ผมเห็นกันจะจะเลยทีเดียว แต่ละยศจะมีดาวเพิ่มขึ้นเหมือนครูปั๊มดาวให้ตอนอนุบาล ซึ่งมันเจ๋งมากนะผมว่า

ซึ่งในตอนนั้นผมมียศอยู่ที่ลูกเสือสำรอง ได้ตั้งเป้าหมายเอาไว้ว่าจะต้องเป็นนายพลขนอุย เอ้ย! นายพลขนสั้นให้ได้ แต่ก็ต้องล้มเลิกความคิดไปเพราะสิงอยู่ระยะหนึ่งยังไม่พ้นจากลูกเสือสำรองเลย 555+

ส่วนอีกอันหนึ่งคือคะแนนหรอยสามารถนำมาแลกของรางวัลได้โดย

50 หรอย = ลูกอม 1 ถุง เลือก รส ยี่ห้อไม่ได้ ภายใน บรรจุ 9-10 เม็ด
100 หรอย = มาม่า / ไวไว / ยำๆ อย่างละ 1ซอง เลือกรสได้
150 หรอย = ฮานามิห่อใหญ่สุด
200 หรอย = แปปซี่ลิตร + น้ำแข็งสองแก้ว
300 หรอย = ตอดองฉลองหมูกระทะ / หรือ รับพวกกุญแจสตอดองลิมิตเต็ดอีดิชั่น
400 หรอย = คาราโอเกะ vip 1 ชม.
500 หรอย = ตุ๊กตาตัวใหญ่

อันนี้รู้สึกจะแลกกับพี่สตอดอง(มั้ง) 555+ ซึ่งพอผมเห็นแล้วก็อยากจะได้ฮานามิห่อใหญ่ที่สุดเร็วๆเหลือเกิน ถึงโครงการนี้จะล้มละลายไปแล้วเนื่องจากทางรัฐบาลประกาศแก้รัฐธรรมนูญ แต่ผมก็ยังคงอยากกินฮานามิห่อใหญ่ที่สุดอยู่จนถึงตอนนี้...

M150
02-10-2012, 07:33
ขอขอบคุณน้องพ่อวัวตัวน้อยจริงๆครับ ที่ช่วยขุดไอเดียอันนี้มาให้พี่เอ็มอีกครั้ง เดี๋ยวพี่เอ็มจะขอศึกษาตัวระบบเว็บบอร์ดอันใหม่ แล้วจะรีบเอามานำเสนอครับว่ามีอะไรเร้าใจน่าสนใจบ้าง ถ้าใครอยากให้มีระบบพร้อมกับของรางวัลแบบนี้แจกในเว็บหรอยกูอีกครั้ง ส่งเสียงเชียร์น้องวัวตัวจ้อยด้วยนะคร้าบ

ohmohm
02-10-2012, 10:24
ความหลังนั้นน่าจดจำเสมอ เว็บไซต์ก็เหมือนกับสโมสรฟุตบอลครับ มีนักเขียนเข้ามาและจากไปมากมาย แต่สิ่งที่ดีๆ(ผลงาน) มันยังอยู่ในเว็บ มันยังอ่านได้ตลอด ไอยศนั้นพี่ว่ามันเป็นสิ่งที่สมควรจารึกไว้เลย มันฮามาก คิดกันไปได้ตอนนี้อยากให้มีแบบนั้นอีกเหมือนกัน เดี๋ยวลองถามนายเอ็มดูดีกว่าว่าปรับแบบเดิมได้ไหมหนอ เหอะๆ

JigSaW
02-10-2012, 16:05
สมัยนั้นเรายังไม่ได้เข้ามาเล่นเล้ย เป็นคนอ่านอย่างเดียว โดนบังคับให้อ่านด้วย อิอิ

NuRay
03-10-2012, 11:31
เกิดไม่ทันยุคนี้คะ อิอิ