View Full Version : ภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี [ใครอยากอวดผีเชิญ ]

ohmohm
21-11-2012, 09:53
จัดภาพยนตร์กับเขามาเหมือนกันครับ หาดูกันมาแบบมั่วๆกับภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี ช่วงนี้เห็นหลายคนบ้าเอาหนังมาวิจารณ์กันทางเราขอไม่รอช้าเอาเรื่อง Awakening สัมผัสผีมาวิจารณ์กันกับเขาบ้างนะครับสุดหล่อสุดสวยทั้งหลาย ตัวหนังเรื่องนี้ก่อนนำมาดูผมไม่ได้ดูไตเติ้ลอะไรก่อนเลย รู้แต่ว่าเป็นการทำแบบย้อนยุคนั่นเองครับ โดยย้อนไปสมัยเก่าแก่ของประเทศอังกฤษที่ยังมีการหลอกหลวงในเรื่องการเข้าทรง เหมือนกับบ้านเราในสมัยนี้ว่างั้นเถอะครับ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=5158&stc=1&d=1353466343

ตัวหนังต้องบอกว่า ถ้าใครไม่ได้เป็นแฟนหนังผีหรือหนังสยองขวัญต้องปิดตั้งแต่ช่วงแรกแน่นอน มันไม่ได้มีอะไรน่าตื่นเต้นเหมือนหนังผีไทยครับ ส่วนมากแล้วผีฝรั่งจะมีสูตรผสมคล้ายๆกันคือ เน้นความดราม่าและความเป็นครอบครัวมากกว่าหนังไทย Awakening สัมผัสผีก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกัน เราจะไม่เล่าเนื้อเรื่องแม้แต่น้อยครับเพราะว่าอาจจะเป็นการสปอยหนังและทำให้ไม่มีใครไปโหลดดูเย้ย ไปซื้อแผ่นดูครับ

iB8UAuGBJGM

สรุปให้ฟังง่ายๆคือ คนที่ไม่ใช่แฟนหนังสยองขวัญจะดูหรือไม่ดูก็ได้ครับเรื่องนี้ สำหรับคนที่เป็นแฟนภาพยนตร์ผีสยองขวัญถ้าดูได้ก็จะดีมาก สำหรับคะแนนที่ผมให้ก็ให้แบบเกรงใจผู้จัดทำนิดหนึ่ง 6.0/10 ครับ ชอบตรงบรรยากาศของตัวภาพยตร์อีกแล้ว ที่ยังไงก็หาดูไม่ได้ในหนังบ้านเราแน่นอน เป็นคฤหาสถ้าแล้วแสดงให้เห็นความสวยงามได้อย่างเต็มที่ดีครับผม ตัวหนังจะน่าดูไหมผมว่า ถ้าไม่ดูก็ไม่น่าเสียใจอะไรครับ แถมบางคนดูยังอาจรู้สึกเสียเวลาเล็กน้อยอีกด้วย

M150
21-11-2012, 15:20
เข้ามาทดสอบแอบแนบไฟล์กันหน่อยดีกว่าคร้าบ

NuRay
22-11-2012, 10:28
6 เต็ม 10 ดูแล้วคงไม่โหดละคะ