View Full Version : เขียนการ์ตูนลงเว็บไหนดี แล้วการนำชีวิตจริงตัวเองมาเป็นไอเดียผิดไหม

MicaFeresz
07-02-2013, 20:23
MicaFeresz กลับมาถามอีกแล้ว

คืออยากถ้าลงการ์ตูนที่ไม่ใช่การ์ตูนฮาแผ่นเดียวจบแบบส่วนใหญ่ของเว็บนี้ ควรจะลงที่ไหนดี แต่เนื้อเรื่องแนวบ้าๆหาเหตุผลไม่ได้ และไม่ฮา เป็นแบบ'แต่งตามใจคนเขียน ไม่เอาสาระ'เลยอยากรู้ว่าแบบนั้นลงที่นี่ได้ไหม

แล้วการแต่งประชดชีวิตจริงของผู้แต่งเองนี่ผิดและไม่ควรทำรึเปล่าในเว็บนี้ เพราะอยากแต่งเพื่อระบายอารมณ์ ไม่ได้แต่งเพื่อชื่อเสียงหรือใครชื่นชม

NuRay
07-02-2013, 21:01
ลงเว็บหรอยด้วยเลย จะอ่านจะเอา เอาทุกแนวนั้นแหละจ้าาาา

M150
07-02-2013, 21:23
มาถามตรงนี้นับว่า มาถามได้ถูกที่แล้วหละครับ เพราะว่าเว็บหรอยกูคือเว็บวาดการ์ตูนกากๆ ลงเว็บที่ยิ่งใหญ่ที่สุดใน ASEAN แล้ว วาดมาเลยครับ อย่าไปแคร์สื่อ พี่เอ็มพี่โอม และ เพื่อนในเว็บพร้อมที่จะอ่านการ์ตูนของน้อง โดยเอามาลงได้เลยที่ โชว์การ์ตูน (http://board.roigoo.com/โชว์การ์ตูน/) หรือ ถ้าน้องอยากได้ห้องโพสการ์ตูนแบบส่วนตัวบอกพี่เอ็๋มได้เลยนะครับ เดี๋ยวพี่เอ็มตั้งห้องส่วนตัวให้เลยครับ ป.ล.ระบบเก็บไฟล์การ์ตูนของหรอยกู ใหญ่ที่สุดในแคว้นนี้แล้วครับ แถมยังการันตีด้วยว่าไม่มีลบตลอดชีพ จนกว่าใครจะตายกันไปข้างเลยครับงานนี้

NuRay
07-02-2013, 21:58
พราเอ็มพูดได้ถูกใจมาก บางคนเขารออ่านอยู่คะ แต่ไม่แสดงตัวเท่านั้นเอง คือคนคอมเม้นนี่น้อย แต่คนอ่านมันเยอะกว่านั้นจ้าาาาาา

ohmohm
07-02-2013, 22:02
เว็บหรอยกูเป็นเว็บการ์ตูนที่เพาะดาวรุ่งมากที่สุดในอาเซียนครับ ยังไงโชว์งานที่นี่รับรองเลยว่ามีเรื่องดีๆเกิดขึ้นกับชีวิตแน่นอน ด้วยระบบปฎิบัติการที่ทุ่มงบมากที่สุดในเว็บการ์ตูนของไทย อย่าคิดมากที่จะลงงานที่ของหรอยก๊าบบบบบบ

bankbcool
09-02-2013, 00:07
รออ่านอยู่ ชอบการ์ตูนที่แหวกแนวอยู่แล้ว ถ้าพี่ชอบก็บอกชอบ ไม่ชอบก็บอกไม่ชอบ พี่คนตรงๆน้อง