View Full Version : วันศุกร์แบบนี้มีแผนหรือยังว่าเสาร์อาทิตย์ไปไหนกันดี

NuRay
15-03-2013, 12:37
วันเที่ยวแห่งสัปดาห์มาถึงแล้ว ช่วงนี้กรุงเทพอากาศร้อนว๊ากเหงื่อไหลตลอดพออยู่นอนแอร์
แต่ยังที่วันนี้วันศุกร์อะไรจะเกิดขึ้นเราก็รับได้ทั้งนั้นแหละ อิอิ แถวที่ทำงานฝนตกด้วยนิดหนึ่ง
แต่คงไม่ถึงตอนเย็น วันเสาร์อาทิตย์นี้มีแผนจะไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ

ส่วนเราคงไปทะเลคะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าหัวหินหรือเสม็ดดี คนกรุงเทพก็งี้ทะเลมีให้ไป
อยู่ไม่กี่ที่หรอกจริงไหม ไปพักผ่อนไปกินอาหารอร่อยๆเท่านี้ก็มีความสุขแว้วล้า

:undecided::undecided:

M150
15-03-2013, 12:59
แผนงานของพี่เอ็มวันเสาร์อาทิตย์นี้เยอะมาก เพราะเป็นช่วงชีวิตที่ต้องก้าวผ่านอะไรอีกหลายอย่าง แผนชีวิตเป็นสิ่งที่จำเป็นนะครับน้องหนูเรย์ ไม่ว่าจะเป็นแผนระยะสั้นหรือแผนระยะยาว ไม่งั้นชีวิตเราก็จะไม่มีหลัก ไม่รู้อะไรสำคัญอะไรคือเป้าหมายเลยจริงๆ เริ่มจากง่ายๆ เอาแค่แบบที่หนูเรย์ทำก็ได้ครับ ตื่นมาวันเสาร์อาทิตย์ แล้วมีภารกิจหรืองานที่ต้องทำจริงๆ ในทุกวันหยุด แบบนั้นก็เยี่ยมแล้วคร้าบ

ChangNoi and Light
15-03-2013, 14:56
สำหรับพี่แล้ว มีภาระเยอะ มีครอบครัวแล้ว มันเป็นงี้ คือบางเสาร์ก็ต้องทำงาน เว้นว่างแล้วก้ต้องตามใจแฟนอยากไปไหนเราก็พาไป เวลาส่วนตัวคือเวลาก่อนนอนครับผม