View Full Version : ถามน้องๆชาวหรอยกูใครมีสถานีเพลงเพื่อชีวิตออนไลน์บ้างครับ

ChangNoi and Light
08-01-2013, 00:57
จะว่าแก่ก็แก่เถอะ แต่ว่าใครมีสถานีเพลงเพื่อชีวิตออนไลน์ไว่ใน Bookmark ของตัวเองบ้าง เอาแบบที่เปิดทั้งวันทั้งคืน คือพี่เป็นคนยุคโบรานก็เลยอยากจะหาอะไรแก่ๆฟังหน่อย หรือถ้าไม่มีสถานีเพลงเพื่อชีวิตออนไลน์ก็เอาสถานีเพลงเพื่อชีวิตในกรุงเทพ นนทบุรีอะไรแบบนี้ก็ได้ครับ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=5580&stc=1&d=1357581458

ohmohm
08-01-2013, 01:07
ผมว่ารอลุงปลวกมาตอบดีกว่า แกน่าจะเป็นคนมีความรู้เรื่องนี้มากที่สุดนะ

M150
08-01-2013, 01:08
ถ้าถามเรื่องไอ้สถานีเพลงเพื่อชีวิตนี่...ผมว่าต้องถามลุงปลวกแล้วครับ ว่าแต่ทำไมคุณช้างไม่ลองใช้พี่กูกิ้วหาดูหละครับ น่าจะได้คำตอบเกี่ยวกับเรื่องคลื่นเพลงแนวนี้อยู่เยอะนะครับ เอ้อ ลืมไปอย่าง เดี๋ยวนี้พวกเว็บแนวลูกทุ่งเขาก็นิยมทำเป็นคลื่นเพลง มีเพลงแนวเพื่อชีวิตเปิดอยู่ก็เยอะนะ ลองดูตัวอย่างที่เคยเข้าแล้วปิดเพลงไม่ทันเลยก็ต้องรีบปิดกันทันที ผมลองเอาโค๊โมาใส่ดูนะครับ ไม่รู้จะเล่นได้ไหม ลองดูก่อนก็แล้วกันครับ

ป.ล.หลังจากลองเอาโค๊ดสถานีเพลงเพื่อชีวิตของทรูมิวสิคลง ปรากฎว่าใช้การไม่ได้คร้าบ ขออภัยมา ณ ที่นี้

HulaHoopBoy
08-01-2013, 09:01
อยากจะบอกว่าเมื่อคืนผมก็ฟังอยู่นะ เพราะดีเหมือนกัน(บางเพลง)