View Full Version : ตามหาหนังสือวิธีชนะทุกข์และสร้างสุข เดล คาร์เนกี้ [ต้องการซื้อถ้ามีคนขาย]

ohmohm
30-10-2012, 12:30
คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ แต่ถ้าใครมีหนังสือเล่มนี้ ขอร้องเลยว่าขายให้ผมเถอะครับ ผมต้องการซื้อมันมากๆ ขอเป็นหนังสือที่พิมพ์ในรูปแบบเก่านะครับ เล่มที่พิมพ์ปี 2529 ลงไปหรือครั้งที่ 1-14 เท่านั้นครับผม ใครมีสามารถติดต่อเข้ามาหาผมได้เลยครับที่อีเมลนี้ครับ chuychoo[@]hotmail.คอม ราคาตามปก 80 บาทความ จะขายเท่าไรเสนอมาได้เลยครับ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=5046&stc=1&d=1351574996

สารบัญในเล่ม

คำนำ : หนังสือเล่มนี้เขียนขึ้นได้อย่างไร

ตอนที่หนึ่ง
รากฐานข้อเท็จจริงเกี่ยวกับทุกข์ที่ท่านควรทราบ

บทที่ 1. จงมีชีวิตอยู่ "ในห้องที่มีแต่วันนี้"

บทที่ 2. สูตรวิเศษสำหรับแก้ทุกข์

บทที่ 3. อันตรายจากทุกข์

ตอนที่สอง
ศิลปแห่งการวิเคราะห์ทุกข์

บทที่ 4. วิธีวิเคราะห์ และ แก้ปัญหาที่ทำให้เกิดทุกข์

บทที่ 5. วิธีกำจัดกทุกข์ในด้านธุระกิจเสีย

ตอนที่สาม
วิธีทำลายนิสัยชอบมีทุกข์เสียก่อนที่มันจะทำลายท่าน

บทที่ 6. วิธีเขยื้อนทุกข์ออกจากจิตใจ

บทที่ 7. อย่าให้ตัวด้วงชอนไชท่านจนล้มลง

บทที่ 8. กฏซึ่งระงับทุกข์ต่างๆของท่าน

บทที่ 9. จงต้อนรับสิ่งที่หนีไม่พ้น

บทที่ 10. จงใช้คำสั่ง "หยุดเสียหาย" แก่ทุกข์

บทที่ 11. อย่าพยามเลื่อย "ขี่เลื่อย"

ตอนที่สี่
วิธีฝีกแนวจิต เจ็ดประการ เพื่อได้มาซึ่งศานติ และ ความสุข

บทที่ 12. คำพูดแปดคำ ที่สามารถเปลี่ยนรูปชีวิต

บทที่ 13. ผลร้ายของความโกรธแค้น

บทที่ 14. อย่ากังวลต่อคนที่ไม่กตัญญูท่าน

บทที่ 15. ท่านยอมแลกบางอย่างของท่าน กับ เงินล้านเหรียญไหม ?

บทที่ 16. จงเป็นตัวของท่านเอง : โปรดจำไว้ว่า ไม่มีใครในโลกนี้เหมือนท่าน

บทที่ 17. ถ้าท่านมี ส้มเลมัน จงทำให้เป็นน้ำ เลมันเน็ด

บทที่ 18. วิธีรักษาทุกข์ระทมภายในสองสัปดาห์

ตอนที่ห้า
กฏทองคำสำหรับชนะทุกข์

บทที่ 19. วิธีชนะทุกข์ของคุณพ่อและคุณแม่

ตอนที่หก
วิธีที่จะไม่ทุกข์ร้อนต่อคำตำหนิติเตียน

บทที่ 20. ไม่มีบุคคลใดเตะหมาที่ตายแล้ว

บทที่ 21. ท่านปฏิบัติตามกฏนี้ คำตำหนิติเตียนจะไม่เป็นอันตรายแก่ท่าน

บทที่ 22. การกระทำอย่างโง่ๆของข้าพเจ้า

ตอนที่เจ็ด
หลักหกประการเพื่อป้องกันความอ่อนเพลีย และ ทุกข์ ทั้งจะส่งเสริมกำลังงานและจิตใจของท่านให้กะปรี้กะเปร่า

บทที่ 23. วิธีที่จะเพิ่มชีวิตในระหว่างตื่นของท่าน วันละหนึ่งชั่วโมง

บทที่ 24. อะไรเป็นเหตุให้ท่านเหนื่อย - และ ท่านควรปฏิบัติอย่างไร

บทที่ 25. วิธีที่แม่บ้านจะไม่อิดโรยอ่อนเพลีย และ จะสดชื่น กะชุ่มกะชวยอยู่เสมอ

บทที่ 26. วิธีสร้างนิสัยดีงามในการปฏิบัติงานสี่ประการ

บทที่ 27. วิธีกำจัดความเบื่อหน่าย ซึ่งเป็นต้นเหตุของความอ่อนเพลีย ทุกข์ และ หงุดหงิด

บทที่ 28. วิธีป้องกันทุกข์จากโรคนอนไม่หลับ

http://www.nedhardy.com/wp-content/uploads/images/2011/april/dale_carnegie.jpg

ตอนที่แปด
วิธีหางานชนิดที่จะนำความสุขและความสำเร็จมาให้ท่าน

บทที่ 29. การตัดสินใจที่สำคัญที่สุดในชีวิตของท่าน

ตอนที่เก้า
วิธีบรรเทาทุกข์ทางการเงินของท่าน

บทที่ 30. "ทุกข์เจ็ดสิบห้าเปอร์เซนต์ของเรา..."