View Full Version : นิทาน กระต่ายกับเต่า

bankbcool
05-10-2012, 15:38
นี่เป็นการเล่านิทานให้หลานฟัง เพราะหลานชอบให้เล่านิทานก่อนนอนทุกคืน และไอ้กระต่ายกับเต่าเนี่ยไม่ต้องพูดถึง เล่าให้ฟังทุกคืน ก็เลยอัดให้ดูเลย จะได้ไม่ต้องเล่าซ้ำ เล่าจนเบื่ออะ ใครไม่เคยมีลูกมีหลานไม่เข้าใจร็อก

Aa8tJOqDyLQ

Air conditioner
05-10-2012, 16:52
ฟังนิทานเรื่องนี้แล้วผมอยากเต้นตามไปด้วยจัง

บุญกึ่ม
05-10-2012, 17:10
55 พอเข้าใจ แต่หลานผมออกแนวขี้เบื่อครับ
จะซ้ำไม่ได้มันทักตลอด
ไปไหนก็ต้องแต่งนิทานแต่งเพลงให้ใหม่
ตอนไปซื้อขนม มันชอบขนมยี่ห้อแจ๊คมาก แต่พูดไม่ชัดจะเรียกขนมเจ๊กตลอด
อย่างมันพูดไม่ชัดก็ต้องหาเพลงให้ท่อง
"ขนมแจ๊ค ไม่ใช่ขนมเจ็ก เติ้ลยังเล็ก จีบเจ็กไม่ได้"

นายสันดาน
06-10-2012, 00:09
ผมชอบจัง ชอบตั่งกะมากินก๊วยจั๊บโชว์ เท่มากขรับ

ผมมีเรื่องนึงครับที่พ่อผมชอบเล่าในตอนเด็กๆ มันชื่อเรื่อง รถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วเล่ากี่ทีนี่มร่างไม่เหมือนเดิมน่ะครับ จนทุกวันนี้ผมก็จำไม่ได้แล้วว่ามันเป็นยังไง รู้แค่ว่ามร่างเป็นรถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วนิทานเรื่องนี้ก็ไม่สอนบ้าอะไรเลย

ohmohm
06-10-2012, 00:57
อยากบอกว่าผมติดตามตลอดเหมือนกันนะครับคุณแบงค์ ทำไมถึงติดตาม ก็เพราะว่ากลัวเป็นคลิปผิดกฎหมายนั่นเองละครับ555555 ก็เลยต้องตรวจเหอะๆ ไม่ทราบว่าอารมณ์ไหนครับคุณแบงค์ที่มาเล่านิทานเนี้ย5555 ผมว่าแนวสาดดดด

M150
06-10-2012, 01:27
ผมชอบจัง ชอบตั่งกะมากินก๊วยจั๊บโชว์ เท่มากขรับ ผมมีเรื่องนึงครับที่พ่อผมชอบเล่าในตอนเด็กๆ มันชื่อเรื่อง รถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วเล่ากี่ทีนี่มร่างไม่เหมือนเดิมน่ะครับ จนทุกวันนี้ผมก็จำไม่ได้แล้วว่ามันเป็นยังไง รู้แค่ว่ามร่างเป็นรถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วนิทานเรื่องนี้ก็ไม่สอนบ้าอะไรเลย

กูรู้แล้วว่าทำไมคุณมึงถึงได้ออกมาเป็นมนุษย์แบบนี้ นิทานไอ้ "รถบูโดเซอร์ผีสิง" มันมีอิทธิพลสะท้อนกลับขนาดนี้เชียวรึ !!

chaskinny
06-10-2012, 07:05
แม่ง เจ๋งวะครับ ผม เงิบ ดนตรีประกอบบบบบบ 55555555+

M150
06-10-2012, 07:51
ขอแซวนิดนึง ดูแล้วรู้สึกว่าน้องแบงค์เหมือนอาเสี่ยเลยครับ แถมมีซาวน์ประกอบอีกนึกว่าจะไปรบกับเจได อีกนะนั่น ไม่
ต้องฟังเล่านิทานยังฮา วันหลังออกกล้องกันบ่อยแบบนี้แล้ว คุณโอมท่าทางจะยอมไม่ได้ เร็วๆ นี้เห็นหน้าคุณโอมแน่นอน

นายสันดาน
06-10-2012, 21:16
กูรู้แล้วว่าทำไมคุณมึงถึงได้ออกมาเป็นมนุษย์แบบนี้ นิทานไอ้ "รถบูโดเซอร์ผีสิง" มันมีอิทธิพลสะท้อนกลับขนาดนี้เชียวรึ !!

มันไม่ใช่แค่นี้หรอกครับ สิ่งที่บิดาทำกับผมไว้ในวัยเยาว์ ตั่งกะท้าลูกตัวเองโดดลงมาจากแท็งค์ปะปาต่างจังหวัด สูงพอๆกับโดดลงมาจากหลังคาบ้านชั้นสอง พ่อบอกว่าถ้าไม่โดดไม่ใช่ลูกพ่อ ถ้าโดดเดี๋ยวพ่อจะขึนไปโดดให้ดูมั้ง ผมก็โดดลงมา มันสุงเกินไปขาต้านแรงจีไม่ไหว ก้นกระแทก แม่งเจ็บเป็นอาทิตย์เลย เสร็จแล้วพ่อผมก็ปีนขึ้นไปแล้วพูดว่า อ้าวสูงนี่หว่า แล้วพ่อก็ปีนลงมา ท่ามกลางสายตาผมที่มองพ่อทั้งน้ำตา จะว่าไปก็มีอีกตรึม สั่งขังลูกตัวเอง ให้ต่อยกับลูกตำรวจคนอื่น ให้ลุงจับกดน้ำ จับบวชดัดสันดาน บังคับลูกนั่งดูตัวเองลงไปจ้องตาสู้กับจระเข้ในบ่อ เอายาเสพติดมาป้ายลูกแล้วหลอกว่าแกติดยาแล้ว จับลูกลองกินเหล้าตั่งกะหกขวบ ดูดบุหรี่ก็ราวๆนั้น ปล่อยลูกกระดูกหักแล้วไม่พาไปหาหมอสองรอบเพราะหาว่าสำออย จนกระดูกผมสมานเองอ่าห์..............ผมเริ่มเข้าใจแล้วล่ะว่าทำไมผมโตมาเป็นแบบนี้

เสือน้อยลิ่วลม
10-10-2012, 14:54
อมตะและรีเมคได้ในแบบสไตล์ใหม่ตลอดเลยนะ การ์ตูนเรื่องนี้ Masterpiece

M150
11-10-2012, 15:01
มันไม่ใช่แค่นี้หรอกครับ สิ่งที่บิดาทำกับผมไว้ในวัยเยาว์ ตั่งกะท้าลูกตัวเองโดดลงมาจากแท็งค์ปะปาต่างจังหวัด สูงพอๆกับโดดลงมาจากหลังคาบ้านชั้นสอง พ่อบอกว่าถ้าไม่โดดไม่ใช่ลูกพ่อ ถ้าโดดเดี๋ยวพ่อจะขึนไปโดดให้ดูมั้ง ผมก็โดดลงมา มันสุงเกินไปขาต้านแรงจีไม่ไหว ก้นกระแทก แม่งเจ็บเป็นอาทิตย์เลย เสร็จแล้วพ่อผมก็ปีนขึ้นไปแล้วพูดว่า อ้าวสูงนี่หว่า แล้วพ่อก็ปีนลงมา ท่ามกลางสายตาผมที่มองพ่อทั้งน้ำตา จะว่าไปก็มีอีกตรึม สั่งขังลูกตัวเอง ให้ต่อยกับลูกตำรวจคนอื่น ให้ลุงจับกดน้ำ จับบวชดัดสันดาน บังคับลูกนั่งดูตัวเองลงไปจ้องตาสู้กับจระเข้ในบ่อ เอายาเสพติดมาป้ายลูกแล้วหลอกว่าแกติดยาแล้ว จับลูกลองกินเหล้าตั่งกะหกขวบ ดูดบุหรี่ก็ราวๆนั้น ปล่อยลูกกระดูกหักแล้วไม่พาไปหาหมอสองรอบเพราะหาว่าสำออย จนกระดูกผมสมานเองอ่าห์..............ผมเริ่มเข้าใจแล้วล่ะว่าทำไมผมโตมาเป็นแบบนี้
สรุปคุณท่านพ่อมรึงเป็นตำรวจเหรอวะครับ แม่งช่างเป็นลูกชายที่บู๊บ้าระห่ำอะไรแบบนี้ อยากฟังเรื่องแบบยาวๆ แล้วสิ