View Full Version : 6 อาหารและเครื่องดื่มที่แคลลอรี่สูงเหลือเกิน กินแล้วอ้วน !!

M150
23-07-2013, 08:27
ก่อนหน้านี้เห็นคุณโอม เอาเรื่องราวเกี่ยวกับการลดน้ำหนักมาลงใว้ในเว็บ พี่เอ็มเลยเอารายการหรือเมนูอาหารและเครื่องดื่มที่แคลลอรี่สูงเหลือเกิน แต่พวกเราอาจะหลงลืมกันไป ซึ่งแน่นอนว่า ถ้ากินแล้วอ้วนแน่นอน ลองมาไล่ดูกันครับว่ามีอะไรบ้างพร้อมภาพประกอบสวยงาม และ อย่ามาอ้างปฎิเสธนะครับว่าเมนูอาหารเหล่านี้ไม่เคยกินกัน 555+

1. มาม่า
อย่าบอกนะว่าไม่เคยกิน มาม่าโดยทั่วไปแล้ว หากเป็นรสหมูสับ เบสิคคือจะมีเคลอรี่ประมาณ 400 ถ้ามาม่ารสต้อมยำกุ้ง จะ 250 กิโลแคลอรี่ นะ แต่ถ้าเป็น มาม่ารสหมูสับ จะมี แคลลอรี่ 200 กิโลแคลอรี่ ฉะนั้น ถ้าจำเป็นต้องเลือกแนะนำว่า ทานมาม่า รสหมูสับดีกว่านะคะ (แต่อย่าลืมหละ ว่าแลลอรี่นี้ ไม่รวมพวกหมูสับ ไข่ที่เราใส่งลงไปนะ)+ไข่ 1 ฟอง ก็เพิ่มอีก 82กิโลแคลอรี่ละ

2. กาแฟ
ของโปรดแม่ค้าต้องเป็น การแฟลาเต้ ไม่ก็มอคค่า แน่นอนว่า นม น้ำตาลจัดเต็ม ถ้าอยากกินจิงๆ แม่ค้าจะทานแค่ 1/4 ของแก้วนะคะ อย่าไปเสียดายมันคะ รู้รึเปล่าว่า "กาแฟลาเต้ ถ้วยขนาดใหญ่ถ้วยหนึ่งอาจให้พลังงานมากถึง 250-570 กิโลแคลอรี่ และกาแฟมอคคาหนึ่งถ้วยอาจให้พลังงานสูงถึง 396 กิโลแคลอรี!!" โอ้ว ยิ่งกว่าข้าว 1-2 จานอีก ดังนั้นทุกซี๊ดกาแฟที่ดูดเข้าไปนั้น มันคือ พลังงานและความอ้วนเน้นๆ เลย แต่เราไม่รู้ตัวถึงความอ้วนและอนาคตที่ต้องลดความอ้วนเท่านั้นเอง ถ้าคอกาแฟตัวจริง ไม่อยากอ้วนแนะนำ กาแฟดำ เพราะแค่ 17 กิโลแคลอรี่ บระเจ้า ใครจะไปกินลง T^Y

http://board.roigoo.com/members/m150-albums-pics-picture5300-coffee-girl.jpg (http://board.roigoo.com/members/m150-albums-pics-picture5300-coffee-girl.html)

3. ข้าวแกงกะหรี่หมูทอด
บระเจ้า ฟังแล้วอยากจะช๊อค ข้าวแกงกะหรี่หมูทอด Coco ICHIBANYA จำนวน 1 จาน นั้นมีค่าเท่ากับ 1119 กิโลแคลอรี่ ฟังแล้วอาจจะงงว่ามันไปอ้วนตรงไหนมากมาย จริงแท้แน่นอนตรงที่ว่าอาจจะเป็นที่น้ำซอสที่ถูกเคี่ยวและปรุงรสมาอย่างดี

4. เฟรนฟราย
ไม่ว่าจะ เคเอฟซี แม๊คโดนอล นั้น นู้นนี่มาดูซิ เค้าบอกกันว่า แมคโดนอล ให้ความสำคัญกับปริมาณแคลลอรี่นะคะ จึงใช้น้ำมันพืชเพียวๆ เฟรนช์ฟรายด์เล็ก (71 กรัม) ให้พลังงาน 230 กิโลแคลอรี่ ขนาดใหญ่ (154 กรัม) ให้ฟลังงาน 500 กิโลแคลอรี่ส์ ถ้ามาดูของที่อื่นจะพบว่า เฟรนช์ฟราย 20 ชิ้น 460 กิโลแคลอรี่ กินกันเพลินไปเลย เง้อ =,.=)> ทุกครั้งที่จิ้มซอส นั่นแหละครับ พลังงานและความอ้วนล้วนๆ กันไปเลย 5555

5.ไอศครีม
บางทีอากาศก็ร้อน เคลียดก็เครียด สาวๆอย่างเราต้องการความหวานเย็นมาดับร้อน ใช่มะหละ ไอศกรีมกะทิ 2 ก้อน 215 kcal ไอศกรีมกาแฟ 1 ก้อน 142 kcal ไอศกรีมชอกโกแล็ต 1 ก้อน 110 kcal ไอศกรีมเรซิน 1 ก้อน 264 kcal ไอศกรีมวนิลลา 1 ก้อน 140 kcal ไอศกรีมสตรอเบอรี่ 1 ก้อน 110 kcal โหวไม่น้อยเลยนะเนี่ย นี่ยังไม่รวมท๊อปปิ้งที่ไม่ว่าจะเป็น ช๊อโกแลต กล้วยๆ อัลมอนต์ ถั่ว อีก ฟังแล้วก็เครียด กรณีนี้รวมถึงไอติมแท่งตามเซเว่นด้วยนะครับ กินมากก็เท่ากับอ้วนเช่นกัน นม ครีม วีปครีม ตัวอ้วนทั้งนั้นเลยครับ

6. เครื่องดื่ม ดริ้งๆสำหรับสาวๆ
สาวนักเที่ยว นักดื่ม คงแปลกใจที่ว่าทำไมกินข้าวน้อย แต่น้ำหนักเพิ่มหละ ลองมาดูกัน เบียร์ เหล้า ไวน์ เบียร์สด 100ml 42 kcal เบียร์กระป๋อง 350ml 144 kcal เบียร์ขวดใหญ่ 250 kcal ไวน์แดง/ไวน์ขาว 1 แก้ว 80-85 kcal Whiskey 30ml 65 kcal เหล้าญี่ปุ่น สาเก 100 ml 105 kcal ค็อกเทล (1 แก้วเล็ก) Vodka base ประมาณ 120-150 kcal Gin Base ประมาณ 150-180 kcal Tequila Base ประมาณ 130-160 kcal Rum Base ประมาณ 120-150 kcal Manhattan 132 kcal Kir Royal 55 kcal<em><em> </em></em>