View Full Version : วันหยุดขึ้นปีใหม่ 2556 นี้ไปเที่ยวไหนกันคะ แล้วจะทำอะไรใหม่ๆกันบ้าง

JigSaW
19-12-2012, 13:23
อากาศช่วงนีร้อนมากเลย จะออกไปไหนก็คิดหน่อยนะคะ งานที่โรงบาสตอนนี้เพียบเลยมีแต่คนป่วยกันเต็มไปหมด อากาศข้างนอกร้อนมากโดยเฉพะากรุงเทพ วันหยดปีใหม่นี้ใครไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ 2556 ปีใหม่ก็คงกลับบ้านนอกคะ ไปเยี่ยมบ้าน ไปเที่ยวแถวบ้าน เที่ยวทะเลชายหาด อิอิ

ใกล้ปีใหม่แล้วเย้ๆ โปรเจคปีหน้าสำหรับเราก็อยากจะเล่นหุ้น อิอิ ตามเพื่อนเภสัชที่ทำงานกันบ้าง
ไม่รู้จะได้หรือเสีย แต่อยากเล่นๆ น่าจะเหมือนเล่นหวยนะ ใครมีโปรเจคอะไรบ้างแชร์ได้เลยคะ

:undecided:

M150
19-12-2012, 19:56
สำหรับมนุษย์เงินเดือนที่อาจจะโชคดีได้หยุดยาวในช่วงปีใหม่บ้างอะไรบ้าง การได้ไปเที่ยวก็อาจจะมีความสุขอยู่ครับ แต่ถ้าต้องไปแย่งกันกินและแย่งกันเที่ยว มันก็เหมือนจะเป็นความทรมานในเวลาเดียวกัน ดังนั้นบางครั้งการอยู่ชิวๆ ในกรุงเทพ เดินห้าง ซื้อของให้กับตัวเองบ้างอะไรบ้าง และ ยินดีที่เราไม่ต้องทำงานในวันปีใหม่ นัดเจอญาติที่อยู่ใกล้ๆ บ้างอะไรบ้าง การได้หยุดคิด และ อยู่กับตัวเอง อาจจะเป็นความสุขแบบทางเลือกของใครหลายๆ คนที่ไม่เคยได้ลองนะครับ

pingguoabb
19-12-2012, 22:02
คงนั่งปั่นงานให้ลูกค้า ยันปีใหม่แหละค๊าบ ไม่ก็ไปสังสรรค์นั่งจิ้มหม้อไฟที่หอเพื่อนเก่าที่มาจาก จ.เดียวกัน เป็นกลุ่มเล็กๆ 5-6 คน = w =

HulaHoopBoy
19-12-2012, 22:05
ตอนนี้คงจะกลับบ้านละครับ หลังจากสอบเสร็จเอา F กลับไปฝากแม่ที่บ้านนอกหน่อย