View Full Version : เบื่อเฟสบุคเเล้ว

ZAK STUDIO2
26-05-2013, 14:47
ต้องขอยอมรับว่าติดเฟสบุคเอามากมายแบบที่
เเทบจะไม่ได้เเตะเว็บบรอดอื่นๆๆ
และผมกล้าที่จะบอกว่าผมคือคนกลุ่มแรกๆ
ที่ออกจากไฮไฟว์แล้วมาเสพเฟสบุค

อันเนื่องเพราะเฟสมันมีเเทบทุกอย่างอยู่เเล้ว
และหลังๆมานี่ที่พวกเยาวชนหนีจากไฮไฟว์
มาเข้าเฟสบุคมันก้มีกิจกรรมเเปลกๆเกิดขึ้นมากมาย
เเล้วมาช่วงหลังๆเฟสบุคของผมเป็นเเค่หน้าเพจ
ที่ใช้เล่นเองดูเองซะส่วนใหญ่(ฮา)เพราะไม่ได้ใช้คุยอะไรกับใคร
เลยทำให้ตัวเลือกเกียวกับเฟสบุคของผมเริ่มหมดลงไป
ในขณะที่คนส่วนใหญ่ยังนิยมชมชอบในตัวเฟสอยู่
และไม่ว่าคุณจะวาดงานหรือสร้างงานอะไรไปก็เเล้วเต่
คุณจะถูกมองข้ามจากคนทั่วไป ถ้าคุณไม่มีพวกจริงๆ
รับลองสิ่งเหล่านี้เป็นเหมือนอากาสเลยทีเดียว
และสิ่งที่จะได้รับความสนใจเป็นพิเศษนั่นก้คือ

หญิงสาวที่ออกมาโชวทุกสิ่งอย่างเเละพวก ชะนี
น้อยๆที่ออกมาถ่ายรูปจากมุมสูงๆ แล้วโพสด้วยท่าทาง
แบบกล้ามเนื้อปากพิการ และพวกบุรุษหน้าตาดีทั้งหลาย
ที่สาวๆอยากโดนเข็มของพวกเขาเเทบเต็มเเก่

มันทำให้ความเป็นการเป็นงานของเฟสบุคเเบบสมันเเรกๆหมดลงไป
แล้วจะยังเล่นอยู่ไหม คงถอนตัวออกมาช้าๆแบบไฮไฟว์
เพราะตั้งเเต่เด้กๆเข้ามาผมก้ย้ายไปเปิดบัญชี
กูเกิ้ลพลัสเรียบร้อยเเล้ว

แล้วการโปรโมทงานในเฟสบุคละ?

สำหรับคนอื่นคงช่วยได้แต่สำหรับผมผมคิดว่ามันเท่ากับ
ว่าไม่ได้โปรโมทอะไรเลยเพียงเเค่อัพโหลดภาพ
เข้าไปให้หนักระบบเล่นๆเท่านั้นเพราะฝีมือผมห่วย
คนรู้จักน้อย คนอวยไม่ค่อยมี ผมเลยคิดว่าเพจผม
เป้นเเค่หน้าสะสมงานเท่านั้น ประเด็นนี้จึงไม่ช่วย
ให้ทัศนคติดีขึ้น

สุดท้าย ที่เห้นผมอยู่ในนี้นั่นก็เพราะเริ่มเบื่อเฟสบุคเเล้วครับ 55555